VietinBank [HOT HOT] VietinBank tuyển dụng 261 cán bộ cho các Chi nhánh trên cả nước [12.10.2013]

Kinh nghiệm đợt pv trước những người pv buổi sáng xác suất đậu rất cao, những bạn được pv trước cơ hội còn nhiều hơn vì Vietin pv theo thứ tự điểm số từ cao xuống thấp. Còn ai pv buổi chiều thì hơi bị nguy hiểm, nhiều bạn vào pv cảm giác rất ức chế khi nghe những câu đại loại " Do không có thời gian nên vào ngay phần nghiệp vụ, khỏi cần giới thiệu bản thân".
Mình tưởng là 1 CN thì PV hết trong vòng 1 buổi thôi chứ, còn sáng với chiều nữa à. hic. mà lấy tt điểm à. Mình PV 9h30 thì đứng thứ mấy đây? Nghe nói là (NV*2+ PV*1)/3 ý sao ý

Chưa chắc đâu PRO. Bàn mình phỏng vấn là bàn 13. Tức là tầm 15 bàn và có thể 20 bàn phỏng vấn. Như thế phòng vấn tới chìu là biết nhiều ntn rùi chứ.

- - - Updated - - -

Mình PV lúc 9h15. Chắc cũng hên xui. Mình bên CNTT nên chẳng biết ôn gì đây. Đọc bài của các bạn toàn thấy bên ngân hàng ko àh ko có 1 tý thông tin gì bên CNTT cả. Vào bốc thăm mà hỏi về nghiệp vụ ngân hàng chắc khỏi trả lời lun quá.

Theo mình biết thì Vietin không còn dùng hình thức bốc thăm câu hỏi nữa đâu bạn, tuỳ người mà đặt câu hỏi thôi. Thông thường những bạn đã có kinh nghiệm thì ít hỏi nghiệp vụ mà chỉ hỏi bản thân gia đình và xử lý tình huống.

- - - Updated - - -

Mình tưởng là 1 CN thì PV hết trong vòng 1 buổi thôi chứ, còn sáng với chiều nữa à. hic. mà lấy tt điểm à. Mình PV 9h30 thì đứng thứ mấy đây? Nghe nói là (NV*2+ PV*1)/3 ý sao ý

Không phải, vẫn pv sáng chiều trừ khi CN tuyển ít người quá thôi. Thông thường tuyển 1 thì vào pv sẽ có 3 người.

Một bàn có thể pv cho hơn 1 chi nhánh, nếu chi nhánh đó pv ít ứng viên,thì ứng viên chi nhánh khác tiếp tục pv bàn đó. Hay một chi nhánh có thể phỏng vấn tại nhiều bàn do có quá nhiều ứng viên.Có thể cùng là một bàn nhưng buổi sáng pv chi nhánh này, buổi chiều pv chi nhánh khác.
Bạn nhầm rồi, mỗi bàn là p vấn 1 chi nhánh

Theo mình biết thì Vietin không còn dùng hình thức bốc thăm câu hỏi nữa đâu bạn, tuỳ người mà đặt câu hỏi thôi. Thông thường những bạn đã có kinh nghiệm thì ít hỏi nghiệp vụ mà chỉ hỏi bản thân gia đình và xử lý tình huống.

- - - Updated - - -

Không phải, vẫn pv sáng chiều trừ khi CN tuyển ít người quá thôi. Thông thường tuyển 1 thì vào pv sẽ có 3 người.

Thui mà hỏi gì cũng đc. Ko đoán trước được. Cứ tới đâu hay tới đó. Cố hết sức mình là được rùi. Dù sao qua đc vòng 1 cũng an ùi vì kiến thức mình cũng ko đến nỗi nào nhỉ.^^

có ai thi cn 8 HCM mà có mail chưa zậy, mình ko nhận được mail là rớt rồi hả mọi người, buồn quá :(

Cho mình hỏi : mang 3 phiếu thông tin ứng viên (theo mẫu vietin) là 3 phiếu nào
Hay là chỉ có 1 mẫu thông tin rồi mình photo thành 3 bản????????
Mình thi CN HCM

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back