VietinBank [HOT HOT] VietinBank tuyển dụng 261 cán bộ cho các Chi nhánh trên cả nước [12.10.2013]

me too. may quá có người giống mình. hehe. Mà câu CCDC phân bổ vào CPKD trong tối đa bao nhiêu năm ý? Bạn chọn câu nào. a) tùy quy định NH. b) 2 năm. c) 5 năm. d) 3 năm ????
mình chọn là 3 năm cái này có quy định mà trước là 2 năm mà giờ không nhớ mình đã đọc đâu đó là 3 năm chứ không phải tùy ngân hàng được vì giá trị nó nhỏ không lớn lắm

mình chọn là 3 năm cái này có quy định mà trước là 2 năm mà giờ không nhớ mình đã đọc đâu đó là 3 năm chứ không phải tùy ngân hàng được vì giá trị nó nhỏ không lớn lắm
Mình cũng chọn 3 năm. Ko nhớ là đọc ở đâu rồi nữa. Giờ đang tìm lại. hihi. Mà mình với bạn làm bài giống nhau nhỉ. Từ sáng tới h bạn làm mình đỡ lo hơn bao nhiêu. Hôm qua thi xong về mà cứ lo mấy câu này suốt. hehe.

Mình cũng chọn 3 năm. Ko nhớ là đọc ở đâu rồi nữa. Giờ đang tìm lại. hihi. Mà mình với bạn làm bài giống nhau nhỉ. Từ sáng tới h bạn làm mình đỡ lo hơn bao nhiêu. Hôm qua thi xong về mà cứ lo mấy câu này suốt. hehe.
hihi, có bạn làm giống là phải nghĩ theo 2 hướng đấy nhé không 2 đứa cùng mừng rồi vớ vẩn lại là 2 đứa cùng buồn đó hehe, câu có câu nào thắc mắc không thì post lên mình trao đổi nha vì mình làm xong chả hiểu sao đề không nhớ nữa thấy mọi người up câu này câu nọ thì còn nhớ ra được 1 chút

Mình đọc trên đây thì thấy có bạn ghi "Chế độ kế toán NH do ai quy định", nhưng nếu mình nhớ hk lầm thì câu hỏi này là "Mẫu chứng từ kết toán NH do ai quy định" mà. Chẳng lẽ có những 2 câu nhỉ?

Mình đọc trên đây thì thấy có bạn ghi "Chế độ kế toán NH do ai quy định", nhưng nếu mình nhớ hk lầm thì câu hỏi này là "Mẫu chứng từ kết toán NH do ai quy định" mà. Chẳng lẽ có những 2 câu nhỉ?

uh đúng là câu này đó bạn, mình nhớ nhầm. bạn có biết đáp án chính xác của nó là gì hok vậy?

mua ccdc về mà xuất dùng luôn thì tài khoản ccdc không còn số dư do đó nó sẽ được chuyển sang chi phí mua sắm vật liệu công cụ dụng cụ 874
tuy nhiên theo đáp án bạn đưa ra thì mình nghĩ bạn viết nhầm vì mình cũng có câu này mà cho vào chi phí mua sắm chứ cho vào chi phí kinh doanh làm sao được nên nếu chọn thì sẽ là đáp án b theo đề của tớ

Tại mình có thắc mắc, nếu ngân hàng mua trc thời điểm áp dụng quy định mới về giá trị tscđ thì Máy in đó vẫn có thể là tscđ mà. Vì câu hỏi là có thể nên mình chọn cả hai.
Bạn nghĩ thế nào? Thực ra bây giờ mình cũng ko nhớ câu hỏi lắm :)

Chế độ kế toán của một Doanh nghiệp (Ngân hàng là loại hình DN đặc biệt kinh doanh tiền tệ), theo ý kiến của cá nhân mình thì "Chế độ kế toán của Ngân hàng" phải tuân thủ quy định của Bộ Tài chính, còn NHNN thì quản lý việc kinh doanh của NHTM. Đây là ý kiến cá nhân mình, k phải tham khảo luật. K rõ thế nào, mong mọi ng chỉ điểm:)]

Chế độ kế toán của một Doanh nghiệp (Ngân hàng là loại hình DN đặc biệt kinh doanh tiền tệ), theo ý kiến của cá nhân mình thì "Chế độ kế toán của Ngân hàng" phải tuân thủ quy định của Bộ Tài chính, còn NHNN thì quản lý việc kinh doanh của NHTM. Đây là ý kiến cá nhân mình, k phải tham khảo luật. K rõ thế nào, mong mọi ng chỉ điểm:)]
ý kiến cá nhân của bạn trùng với văn bản rùi đó haha

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,985
Thành viên mới nhất
frankzappamerch
Back