BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 2/2016 - gần 1000 chỉ tiêu trên TOÀN HỆ THỐNG [30.05-03.06]

Dân Sla nè :))) nhưng k dám thi về nhà luôn =))

Nghe đồn có e cháu giám đốc bidv sla vô rồi =))

đợt này SLa lấy ít quá b ạ, 3 vị trí mà mỗi vị trí lấy có 1 chỉ tiêu, tập xđ là k đến lượt mình nhưng vẫn còn 1% hy vọng hic

Phỏng vấn BIDV thường 2-3 ngày là có kết quả rồi nhé các bạn. Thông thường trong 1-2 tuần đầu CN sẽ báo sớm để chắc chắn những bạn đậu sẽ nhận việc và kịp bàn giao công việc tại cơ quan cũ.
Những ai phỏng vấn tại các chi nhánh lớn như Bắc SG, Gia Định, SGD 2, đặc biệt là CN TP.HCM bị rớt nhưng điểm ở trong top 10-20 những người rớt thì sẽ được gọi phỏng vấn bổ sung tại các chi nhánh còn thiếu chỉ tiêu (những bạn điểm pv cao rớt tại CN TP.HCM chắc chắn sẽ được gọi đi pv bổ sung vì số lượng người thi và điểm chuẩn tại chi nhánh này lúc nào cũng cao nên thông lệ các chi nhánh còn thiếu đều lấy hồ sơ từ CN TP.HCM trước nhất). Một số chi nhánh tại SG vẫn còn thiếu rất nhiều chỉ tiêu nên các bạn trong nhóm này cứ chuẩn bị tinh thần.
Đầu năm ngoái tôi phỏng vấn CN TP.HCM rớt tuy nhiên có pv bổ sung tại BIC và đậu. Đầu năm nay tôi phỏng vấn lại ở CN Bắc SG rớt tuy nhiên có pv bổ sung ở một CN khác và đậu. Vì vậy dù rớt lần này tiếp các bạn hãy cứ làm chỗ khác và đợi đợt tuyển mới của BIDV và thử sức tiếp nhé.

Các vị trí HO vẫn chưa có thông tin gì hả các bác? Vậy là đợi đợt tuyển bổ sung xong mới công bố kq thi viết ư??

Phỏng vấn BIDV thường 2-3 ngày là có kết quả rồi nhé các bạn. Thông thường trong 1-2 tuần đầu CN sẽ báo sớm để chắc chắn những bạn đậu sẽ nhận việc và kịp bàn giao công việc tại cơ quan cũ.
Những ai phỏng vấn tại các chi nhánh lớn như Bắc SG, Gia Định, SGD 2, đặc biệt là CN TP.HCM bị rớt nhưng điểm ở trong top 10-20 những người rớt thì sẽ được gọi phỏng vấn bổ sung tại các chi nhánh còn thiếu chỉ tiêu (những bạn điểm pv cao rớt tại CN TP.HCM chắc chắn sẽ được gọi đi pv bổ sung vì số lượng người thi và điểm chuẩn tại chi nhánh này lúc nào cũng cao nên thông lệ các chi nhánh còn thiếu đều lấy hồ sơ từ CN TP.HCM trước nhất). Một số chi nhánh tại SG vẫn còn thiếu rất nhiều chỉ tiêu nên các bạn trong nhóm này cứ chuẩn bị tinh thần.
Đầu năm ngoái tôi phỏng vấn CN TP.HCM rớt tuy nhiên có pv bổ sung tại BIC và đậu. Đầu năm nay tôi phỏng vấn lại ở CN Bắc SG rớt tuy nhiên có pv bổ sung ở một CN khác và đậu. Vì vậy dù rớt lần này tiếp các bạn hãy cứ làm chỗ khác và đợi đợt tuyển mới của BIDV và thử sức tiếp nhé.
Nếu đc gọi pv bổ sung ở các CN khác thì sẽ đc gọi ngay sau 2-3 ngày rồi pv bổ sung để công bố kết quả chung của cả hệ thống lên website BIDV hay sau 2-3 tuần mới gọi đi pv bổ sung ạ??? em không thi CN TPHCM, em thi CN HN nhưng rớt rồi, h chỉ hy vọng như tiền bối nói để có cơ hội làm việc tại BIDV thôi :D :D :D

Ohm thì tầm 2-3 tuần có kết quả trên web thì điều này mình biết mà. Phỏng vấn xong là có kq ngay đấy bạn. Đúng là mình ko có cơ sở gì để nói, nhưng mình có rất nhiều người quen làm ở BIDV và sau khi pv xong 1-2 ngày là họ đc gọi để bàn giao công việc cho sớm và đc tham dự các lớp học nghiệp vụ để chuẩn bị nữa, đợi tới khi có thông báo chính thức là qua làm luôn. Vậy nên mình mới hỏi thử trên đây có ai đc gọi chưa ý!!!

Tất cả các CN đều thế hay sa
Anh cũng không biết nhiều lắm về CN Hồng Hà.
Tuy không phải là chi nhánh lớn, do mới thành lập từ 2 - 3 năm đổ lại đây thôi. Tuy nhiên HH cũng như Hai Bà Trưng và 1 số CN khác là nhóm chi nhánh chuyên về bán lẻ (thuộc định hướng mục tiêu của BIDV) nên môi trường cũng nhiều người trẻ và năng động.
Bán lẻ ở BIDV cũng có cái thuận lợi về chính sách giá, sản phẩm nên cũng không đến nỗi quá vất vả khi tìm kiếm phát triển KH như các NHCP ngoài quốc doanh đâu.
Nhưng trong 1 năm gần đây và thời gian tới, cũng dần có áp lực chỉ tiêu rồi, không hoàn thành là cũng mệt đấy, đặc biệt là về huy động.
Còn về môi trường ở phòng cụ thể thì chắc phải vào e mới trải nghiệm và biết được.
Chúc e sẽ trở thành1 BIDVer. :D

Anh ơi anh cho em hỏi chi nhánh Tân Bình có phải nhóm chi nhánh chuyên về bán lẻ không ạ? Em cảm ơn anh!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,083
Tổng số thành viên
351,437
Thành viên mới nhất
taihitclubtv
Back
Bên trên