Cung tiền giảm do NHNN thu tiền mặt về.
Khi chính phủ phát hành trái phiếu, ngân hàng mua trái phiếu làm
Các pạn gt dùm mh câu này vs: Không biế hình dạng đường cầu tiền hoàn toàn không nhạy cảmvs lãi suất ra sao nên chịu==
Nếu đường cầu tiền hoàn toàn không nhạy cảm với lãi suất thì khi NHNN tăng cung tiền
A Cầu tiền ko đổi, lãi suất ko đổi
B Cầu tiền giảm, lãi suất giảm
C Cầu tiền tăng, lãi suất giảm
D Cầu tiền giảm, lãi suất tăng
Bạn vẽ đồ thị hàm cầu tiền MD và MS ra là nhìn thấy ngày thôi! V
mọi người ơi cho tớ hỏi, chiều nay tớ mới thấy có một cuôc gọi nhỡ của Vietcombank, giờ mới về nhà mới biết, vậy là hết hạn lấy giấy dự thi rồi à :((
Theo tớ bạn cứ đi thi đến sớm rồi xin anh chị ấy lấy thẻ dự thi tớ nghĩ vẫn có cơ hội :) Chúc bạn may mắn!

3.Xác suất nền kinh tế tăng trưởng mạnh là 70%, nền kinh tế tăng trưởng yếu là 30%
Trong điều kiện nền kinh tế tăng trưởng mạnh, xác suất chia cổ tức 3000đ/CP là 70%, 1000đ/CP là 30%
Trong điều kiện nền kinh tế tăng trưởng yếu, xác suất chia cổ tức 3000đ/CP là 50%, 1000đ/CP là 50%
Hỏi xác suất xảy ra trường hợp chia cổ tức 3000 đ /CP trong nền kinh tế tăng trưởnmạnh.g 9. VietComBank hiện có 10.000 nhân viên có kinh nghiệm làm việc trung bình 10 năm. Độ lệch chuẩn 1 năm. VCB có bao nhiêu nhân viên có nghiệm làm việc 8-12 năm :a. 6000 nhân viên.b. 7.500 nhân viên.c. 8000 nhân viên.d. 9000 nhân viên.
Ai làm giúp mình với, lâu lắm ko động đến xác suất quên mất rùi
câu trên mình nhớ có đáp án là 6.75 % hay sao ý :D

Anh chị nào chụp đc đề up lên đi, e đọc qua thì có nhiều câu kinh tế vi mô vs vĩ mô nhỉ:D

lạm phát tăng,thị trường tín dụng đen tăng thì ảnh hưởng như thế nào :
a. lượng tiền cơ sở tăng
b. lượng tiền cơ sở giảm
c. cung tiền tăng
d. cung tiền giảm
Câu này thì thế nào hả các bác :(

Người ta chỉ hỏi trong nền kinh tế tăng trưởng mạnh thôi mà. Theo tớ là 0.7*0.7=0.49 thôi :D

E cũng nghĩ vậy.

lạm phát tăng,thị trường tín dụng đen tăng thì ảnh hưởng như thế nào :
a. lượng tiền cơ sở tăng
b. lượng tiền cơ sở giảm
c. cung tiền tăng
d. cung tiền giảm
Câu này thì thế nào hả các bác :(

Khi lạm phát tăng thì NHNN có thể sử dụng biện pháp tăng dự trữ bắt buộc => tiền cơ sở giảm

Tiền cơ sở là thuật ngữ kinh tế chỉ loại tiền có mức độ thanh khoản cao nhất trong các thành phần của cung tiền. Tiền cơ sở bao gồm tiền mặt trong lưu thông do các cá nhân (hộ gia đình và doanh nghiệp không phải ngân hàng nắm giữ) và dự trữ bắt buộc của ngân hàng thương mại tại ngân hàng trung ương

Chờ ý kiến của các a/c :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,700
Thành viên mới nhất
ducnguyen11201@
Back