VietinBank [HOT HOT] VietinBank tuyển dụng 261 cán bộ cho các Chi nhánh trên cả nước [12.10.2013]

Tại mình có thắc mắc, nếu ngân hàng mua trc thời điểm áp dụng quy định mới về giá trị tscđ thì Máy in đó vẫn có thể là tscđ mà. Vì câu hỏi là có thể nên mình chọn cả hai.
Bạn nghĩ thế nào? Thực ra bây giờ mình cũng ko nhớ câu hỏi lắm :)
uki mình hiểu ý bạn nhưng trong cả 2 trường hợp nếu là tài sản cố định thì lúc mua về cũng không cho vào tài sản cố định ngay được nên phương án a loại, mà phải cho vào chi phí mua sắm tài sản khi được duyệt quyết toán mới cho vào tài sản cố định, trong trường hợp mua sắm tập trung và phân tán đều phải tập hợp chi phí mua sắm hết nên đáp án đũng vẫn là b không thể là cả 2 được

- - - Updated - - -

Tại mình thi bên tín dụng nên k có ôn kế toán nhiều. hihi\:D/
như thế là nắm tương đối vũng về văn bản kế toán rùi đó bạn ợ

Mình trả lời cho câu đất thuê có được thê chấp không nè. Tài sản là đất thuê chỉ được thế chấp khí
1. Thời hạn thuê >= 5 năm
2. Tiền thuê đất không có nguồn gốc là ngân sách nhà nước.
Theo đề bài thì tiền thuê đất là tiền có nguồn gốc từ ngân sách nhà nước nên không được thế chấp.

bạn nào nếu nhận đc thông báo PV thì báo cho cả nhà biết cho đỡ hóng nhé :D

Mình trả lời cho câu đất thuê có được thê chấp không nè. Tài sản là đất thuê chỉ được thế chấp khí
1. Thời hạn thuê >= 5 năm
2. Tiền thuê đất không có nguồn gốc là ngân sách nhà nước.
Theo đề bài thì tiền thuê đất là tiền có nguồn gốc từ ngân sách nhà nước nên không được thế chấp.

Mình cũng mới hỏi thăm phòng pháp lý và thẩm định tài sản ở ngân hàng, mới nghe có nguồn trả tiền thuê từ ngân sách nhà nước là say no rồi, đi đứt 1 câu :))

Bao giờ có kết quả thi nhỉ mọi người

Đợt tháng 06 thì từ lúc thi đến lúc thông báo phỏng vấn gần 3 tuần, nhưng có thể đợt này gấp rút hơn vì cuối năm công việc nhiều lắm, mà bên Vietin thì đang thiếu nhân sự trầm trọng, có vài CN làm nguyên t7 và lấn sang cả ngày CN.

Hôm qua thi về ko làm được bùn quá. e thi CN5 các cụ ạ. CN5 có 7 người đăng ký có 6 người thi lấy 5 người.(chắc phải qua điểm sàn ..... điểm X_X)

Đoạn văn 8 chỗ trống + Đoạn văn 10 chỗ trống avcn ngân hàng. Không có đáp án : a b c d mà rùa các cụ ạ.
phần ngữ pháp chia thì tuền từ mới.

cơ mà tạch mịa nó rồi. nản quá.

Hôm qua thi về ko làm được bùn quá. e thi CN5 các cụ ạ. CN5 có 7 người đăng ký có 6 người thi lấy 5 người.(chắc phải qua điểm sàn ..... điểm X_X)

Đoạn văn 8 chỗ trống + Đoạn văn 10 chỗ trống avcn ngân hàng. Không có đáp án : a b c d mà rùa các cụ ạ.

Nhất bạn. lấy 5 người, 6 người thi vậy đỗ mẹ nó rồi

thế là mình trúng 1 câu rồi :D
Mình cũng mới hỏi thăm phòng pháp lý và thẩm định tài sản ở ngân hàng, mới nghe có nguồn trả tiền thuê từ ngân sách nhà nước là say no rồi, đi đứt 1 câu :))

- - - Updated - - -

nhất bạn thật rồi đấy :D nộp 7 thi 6 lấy 5 :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem