BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

:)
Hôm qua bốc được 3 câu đại khái như sau:
1. "Bạn sẽ làm gì để làm việc tốt với nhân viên dưới quyền?"
2. "Phân biệt Thẻ ghi nợ, thẻ tín dụng và thẻ trả trước"
3. "Nếu ở cơ quan có một đồng nghiệp mà bạn rất coi thường trình độ của anh ta, bạn không muốn nói chuyện, không muốn gặp mặt, không muốn nhắc đến anh ta. Bạn sẽ cư xử như thế nào?"

Mấy câu này thì mình chém gió tơi bời khói lửa, :D Trả lời ba câu hỏi này xong, mình hỏi Hội Đồng Tuyển Dụng có câu hỏi nào nữa không ạ? Thì không thấy có ai hỏi gì cả. Lúc sau thì thấy 1 cô ở Trụ Sở Chính mới hỏi vài câu hỏi thêm như:
"Em quê ở đâu, có vợ chưa? :p"
"Lương BIDV thấp lắm, em qua làm gì?" :oops:

Sau đó anh Phó Giám đốc mới hỏi:
"Ngoài các lí do thông tin được cung cấp mang tính kĩ thuật như báo chí, truyền thông đã nêu (kiểu như là vốn lớn, thị trường rộng...) mà các ứng viên khác đã trả lời trước đó, thì còn lí do nào khiến bạn lựa chọn BIDV?"

Hội Đồng gồm 3 trưởng phòng tín dụng, 1 phó giám đốc, 1 tổ chức hành chánh, 1 cán bộ ở Trụ Sở chính rồi ai đó nữa mà quên mất tiêu, tổng cộng khoảng 7-8 người. Cuối buổi chuẩn bị ra về thì nghe thấy 3 anh trưởng phòng tín dụng nói với nhau: "Học Ngoại Thương chém gió hay :p"
Có vẻ khả quan bạn Tuấn nhỉ! :)

Có vẻ khả quan bạn Tuấn nhỉ! :)

May quá, mấy câu khó nhăn các ứng viên trước đều bốc hết cả, bốc xong họ bỏ qua một bên nên không bốc lại.
Nghe đâu mấy câu trước đại loại như: đánh giá tình hình kinh tế chính trị xã hội gần đây, nếu nhập 1 lô hàng về thì loại trừ những khoản nào khi định giá, POS là viết tắt của từ gì, Bảo lãnh là gì, Bảo lãnh nào là quan trọng nhất ...

May quá, mấy câu khó nhăn các ứng viên trước đều bốc hết cả, bốc xong họ bỏ qua một bên nên không bốc lại.
Nghe đâu mấy câu trước đại loại như: đánh giá tình hình kinh tế chính trị xã hội gần đây, nếu nhập 1 lô hàng về thì loại trừ những khoản nào khi định giá, POS là viết tắt của từ gì, Bảo lãnh là gì, Bảo lãnh nào là quan trọng nhất ...
Mình thì chak tạch rồi! :(

bên mình chẳng nói ngày nào
bác nào thi Bình Dương có biết ngày nào có kq ko?

Mình thi GDV câu hỏi là:
1. Sai lầm lớn nhất trong đời em là gì
2. ghi trên chứng từ số tiền 1,234.50 USD là đúng hay sai, giải thích
3. Trong công việc của em việc khiến em vui vẻ nhất là gì, khi đó ai ở cùng? nếu việc đó thất bại / thành công những ng đó còn ở cùng em không

Câu hỏi thêm:
1/ Giới thiệu về bản thân
2. Những gì em cần quan tâm khi nhận được chứng từ từ kh
3. Nếu KH mang 2 tỷ đi gửi và trong lúc chờ em kiểm đếm thì 1 nhân viên mời kh ra uống nước. Sau khi em kiểm tra thấy thiếu 2 triệu. KH vẫn khăng khăng là đã đếm đủ thì em giải quyết ntn?
4. Em có năng khiếu gì? em có biết bơi không?
5. Trường em có những loại học bổng nào, làm thế nào để đạt được
6. Lớp em bn sinh viên giỏi và em ntn?
...
Hỏi tầm 25 ph

Có ai hỏi bao giờ biết kết quả không nhỉ?

bên mình chẳng nói ngày nào
bác nào thi Bình Dương có biết ngày nào có kq ko?
Bình dương gọi rồi bạn, hình như chi nhánh muốn mấy bạn trúng tuyển đi sớm để lam quen công việc. Danh sách đang chờ TSC duyệt, chắc phải 2-3 tuần nưax mới công bố.

Mình quen bên NH cũ gọi là Trụ sở chính, Chiều cô phòng nhân sự gọi báo mình vậy, bạn nào đậu sẽ đc gọi đi làm trước khi có danh sách của ngoài trung ương phê duyệt. Bạn có ai quen có thể check lại tt.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,803
Thành viên mới nhất
tydotamtamli
Back
Bên trên