Bạn @rong ran ơi bọn mình chiều mai nhỉ, tự nhiên đoc cmt bạn ở trên giật mình tưởng hôm nay. T ko nhớ đc hẹn 2h hay 2 rưỡi gì đó, mai cứ đến 2h vậy.

Mình đi pv về thấy buồn ghê gớm :"(
đầu tiên là ngỡ ngàng giữa một rừng hoa các bạn ạh, bạn nào đi phỏng vấn cũng xinh ngời ngời và tự tin (thực sự nếu mình mà là ng phỏng vấn thì ko biết chọn ai luôn )
xong rồi vào phỏng vấn thì được 3 câu, cả đi vào cả đi ra là khoảng 6p :D Mà mình thấy trung bình các bạn vào trước toàn là pv 14-15p
Trả lời thì ù ù cạc cạc, dù ko nghe mình nói nhưng 3 ng pv luôn cười, đến mức mình trả lời xong rồi ra cửa rồi mấy ac cũng cười rất to (mh thực sự ko biết là cười gì :s )
Nói chung là ko biết khi nào biết kết quả chính thức nhưng giờ chả hy vọng tý gì luôn !!!!
3 ng phỏng vấn là giám đốc CN, TP&PP nhân sự hả bạn. KHDB thì đúng là rừng hoa rồi, lần t pv nghe lỏm các a c ấy ngồi bàn sao lần vừa rồi tuyển đứa xấu thế nhỉ

Bạn thuhien và letiep pv mấy hôm trước rồi chứ đúng k nhỉ, chiều nay hình như ko có CN nào pv?

3 ng phỏng vấn là giám đốc CN, TP&PP nhân sự hả bạn. KHDB thì đúng là rừng hoa rồi, lần t pv nghe lỏm các a c ấy ngồi bàn sao lần vừa rồi tuyển đứa xấu thế nhỉ
KHDB chưa, CN mới pv mà. He, đi nạp hs mình đã thấy nhiều hoa lắm rồi :D

KHDB chưa, CN mới pv mà. He, đi nạp hs mình đã thấy nhiều hoa lắm rồi :D
Ừa, biết là chi nhánh ngon, tỷ lệ chọi thấp mà tự biết điều k apply vô : d. Nói thế chứ lần trước t thi viết thấy bt mà sao đi pv cũng toàn hoa thui : (

Chuẩn đó rong ran, 1 là thi viết ko để ý hết, 2 là lúc đó hoa chưa trang điểm :)),, ăn mặc đơn giản nên k nhìn ra :D, nhưng hôm đi thi t có thấy mấy girl khá hot trường mình, hic

Thường lúc có kết quả, NH sẽ gọi điện cho những người trúng tuyển để thông báo và hẹn ngày tiếp nhận. Ai không được gọi sẽ tự biết mình trượt. Sau đó thì NH có gửi "Thư cảm ơn" đến những bạn trượt. Hic, t vẫn còn giữ 1 cái thư cảm ơn của VCB :(
Cảm ơn bạn, tớ lần đầu thi ngân hàng nên cũng run lắm lại phỏng vấn vào lúc cuối giờ khi các anh chị phỏng vấn đều mệt mỏi. Không biết hôm nào ngân hàng thông báo kết quả, để không thấp thỏm nữa :(

các bạn pv đc hỏi những gì thế, chia sẻ thêm thông tin vs nhỉ
Tớ thấy mọi người đều được yêu cầu giới thiệu bản thân, rồi từ câu trả lời của mình và phiếu đăng ký tuyển dụng hay CV các anh chị sẽ hỏi tiếp, có một số bạn được hỏi về kiến thức chuyên môn hoặc hiểu biết của mình về vị trí ứng tuyển, tại sao lại chọn chi nhánh đăng ký để làm việc ....Tớ nghĩ chủ yếu là sự tự tin và tinh thần thoải mái thôi. Tớ lúc pvấn chờ gần 3 tiếng nên nản quá, thấy các anh chị phỏng vấn cũng mệt mỏi nên tớ cũng mất tinh thần :((

Nghe bạn chia sẻ mà thấy lo quá, chắc các CN pv đầu tiên tuần sau sẽ có kết quả thôi. Hồi hộp quá.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,663
Thành viên mới nhất
eyehategodmerch
Back
Bên trên