BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

cơ mà bác @lovezuloveme này cái câu vai trò của thuế thì nó là A thôi chứ B thì có cả kích thích nhập khẩu thì k có đâu ạ.
Mà thôi xg rồi trên cơ bản đề thì như bác nói, thi xg rồi e cho nó nghỉ ngơi thôi k bàn nữa

thím muốn tâm sự thì đi sang chỗ khác
người ta đang thảo luận mà cứ nhảy vào quăng 1 câu tâm trạng cái rồi chạy ù ra =.=
như kiểu các bô lão đang bàn chuyện đại sự cứ có người nhảy vào hô hoán "má ơi, con nhớ trường " =.=
Cũng giống trường hợp mọi người đang bàn luận nghiệp vụ lại có đứa vào ẳng khoe "ra trường đúng hạn", khoe học UEH hay cái gì đó ấy mà =)) Nói người phải nghĩ đến thân chứ =))

thím muốn tâm sự thì đi sang chỗ khác
người ta đang thảo luận mà cứ nhảy vào quăng 1 câu tâm trạng cái rồi chạy ù ra =.=
như kiểu các bô lão đang bàn chuyện đại sự cứ có người nhảy vào hô hoán "má ơi, con nhớ trường " =.=
DKM an noj cho can than nhe, day la djen dan cua nha ban ah, aj cung co quyen tu do ngon luan, toj post thj sao nao, co thay aj y kjen dau, hay ban tu cho mjnh caj quyen cho aj moj gj thj noj. Shjt vaj

em nghĩ là D. Tại thấy A và C đều đúng. Thuế kích thích nhập khẩu thì bác cứ coi giờ mà chính phủ bỏ thuế đánh vào ô tô đi thì biết. :D

Thôi, dừng lại đây nha mọi người. Để topic lắng xuống cho mấy bác hội đồng chấm điểm. Chắc là chấm chung các chi nhánh với nhau rồi lấy 1/3 số lượng ứng viên vào phỏng vấn.
Cứ nuôi hy vọng nhỏ nhoi cho đời thêm le lói. :D
anh @hwangle cho em hỏi là ở tp Hồ Chí Minh thì phỏng vấn chung hay là chi nhánh nào phỏng vấn chi nhánh đó ạ?

thím Tùng em đéo chấp =.= nên đừng kiếm cớ ngồi chực em phát ngôn để cắn xé nữa =.=

Nếu ai may mắn đậu vòng thi viết thì sẽ vào vòng phỏng vấn. Phỏng vấn tại chi nhánh mình ứng tuyển. Hội đồng phỏng vấn là Ban giám đốc chi nhánh và 1 số trưởng phòng nghiệp vụ, cán bộ ngoài Hội sở cũng có nhưng thường là làm cảnh thôi.

@lovezuloveme: Sống tốt thì ai thèm sờ vào =))
Cơ bản là không ra gì =))
Sai lè nên tìm cách đánh bài chuồn à =))
Chả ai rảnh mà vào UB ẳng liên tục như ai cả
Thấy phát ngôn ngứa mắt thì nhảy vào thôi =))

mấy bác làm bài đc nên lên diễn đàn tranh cãi nhau zữ quá! Có ai apply vào Bắc Sài Gòn thì hóng cùng mình ngen! hihi :D
Cái bài tập nó làm mình hiểu nhầm cái doanh thu các năm tiếp theo... Haizz

Cái này sai rồi này, bạn có dùng phương pháp chiết khấu dong tiền không vậy
Ah đúng rồi, câu này không cần giải thích đùng không, Thế thì đáp án D, cả ba cái trên đều đúng. Về phần nhập khẩu thì có thuế xuất nhập khẩu bảo hộ cho hàng trong nước.
Bác kecatin có vẻ làm bài OK nhỉ. E nghĩ chak bác pass vòng này rồi! hoho :D

Nói chung là khó hay ko không quan trọng, quan trọng là câu chữ phải rõ ràng. Nhiều lúc đọc chẳng hiểu mình đang đọc gì.
ví dụ cái câu chắc nghiệm giải thích
Ngày 31/12/N có tổng tài sản là 600 tỷ tăng 20% so với năm ngoái.
Tài sản lưu động cố định so với tổng tài sản là 40%. vòng quay là 3 -> tính DTT

Ví dụ câu trên: ban đầu đọc chắc chắn nhiều thí sinh sẽ hỏi tài sản lưu động cố định là gì. Nghĩa của nó ko rõ ràng.
bạn ui, hình như là Tỷ lệ TSLĐ cố định so với TTS đó, lúc đầu mình nghĩ như bạn í, sau này đọc đi đọc lại thì hiểu là cái tỷ lệ đó cố định hay sao í

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,760
Thành viên mới nhất
Ngọc Hânn
Back
Bên trên