BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 2/2016 - gần 1000 chỉ tiêu trên TOÀN HỆ THỐNG [30.05-03.06]

vâng, em cx nghĩ là do em không gây đc hứng thú, nhưng hichic, bọn em mới ra trường, kinh nghiệm không nhiều, họ có thể gợi mở 1, 2 câu cho bọn em đỡ căng thẳng rồi khai thác tiếp, không hỏi nghiệp vụ hoặc tình huống thì có thể hỏi về bản thân em cx đc, ví dụ như: nhà em ở xyz sao lại chọn thi cn Hn chả hạn, hoặc em có ny chưa chẳng hạn hichic, haizzza thôi, coi như không có duyên ạ, lấy kn pv lần sau vậy. Dạ, anh/chị (em chưa biết giới tính nên chả biết gọi là anh hay chị nữa :)) thì tầm bao giờ có kq ạ??? những người trượt có đc thông báo qua mail hoặc qua điện thoại không ạ??? em nghĩ em tạch rồi :(:(:(
Thực ra nếu hội đồng nhiều anh chị trẻ, và lúc đang có nhiều thời gian thì anh/chị có thể khơi gợi thêm để ứng viên dần bình tĩnh và trả lời dc nhiều hơn.
Nhưng đa phần, vì quỹ thời gian hạn hẹp nên thể hiện được nhiều hay không phụ thuộc chủ yếu ở ứng viên thôi.
Sau khi PV chỉ 1 - 2 ngày là có kết quả của chi nhánh luôn rồi, nhưng phải gửi lên HO duyệt, và đợi tập hợp tất cả các chi nhánh toàn quốc rồi mới thông báo 1 thể. Sau khi có thông báo trên trang tuyendungbidv thì chi nhánh mới bắt đầu gọi điện cho ứng viên.
UV nào fail thì không nhận được mail đâu.
Riêng ở CN Hà Nội thì sau hôm pv cuối cùng, trong vòng 1 tuần, nhân sự sẽ gọi các UV đạt (nhưng gọi thừa, VD chỉ tiêu là 9 thì sẽ gọi 10 bạn, lấy 4 thì gọi 5 bạn, thừa ra 1- 2 bạn) lên gặp lại ban GĐ 1 lần nữa để nói chuyện. Những bạn được gọi lên gặp lại đấy gần như là pass rồi, chỉ loại bớt 1-2 bạn có kết quả tương đương nhau thôi.
Nói chung mặc dù nhiều bạn không để ý, nhưng điểm ngoại hình chiếm trọng số khá cao. K cần quá xinh/đẹp, nhưng chỉn chu trong cách ăn mặc, ngoại hình thân thiện, cao ráo là đã được 20 - 25% số điểm rồi.
Bật mí là lúc bước qua cửa vào phỏng vấn là các em đã "được"ngầm đo chiều cao rồi đấy. :D
vậy mới nói, giỏi là 1 chuyện, nhưng nếu giỏi và có ngoại hình tốt nữa thì sẽ có rất nhiều cơ hội.

Thực ra nếu hội đồng nhiều anh chị trẻ, và lúc đang có nhiều thời gian thì anh/chị có thể khơi gợi thêm để ứng viên dần bình tĩnh và trả lời dc nhiều hơn.
Nhưng đa phần, vì quỹ thời gian hạn hẹp nên thể hiện được nhiều hay không phụ thuộc chủ yếu ở ứng viên thôi.
Sau khi PV chỉ 1 - 2 ngày là có kết quả của chi nhánh luôn rồi, nhưng phải gửi lên HO duyệt, và đợi tập hợp tất cả các chi nhánh toàn quốc rồi mới thông báo 1 thể. Sau khi có thông báo trên trang tuyendungbidv thì chi nhánh mới bắt đầu gọi điện cho ứng viên.
Riêng ở CN Hà Nội thì sau hôm pv cuối cùng, trong vòng 1 tuần, nhân sự sẽ gọi các UV đạt (nhưng gọi thừa, VD chỉ tiêu là 9 thì sẽ gọi 10 bạn, lấy 4 thì gọi 5 bạn, thừa ra 1- 2 bạn) lên gặp lại ban GĐ 1 lần nữa để nói chuyện. Những bạn được gọi lên gặp lại đấy gần như là pass rồi, chỉ loại bớt 1-2 bạn có kết quả tương đương nhau thôi.
Nói chung mặc dù nhiều bạn không để ý, nhưng điểm ngoại hình chiếm trọng số khá cao. K cần quá xinh/đẹp, nhưng chỉn chu trong cách ăn mặc, ngoại hình thân thiện, cao ráo là đã được 20 - 25% số điểm rồi.
Bật mí là lúc bước qua cửa vào phỏng vấn là các em đã "được"ngầm đo chiều cao rồi đấy. :D
vậy mới nói, giỏi là 1 chuyện, nhưng nếu giỏi và có ngoại hình tốt nữa thì sẽ có rất nhiều cơ hội.
có điểm ngoại hình nữa sao @@

Mình cũng thấy các bạn ấy hơi bi quan. COCC thì sao. Chúng mình cũng là cháu Bác Hồ cơ mà nhỉ :)) Bác Hồ to phết mà :))
Em đang apply vào CN Hồng Hà. Em cũng đang muốn tim hieu về môi trường ở CN này. Anh/ chị Meap có biết thông tin gì có the chia sẻ không ạ ( tại không thấy để gender nên không biết xưng hô sao:)))
Anh cũng không biết nhiều lắm về CN Hồng Hà.
Tuy không phải là chi nhánh lớn, do mới thành lập từ 2 - 3 năm đổ lại đây thôi. Tuy nhiên HH cũng như Hai Bà Trưng và 1 số CN khác là nhóm chi nhánh chuyên về bán lẻ (thuộc định hướng mục tiêu của BIDV) nên môi trường cũng nhiều người trẻ và năng động.
Bán lẻ ở BIDV cũng có cái thuận lợi về chính sách giá, sản phẩm nên cũng không đến nỗi quá vất vả khi tìm kiếm phát triển KH như các NHCP ngoài quốc doanh đâu.
Nhưng trong 1 năm gần đây và thời gian tới, cũng dần có áp lực chỉ tiêu rồi, không hoàn thành là cũng mệt đấy, đặc biệt là về huy động.
Còn về môi trường ở phòng cụ thể thì chắc phải vào e mới trải nghiệm và biết được.
Chúc e sẽ trở thành1 BIDVer. :D

có điểm ngoại hình nữa sao @@
Có bảng điểm rất chi tiết ở từng hạng mục nhé.
Nói vo ngoại hình thế thôi, nhưng để đạt được 20 - 25% ấy là bao gồm rất nhiều yếu tố đấy: Ngoại hình, trang phục, cung cách ăn nói, cách đối đáp....
Nên không chỉ nội dung trả lời đúng và trúng là quan trọng đâu, mà cách thức trả lời cũng quan trọng không kém.
Nếu làm cho HĐ thích và hứng thú, thì dù điểm thi viết thấp, vẫn được cho điểm PV cao để kéo lên.
Đặc biệt với vị trí như QLKH.
P/S: anh/mình cũng góp ý là cách hỏi của em/bạn chưa lịch sự đâu. Không có chủ ngữ gì và xưng hô với ai. Dù chỉ là trên mạng, nhưng có những tiểu tiết mà nếu lưu ý 1 chút, mình có thể hoàn thiện để ghi điểm rất nhiều.
Chúc em/bạn đạt được kết quả mong muốn. :D

Có bảng điểm rất chi tiết ở từng hạng mục nhé.
Nói vo ngoại hình thế thôi, nhưng để đạt được 20 - 25% ấy là bao gồm rất nhiều yếu tố đấy: Ngoại hình, trang phục, cung cách ăn nói, cách đối đáp....
Nên không chỉ nội dung trả lời đúng và trúng là quan trọng đâu, mà cách thức trả lời cũng quan trọng không kém.
Nếu làm cho HĐ thích và hứng thú, thì dù điểm thi viết thấp, vẫn được cho điểm PV cao để kéo lên.
Đặc biệt với vị trí như QLKH.
P/S: anh/mình cũng góp ý là cách hỏi của em/bạn chưa lịch sự đâu. Không có chủ ngữ gì và xưng hô với ai. Dù chỉ là trên mạng, nhưng có những tiểu tiết mà nếu lưu ý 1 chút, mình có thể hoàn thiện để ghi điểm rất nhiều.
Chúc em/bạn đạt được kết quả mong muốn. :D
anh ơi. có trường hợp nào CN chọn rồi mà HO đánh trượt k ạ.

anh ơi. có trường hợp nào CN chọn rồi mà HO đánh trượt k ạ.
Hầu như không có đâu em.
Trong HĐ PV có 1 đại diện của HO. Nhưng chủ yếu quyết định phụ thuộc vào ý kiến đánh giá của ban LĐ chi nhánh (đặc biệt là GĐ CN).
Chỉ hy hữu có trường hợp CN muốn lấy thêm chỉ tiêu so với ban đầu do ưng ý nhiều ứng viên vì vậy phải xin thêm định biên thôi. Hoặc có chi nhánh chất lượng thí sinh không được tốt, nên đến cuối cùng lại chọn ít hơn chỉ tiêu. Lúc đó thì phụ thuộc cân đối của HO về kế hoạch nhân sự.
Tuy nhiên những trường hợp này ít thôi. Gần như khi CN đã chọn và gửi Danh sách cho HO thì tức là đỗ rồi đấy.

Anh cũng không biết nhiều lắm về CN Hồng Hà.
Tuy không phải là chi nhánh lớn, do mới thành lập từ 2 - 3 năm đổ lại đây thôi. Tuy nhiên HH cũng như Hai Bà Trưng và 1 số CN khác là nhóm chi nhánh chuyên về bán lẻ (thuộc định hướng mục tiêu của BIDV) nên môi trường cũng nhiều người trẻ và năng động.
Bán lẻ ở BIDV cũng có cái thuận lợi về chính sách giá, sản phẩm nên cũng không đến nỗi quá vất vả khi tìm kiếm phát triển KH như các NHCP ngoài quốc doanh đâu.
Nhưng trong 1 năm gần đây và thời gian tới, cũng dần có áp lực chỉ tiêu rồi, không hoàn thành là cũng mệt đấy, đặc biệt là về huy động.
Còn về môi trường ở phòng cụ thể thì chắc phải vào e mới trải nghiệm và biết được.
Chúc e sẽ trở thành1 BIDVer. :D
A @meap ơi ^^ anh cho e hỏi về chi nhánh Đại La ạ? Đấy có phải là chi nhánh mới và nó có chuyên về bán lẻ ko ạ? Em cám ơn anh ạ ^^

Vâng, em cảm ơn ạ, coi như lấy kinh nghiệm ạ, để đợt tuyển mới của bidv cũng như bidv chi nhánh hà nội, lúc đấy rm cx có 1 chút kinh nghiệm ngân hàng cx như kinh nghiệm pv rồi lúc đấy chẳng may cơ duyên vs bidv chi nhánh hà nội lại tới, mong rằng chúng ta sẽ gặp nhau tại bidv hà nội hý hý. Em cảm ơn anh nhiều nha

tầm 2 tuần chứ, sao có sớm đc, như t phóng đoán thì p cuối tuần sau nữa, tức ngoài 20
Ohm thì tầm 2-3 tuần có kết quả trên web thì điều này mình biết mà. Phỏng vấn xong là có kq ngay đấy bạn. Đúng là mình ko có cơ sở gì để nói, nhưng mình có rất nhiều người quen làm ở BIDV và sau khi pv xong 1-2 ngày là họ đc gọi để bàn giao công việc cho sớm và đc tham dự các lớp học nghiệp vụ để chuẩn bị nữa, đợi tới khi có thông báo chính thức là qua làm luôn. Vậy nên mình mới hỏi thử trên đây có ai đc gọi chưa ý!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,230
Thành viên mới nhất
caipiaovn200
Back
Bên trên