BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 2/2016 - gần 1000 chỉ tiêu trên TOÀN HỆ THỐNG [30.05-03.06]

anh @cocghe266 ơi. Làm sao biết chi nhánh mình làm có những phòng giao dịch nào ạ. Em coi trong mạng lưới của BIDV thì nhiều PGD quá, không biết cái nào của chi nhánh mình muốn thi.
Thêm nữa, là thời gian làm việc của mỗi chi nhánh giống nhau hay khác nhau ạ. Em thấy có chi nhánh ghi thời gian làm việc là 7h sáng =(( như vậy thì sớm quá sao đi làm kịp ạ.
Nếu sau khi đậu, mình muốn giữ lại chi nhánh để được làm việc gần nhà thì mình có thể xin phép nhân sự không ạ. em cảm ơn anh nhiều.
@cocghe266 anh ui, reply giúp em câu trên nữa ạ =( em cảm ơn anh cóc nhiều lắm lắm ^^

trong bài thi nghiệp vụ còn có phần iq và kiến thức chung (vi mô, vĩ mô, luật, hiểu biết về sự kiện xã hội liên quan đến bidv, ngành ngân hàng, vv). Tiện đây có ai có tài liệu vi mô, vĩ mô cho mình xin với ạ.
M đợt trước thi Quản lý KH jo chuyển sang thi GDV nên k biết cần ôn những j ngoài Kế toán ngân hàng. :)

b ơi, ôn QLKH thì ôn giáo trình j vậy bạn
QLKH thì ôn kiến thức về:
- Kiến thức chung thì có: Vi mô, Vĩ mô, Tài chính tiền tệ, Nghiệp vụ NHTM, Anh văn, IQ
- Các ngiệp vụ Tài chính tín dụng.. m ví dụ như ôn có phần tính toán như tính NPV, PI, IRR,..
B lên mạng serch nhiều cái để học b ạ. M đợt thi đợt 1 m k ôn tài liệu ở sách nào cả. m lên mạng search rồi học qua loa, tính ra mình ôn được khoảng gần 2 ngày xong đi thi rồi qua được vào vòng PV. tập trung ôn cái NPV, PI, IRR m thấy đợt 1 mình thi có phần đấy.

anh @cocghe266 ơi. Làm sao biết chi nhánh mình làm có những phòng giao dịch nào ạ. Em coi trong mạng lưới của BIDV thì nhiều PGD quá, không biết cái nào của chi nhánh mình muốn thi.
Thêm nữa, là thời gian làm việc của mỗi chi nhánh giống nhau hay khác nhau ạ. Em thấy có chi nhánh ghi thời gian làm việc là 7h sáng =(( như vậy thì sớm quá sao đi làm kịp ạ.
Nếu sau khi đậu, mình muốn giữ lại chi nhánh để được làm việc gần nhà thì mình có thể xin phép nhân sự không ạ. em cảm ơn anh nhiều.
Inbox cho anh tên chi nhánh em nộp nhé. Thời gian làm việc có thể khác nhau đôi chút em ạ. Ví dụ ở tỉnh có thể làm sớm nghỉ sớm, ở thành phố làm muộn nghỉ muộn hơn. 7h, bằng giờ đi học ngày trước. Dậy sớm khỏe em ơi :D. Thực tế thì ít CN/NH làm giờ này. Sớm cũng phải 7h30.

Mình có thể chủ động đề xuất nguyện vọng được làm tại CN hoặc PGD gần nhà, nhưng được chấp nhận hay không phụ thuộc vào việc CN có nhu cầu nhân sự làm tại đâu. Theo anh, xác định là người mới thì "nhạc nào cũng nhảy", có cơ hội tính về gần sau.

Inbox cho anh tên chi nhánh em nộp nhé. Thời gian làm việc có thể khác nhau đôi chút em ạ. Ví dụ ở tỉnh có thể làm sớm nghỉ sớm, ở thành phố làm muộn nghỉ muộn hơn. 7h, bằng giờ đi học ngày trước. Dậy sớm khỏe em ơi :D. Thực tế thì ít CN/NH làm giờ này. Sớm cũng phải 7h30.

Mình có thể chủ động đề xuất nguyện vọng được làm tại CN hoặc PGD gần nhà, nhưng được chấp nhận hay không phụ thuộc vào việc CN có nhu cầu nhân sự làm tại đâu. Theo anh, xác định là người mới thì "nhạc nào cũng nhảy", có cơ hội tính về gần sau.
Anh Cocghe ơi Anh có thể cho em 1 chút kinh nghiệm thi GDV được k anh? Như là ôn thi những gì? có tài liệu nào sát nhất để ôn k anh? Em cảm ơn anh nhiều ạ :):p

Có anh chị nào biết vị trí "Chuyên viên Tác nghiệp Tài trợ thương mại" ở BIDV có giống các ngân hàng khác là "Chuyên viên Tài trợ thương mại" hay không không ạ?
Em thấy trong mô tả công việc có "Hỗ trợ công tác bán và phát triển sản phẩm" -> tức là sẽ có doanh số đúng không ạ?

Anh @cocghe266 có biết không ạ :( Trả lời giùm em với

Many thanks
Có thể hiểu là giống nhau đấy em. CV Tài trợ TM hay tác nghiệp tài trợ TM ở các NH hiện nay đều cần chủ động bán sản phẩm. Vị trí này ở 1 số NH giống QHKHDN, nhưng đối tượng là các DN có yếu tố xuất nhập khẩu. Chỉ tiêu nếu có cũng không căng đâu. Làm tại HO nữa nên mang tính hỗ trợ nhiều hơn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,536
Thành viên mới nhất
cauldronmerch
Back
Bên trên