BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 2/2016 - gần 1000 chỉ tiêu trên TOÀN HỆ THỐNG [30.05-03.06]

Đề thi BIDV:
có 10 câu IQ, liên quan đến hình, số, chữ. Số kho kinh, nghĩ mãi k ra :(
Nghiệp vụ phần lý thuyết liên quan đến vi mô, vĩ mô, luật TCTD 2010, quy định về chiết khấu, bảo lãnh, chứng khoán, hợp đồng chuyển nợ. Nói tóm lại phần lý thuyết nghiệp vụ nhìn rất lạ :eek::eek::eek:.
phần bài tập thì có 3 bài, bài 1 tính hệ số thanh toán tổng quát, bài 2 tính về trái phiếu, bài 3 tính NPV, PV. Bài 1 và bài 3 giống đề thi đợt 1 BIDV năm 2016 chỉ thay đổi số thôi.
Tiếng anh thì có ngữ pháp, trọng âm, điền từ, đọc hiểu, tìm lỗi sai, viết lại câu.
Hôm nay mình thi tại HĐ thi Đà nẵng, họ kiểm tra khá chặt, phải mang máy tính đúng quy định đi, có chị mang cái máy tính mà nhìn như laptop thu nhỏ nên k dc đưa vào phòng thi. Về thi cử thì kiểm tra khá nghiêm túc, nhưng mà có 1 chị dc giám thị nhắc bài cả tiếng anh và nghiệp vụ. Tiếng anh thì có 1 giám thị trong phòng và 1 giám thị bên ngoài chạy vào nhắc bài. Nghiệp vụ thì có tận 4 hay 5 giám thì cả trong lẫn ngoài chạy vào nhắc bài :eek::eek::eek:. Thi nghiệp vụ chị này còn được giám thị trong phòng ngồi xuống cùng bàn chỉ cho, lấy bút tính toán đáp án cho chị này. :eek::eek: Lúc mới vào phòng thi, mình nc thấy chị ấy bảo chị thi chi nhánh Quảng Bình, lấy 2 chỉ tiêu, 9 mem thi. Lúc về thấy chị này đi cùng xe với hội đồng BIDV. :cool::cool:Thôi thím nào thi chi nhánh này thì tập xác định đi nhé :rolleyes::rolleyes:
Mình đưa gấu đi thi cũng ngồi phòng này (phòng số 7). Hôm đó, mình ngồi uống nước mía đợi ở ngoài thì thấy có 1 nhóm nhân viên BIDV có lẽ là chi nhánh QUảng Bình ngồi đợi ở ngoài (do thấy mặc áo đồng phục BIDV và nói giọng Quảng Bình). Mình đã nghi nghi rồi. Đến khi hết giờ thi thì thấy 1 em từ trong trường ra ngồi chung hội này. Cùng lúc đó gấu mình đi ra bảo con bé đó được người ta chỉ bài cho, liên tục các môn luôn. Trước giờ nghe BIDV thi cử chuyên nghiệp nhưng mình không ngờ lại trắng trợn như vậy. Bác nào làm BIDV vào xác nhận giúp có con sếp BIDV Quảng Bình nào thi đợt này không ạ? Gấu em không thi Quảng Bình nhưng thấy tội tội cho các bạn Quảng Bình. Bất công quá. Bây giờ ngồi hóng xem em đó có đậu vòng viết không :D

Cho em hỏi là khoảng bao nhiêu ngày thì có kết quả thi ở SG ạ, chờ lâu quá, cũng sốt ruột, mặc dù cũng không mặn mà lắm khi nghe mấy bác trên kể :D

Nghe bạn mình bên BIDV nói thì khoảng 2 tuần sau khi thi là có kết quả. Có chi nhánh thì sau khi có kết quả vài ngày là phỏng vấn ngay.

Mình đưa gấu đi thi cũng ngồi phòng này (phòng số 7). Hôm đó, mình ngồi uống nước mía đợi ở ngoài thì thấy có 1 nhóm nhân viên BIDV có lẽ là chi nhánh QUảng Bình ngồi đợi ở ngoài (do thấy mặc áo đồng phục BIDV và nói giọng Quảng Bình). Mình đã nghi nghi rồi. Đến khi hết giờ thi thì thấy 1 em từ trong trường ra ngồi chung hội này. Cùng lúc đó gấu mình đi ra bảo con bé đó được người ta chỉ bài cho, liên tục các môn luôn. Trước giờ nghe BIDV thi cử chuyên nghiệp nhưng mình không ngờ lại trắng trợn như vậy. Bác nào làm BIDV vào xác nhận giúp có con sếp BIDV Quảng Bình nào thi đợt này không ạ? Gấu em không thi Quảng Bình nhưng thấy tội tội cho các bạn Quảng Bình. Bất công quá. Bây giờ ngồi hóng xem em đó có đậu vòng viết không :D
mấy chi nhánh tỉnh chắc đều có gửi gắm rồi, hichic, nói chung là k có hi vọng gì rồi. *khóc 1 dòng sông*

Thi cử như vầy mất công quá :(((

May mà gấu mình thi chi nhánh khác không thì hôm đó cũng qua lật bàn bên kia rồi. Mà gấu mình cũng hiền gặp mình là mình tố tại chỗ luôn. Haiz thi với cử.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,231
Thành viên mới nhất
Qh88black
Back
Bên trên