VietinBank [HOT HOT] VietinBank tuyển dụng 193 cán bộ cho các Chi nhánh trên cả nước [05.10.2013]

Bạn ơi bạn chém kn thế nào vậy? Mình ko có kn trong ngân hàng................
Tình hình là mình mới nộp hồ sơ chiều nay tại CN TPHCM. Khi vào cũng gặp 1 anh tiếp nhận hồ sơ như các bạn đã nói, mình thì đã xác định trước là không đáp ứng đủ kinh nghiệm theo yêu cầu của CTG, và khi tiếp nhận hồ sơ anh đó cũng đã chặn đầu hỏi trước là: em tốt nghiệp cách đây bao lâu rồi, và em có biết là ngân hàng có yêu cầu 1 năm kinh nghiệm ko. Mình cũng cố gắng trình bày nguyện vọng của mình, và mình cũng bổ sung thêm là lúc trước mình có thực tập tiềm năng ở Sacombank, làm việc như là nhân viên chính thức, nên các công việc của 1 nhân viên tín dụng cũng đã kinh qua rồi. Anh đó cũng hỏi thêm là lúc thực tập mình làm những gì, mình cũng trình bày vì đã chuẩn bị trước. Cuối cùng sau 1 hồi suy nghĩ thì ảnh cũng nhận hồ sơ. Ko biết là có được kêu đi test hay không, nhưng ít ra cũng có chút hy vọng, không có ra về tay không :D

CMND với HK thì nên chuẩn bị, NH ko yêu cầu nhưng mình còn kẹp thêm vào hồ sơ cả bảng điểm, CMND HK với GKSK nữa

Chưa có kinh nghiệm mà được nhận hồ sơ là tốt rồi, cũng giống như mình thôi :D

Chiều nay mình mới đi nộp ở tphcm. Cũng yêu cầu giấy khám sk, giấy khai sinh, hộ khẩu tè le hột me.
Mình kiu k thấy trên web có thông báo nên k biết. hì hì. cuối cùng cũng đc nhận. và kiu bổ sung nếu đậu nhé <3
P/s: chưa có kinh nghiệm cũng đc nhận nè. vui bước 1

Có mem nào nộp hồ sơ ở HB k, hôm trước đi nộp vào đợi trong phòng nhân sự, ngồi nghe họ thì thầm với nhau, có 1 xuất cháu cô X ( không tiện nói tên thật nhé ) rồi, nghĩ thế này chắc cơ cấu hết rồi ,nhưng thôi cứ cố nộp, đã mất công rồi
Vào nộp hồ sơ thì vừa cầm hồ sơ cô TP đã bảo, chỗ cô ưu tiên tuyển nam cháu ạ( TD ưu tiên nam hợp lý r, chứ GDV mà ưu tiên nam thì nghe ... quá), mình đã có kinh nghiệm đi làm, thì cô lại bảo phải 2 năm kno trong lĩnh vực tcnh, mình bảo trong thông báo TD chỉ ghi là 1 năm kno, rồi cô sửa lại uh 1 đến 2 năm kno nhưng trong lĩnh vực TCNH cháu ạ :-< Thế là lại lóc cóc cầm hồ sơ về ôm theo 1 cục tức to đùng
Đúng là thời buổi bây h, thường dân như mình khó mà bon chen dc:(

Các bạn trẻ cứ mạnh dạn nộp hsơ đi, người xưa có câu " không thành công cũng thành nhân". Đừng nản và ngại nhe!

Cũng có tinh thần như thế đấy ạ, nhưng giờ đi làm rồi, thời gian đi nộp hồ sơ cũng khó, xin nghỉ hẳn một ngày về nộp hồ sơ mà không được gì, vừa mệt vừa nản ...haizzz

Các bạn trẻ cứ mạnh dạn nộp hsơ đi, người xưa có câu " không thành công cũng thành nhân". Đừng nản và ngại nhe!
cám ơn câu nói của chị! nghe được thấy tự tin hơn 30%. Liều nộp đi mọi người.
" không thành công thì cũng thành nhân
không thành thân thì cũng thành người lớn"

tốt nghiệp loại trung bình khá apply dc vào các chi nhánh trong TP HCM không mọi người? hjc

Bạn ơi bạn chém kn thế nào vậy? Mình ko có kn trong ngân hàng................
Mình đâu có chém gì đâu, có sao nói vậy mà :D Thực ra đoán thế nào người ta cũng hỏi về kinh nghiệm nên mình có chuẩn bị trước để đỡ bị động thôi :D
tốt nghiệp loại trung bình khá apply dc vào các chi nhánh trong TP HCM không mọi người? hjc
Các CN TP.HCM hình như yêu cầu bằng Khá trở lên thì phải. Gì chứ mấy NH có vốn Nhà nước sao thấy ưu tiên bằng Giỏi ghê, mấy NHTMCP khác thì ít khi nào đòi hỏi (trừ ACB) @-)

hihi. co ve ban nop dc rui ha ba. ban moi tot nghiep lun ha? co kn gi chia se cho moi nguoi voi. b :)

sao bạn lại đoán vậy? lỡ đâu mình đi làm rồi thì sao ;))
PS: anh chị nào chia sẻ về môi trường làm việc và lương thưởng ở vietin CN HCM với ạ ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên