VietinBank [HOT HOT] VietinBank tuyển dụng 261 cán bộ cho các Chi nhánh trên cả nước [12.10.2013]

Vietin thông báo ngày phỏng vấn và test rất sát ngày, mà lại thường phỏng vấn thứ 2, thứ 3 nên có thể đã có kết quả nhưng phải thứ 6, thứ 7 mới có mail và điện thoại thông báo. Đợt tháng 8 vừa rồi cũng 3 tuần mới có mail gọi phỏng vấn mà, lỡ đợi > 2 tuần rồi, thêm 1 vài ngày nữa cũng chả sao.

các bạn trẻ trong ngóng vào vietin làm gì cho mệt, nếu đã vô đây thì xác định là phải là người nghe lời. vietin ko cần người giỏi. Kinh nghiệm gần 1 năm làm Vietin của mình và những đứa bạn làm các CN khác. chia sẽ mọi người tham khảo

chia sẻ thêm tí nữa đi ạ :D môi trường, lương thưởng thế nào ạ :D
các bạn trẻ trong ngóng vào vietin làm gì cho mệt, nếu đã vô đây thì xác định là phải là người nghe lời. vietin ko cần người giỏi. Kinh nghiệm gần 1 năm làm Vietin của mình và những đứa bạn làm các CN khác. chia sẽ mọi người tham khảo

Anh ơi em rất ngoan và biết nghe lời, ai bảo gì em cũng làm mà sao vietin không mời em vô nhỉ:((

Làm nhà nước thì phải vậy thôi. Lại thêm cái thời buổi khốn đốn của ngành ngân hàng nữa. Thôi thì đành chịu đấm ăn xôi vậy. Hy vọng cơn bão táp Ngân hàng sẽ sớm tan cho anh em cuộc sống vui vẻ^:)^^:)^^:)^

Mọi người có vẻ ham chi nhánh Tp HCM. Mình đợt này cũng thi tại chi nhánh HCM, vì ham nó lớn, nhưng nói thật h hết ham. Mình đang làm ở 1 ngân hàng khác, sáng nay lục tài liệu ra vô tình đọc lại vụ Minh Phụng, thì thấy là ông Phụng này với ông Phó giám đốc Vietin HCM hồi đó bị xử tử @@, lại có vụ Huyền Như vừa rồi bắt 20 mạng, đó là mấy vụ to to, còn mấy vụ vừa và nhỏ thì chắc bóc lịch không ít. Mình nhận thấy là chi nhánh Vietin HCM là chi nhánh lớn nhất tại TP HCM, làm ăn cũng ngon lành nhất, nhưng mà bóc lịch với xử tử cũng không ít đâu. Môi trường ở đây ghê quá, mình đoán là sếp bảo kí mà không kí thì chắc cho out ngay và luôn. Sự khác biệt là ở các chỗ khác, ngân hàng khác, sếp làm bừa vì đôi khi muốn chạy chỉ tiêu cho chi nhánh, nhưng ở đây có vẻ sếp làm bừa vì tham ô hay sao á, mà đi nguyên dây chuyền thấy ghê quá các bạn ạ.
Đôi lời cảm nhận của mình.

Giờ ko chỉ Vietin mà ở đâu cũng thế thôi, làm CN lớn dư nợ khủng sẽ có nhiều lợi thế, nhưng khả năng trở thành "vật hy sinh" cũng cực kỳ cao, quan trọng là phải biết làm thế nào để tự bảo vệ bản thân mình thôi. Riêng mình thì luôn thủ sẵn "vũ khí " trong người :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên