hnay t pv sme có câu hỏi chỉ tiêu cho vay 5 tỷ 2 tháng thử việc, nghĩ mà nản quá :((

Các bạn đồng nghiệp tương lai cố lên, tôi đang công tác tại MB nên rất mong chia xẻ kinh nghiệm cùng các bạn :)
Note : MB lương 2013 là cao nhất chỉ trên Book Value các bạn ah, về cơ bản vẫn thua The Big Four :)
rất cảm ơn những lời đv của bạn nhé. cố gắng tiếp thôi :D

Chào các bác.
Hôm nay 3/4/2014 em đi phỏng vấn ở MB.
Nói thiệt là có một mông lung nhẹ. Chả biết như thế nào, nhưng thôi, cứ chia sẻ những gì tận mắt thấy, tận tai nghe, gọi là góp tý gió với mnguoi.
Theo lịch phỏng vấn họ ghi, mình pv lúc 10h10', thôi thì cứ đến sớm cho nó an tâm, 9h30 là có mặt rồi.
Gửi xe, bước qua hàng dào vệ binh, làm đủ thứ thủ tục, mệt vãi xoài. Mợ, cứ như đi qua cửa an ninh máy bay.
Được một e ( dự là receptionist) hướng dẫn lên tầng 4, bấm thang máy rất nuột nhá, 1 phát ăn ngay.
Thang máy dừng ở tầng 4, bước ra, chao ôi sảnh rộng vãi lềnh, thấy khá đông ứng viên mặc vest đen ngồi la liệt trên ghế, mặt ko dấu được những lo âu
Em tự tin bước vào chỗ đông đông đó, gặp 1 bác nhân sự cũng ko đập chai lắm ngồi thu hồ sơ. Sau màn hỏi han đủ kiểu, em cũng rút hồ sơ ra nộp, rồi được hứớng dẫn ra ghế ngồi chờ.
Khoảng 5 phút, có tiếng oang oang của bác nhân sự, có ai thi chi nhánh X ko? Dạ có em thưa bác.
Em lao đến, được hướng dẫn đi tiếp lên phòng họp số A. Trên tầng 1X
Em và 1 toán nữa thi pv cùng trên tầng 1X, cả lũ ra gọi thang, vài giây là có liền ( Phải công nhận tòa nhà này hiện đại).
Lên đến tầng 1X, chóng hết cả mặt, thấy có những tiếng cười nói, nhìn qua, thấy mấy bạn ngồi chờ vào pv GDV, bên phỏng vấn KHCN thấy lác đác vài mống.
Em ko nói ko rằng, ngồi quan sát, nghe lỏm được pv GDV là phỏng vấn nhóm 3 người 1, nghe đâu nữa là các chi nhánh chỉ tiêu ít lắm, ví dụ Sơn Tây có 1 chỉ tiêu hay sao ấy, nghe mà phát ớn, nhưng thôi em kệ, em có thi Sơn tây đâu mà quan tâm.
Đợi ngoài khoảng 30 phát, có chị gái xinh xinh ra gọi ai ở chi Nhánh X thi khách hàng cá nhân ko? Chưa kịp gọi, em đã luồn vào cửa rồi :)), chị này chắc sốc vì độ nhanh nhẹn của em.
Rồi, vào phỏng vấn. cũng có tý run.
3 người, 2 nữ, 1 nam ( Chị ngồi giữa thấy trẻ lắm, đoán chắc bằng tuổi em, tuy nhiên đánh son đỏ choe đỏ choét).
Mấy anh chị yêu cầu giới thiệu bản thân, em sổ 1 chàng, sau chàng đó em cám ơn dữ dội anh/ chị đã lắng nghe.
Bỗng chị gái ngồi giữa đứng dậy ( suýt làm đổ ghế, bắt đầu có sự run nhẹ và thất vọng nhẹ), trong đầu em tự đặt câu hỏi, liệu màn giới thiệu của mình ko ấn tượng hay sao? hay nhìn mình ớn thế sao mà chị kia bỏ đi? ( Cảm giác bị thiếu tôn trọng nên em bắt đầu run).
Nhưng thôi, chấn tính, anh kia bắt đàu dò hồ sơ và hỏi theo đó.
Rồi đến chị kia...
Rồi anh kia...
Lia lịa, toát hết cả mồ hôi...
Gần cuối phần trả lời, cái chị ở giữa mới bước vào, ko có 1 câu hỏi nào cho em, mặt lạnh tanh ( Em kệ, cứ nhìn cái anh kia mà trả lời)...
Kết thúc bài pv.Chị kia bảo, kết quả sẽ được thông báo sau 15-20 ngày trên web...
Em thấy mình trả lời cũng ko nuột lắm vì cũng có đoạn vấp....
Bước ra khỏi phòng với 1 tâm thế ko thoải mãi, buồn và hụt hẫng.
Ra bấm thang máy đi về, mà có cảm giác như xác đi, hồn lưu lại đâu đó... Nhẹ bâng
=========================
Mong một ngày mai có nắng phía cuối đường.....
Liệu được ko?
Không biết nữa....

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào các bác.
Hôm nay đi phỏng vấn ở MB về, nói thiệt là có một mông lung nhẹ. Chả biết như thế nào, nhưng thôi, cứ chia sẻ những gì tận mắt thấy, tận tai nghe, gọi là góp tý gió với mnguoi.
Theo lịch phỏng vấn họ ghi, mình pv lúc 10h10', thôi thì cứ đến sớm cho nó an tâm, 9h30 là có mặt rồi.
Gửi xe, bước qua hàng dào vệ binh, làm đủ thứ thủ tục, mệt vãi xoài. Mợ, cứ như đi qua cửa an ninh máy bay.
Được một e ( dự là receptionist) hướng dẫn lên tầng 4, bấm thang máy rất nuột nhá, 1 phát ăn ngay.
Thang máy dừng ở tầng 4, bước ra, chao ôi sảnh rộng vãi lềnh, thấy khá đông ứng viên mặc vest đen ngồi la liệt trên ghế, mặt ko dấu được những lo âu
Em tự tin bước vào chỗ đông đông đó, gặp 1 bác nhân sự cũng ko đập chai lắm ngồi thu hồ sơ. Sau màn hỏi han đủ kiểu, em cũng rút hồ sơ ra nộp, rồi được hứớng dẫn ra ghế ngồi chờ.
Khoảng 5 phút, có tiếng oang oang của bác nhân sự, có ai thi chi nhánh X ko? Dạ có em thưa bác.
Em lao đến, được hướng dẫn đi tiếp lên phòng họp số A. Trên tầng 1X
Em và 1 toán nữa thi pv cùng trên tầng 1X, cả lũ ra gọi thang, vài giây là có liền ( Phải công nhận tòa nhà này hiện đại).
Lên đến tầng 1X, chóng hết cả mặt, thấy có những tiếng cười nói, nhìn qua, thấy mấy bạn ngồi chờ vào pv GDV, bên phỏng vấn KHCN thấy lác đác vài mống.
Em ko nói ko rằng, ngồi quan sát, nghe lỏm được pv GDV là phỏng vấn nhóm 3 người 1, nghe đâu nữa là các chi nhánh chỉ tiêu ít lắm, ví dụ Sơn Tây có 1 chỉ tiêu hay sao ấy, nghe mà phát ớn, nhưng thôi em kệ, em có thi Sơn tây đâu mà quan tâm.
Đợi ngoài khoảng 30 phát, có chị gái xinh xinh ra gọi ai ở chi Nhánh X thi khách hàng cá nhân ko? Chưa kịp gọi, em đã luồn vào cửa rồi :)), chị này chắc sốc vì độ nhanh nhẹn của em.
Rồi, vào phỏng vấn. cũng có tý run.
3 người, 2 nữ, 1 nam ( Chị ngồi giữa thấy trẻ lắm, đoán chắc bằng tuổi em, tuy nhiên đánh son đỏ choe đỏ choét).
Mấy anh chị yêu cầu giới thiệu bản thân, em sổ 1 chàng, sau chàng đó em cám ơn dữ dội anh/ chị đã lắng nghe.
Bỗng chị gái ngồi giữa đứng dậy ( suýt làm đổ ghế, bắt đầu có sự run nhẹ và thất vọng nhẹ), trong đầu em tự đặt câu hỏi, liệu màn giới thiệu của mình ko ấn tượng hay sao? hay nhìn mình ớn thế sao mà chị kia bỏ đi? ( Cảm giác em bị thiếu tôn trọng nên bắt đầu run).
Nhưng thôi, chấn tính, anh kia bắt đàu dò hồ sơ và hỏi theo đó.
Rồi đến chị kia...
Rồi anh kia...
Lia lịa, toát hết cả mồ hôi...
Gần cuối phần trả lời, cái chị ở giữa mới bước vào, ko có 1 câu hỏi nào cho mình, mặt lạnh tanh ( Em kệ, cứ nhìn cái anh kia mà trả lời)...
Kết thúc bài pv.Chị kia bảo, kết quả sẽ được thông báo sau 15-20 ngày trên web...
Mình thấy mình trả lời cũng ko nuột lắm vì cũng có đoạn vấp....
Bước ra khỏi phòng với 1 tâm trạng ko thoải mãi, buồn và hụt hẫng.
Ra bấm thang máy đi về, mà có cảm giác như xác đi, hồn lưu lạc đâu đó... Nhẹ bâng
=========================
Mong một ngày mai có nắng phía cuối đường.....
Liệu được ko?
Không biết nữa....
Gia ma ban chia se them doan cac cau hoi dc phong van nua thi minh se rat cam on.:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,981
Thành viên mới nhất
timduongdi
Back
Bên trên