BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Cái nayf có thể là hội đồng thuử thách xem khả năng chủ động của em đấy, chi nhánh anh cũng nói hệt vậy xong ang phải nói là em cảm thấy như vậy các anh chị chưa thực sự hiểu hết về con người em, em tin các anh chị rất muốn tuyển đc người phù hợp, do vậy cho em xin phép trình bày về lý do tại sao anh chị nên chọn em. Sau đó anh nói và cũng bị vặn vẹo 3-4 câu nữa thôi, cũng tiếc là bao kinh nghiệp và hoạt động cũng ko đc hỏi, thậm chí kinh nghiệm chủ tịch clb cũng bị bỏ qua luôn. Cũng hơi nghi ngờ là có nhiều thành phần quan hệ quá nên hội đồng cũng pv qua loa thôi, có cậu pv cùng anh như kiểu quen cả chi nhánh ấy:))
tính out khỏi topic rồi mà không thể nào ngừng theo dõi topic được,h
Đọc bài của anh @Tran Hjeu mới cảm nhận được sự phong phú trong kiến thức xã hội của anh. :) Em tin là anh có cơ hội đậu rất cao, Mà em nói cái gì là đúng cái đó, lần trước có 1 bạn là bạn @Nhung Dao thi MB với em, qua buổi phóng vấn bạn ấy review là em nói bạn Nhung sẽ đậu, quả thật là bạn ấy đã đậu :)

Em thấy tủi thân và có 1 chút sự ganh tỵ, không phải ganh tỵ với anh Hiếu, mà là ganh tỵ với hội đồng phỏng vấn của anh. Hội đồng của anh Hiếu ở Đồng Nai nói thật là quá tuyệt vời, có nhiều câu hỏi làm ứng viên thoải mái. Chẳng như hội đồng của em, trả lời xong 3 câu hỏi chỉ nói với em 1 câu : "Em có điều gì muốn nói không chứ nhiệm vụ của em 3 câu là xong rồi đó". :( Lần đầu tiên đi phỏng vấn mà em cảm thấy hỘi đồng của em quá bị động, hội đồng bị động trong tương tác với ứng viên, lúc đó em nghe thế sốc quá, cứ tưởng là out rồi, trả lời xong rồi ra ngoài như BIDV 2013 năm ngoái ( em có đọc topic năm ngoái), :( Rất may là bác già già người Hội sở đặt thêm cho câu hỏi, sau đó các anh chị khác mới nhào vô. Nhưng em rất buồn là vì em giới thiệu bản thân xong mà các anh chị ấy không hề hỏi em 1 câu nào về thành tích học tập và văn hóa mà em đã nêu. :( Chị có 1 chị hỏi là viết lách có giúp gì công việc của em không thôi.:(

Thật sự em không đổ lỗi cho sự thất bại của mình, mà em cảm thấy =((((( hu hu hu, mấy ngày nay em đang suy nghĩ phần lời chào, giới thiệu bản thân và 3 câu hỏi của em không hề tệ, rất hay mà sao trả lời xong 3 câu là các anh chị đó phán cho em ngay câu "Em có điều gì muốn nói không chứ nhiệm vụ của em 3 câu là xong rồi đó"??? như kiểu muốn đuổi em ra khỏi phòng vậy.

Ngồi viết lại thấy hoành tráng thế thôi chứ không ai hiểu cảm giác 1 đứa mới ra trường tháng 6 đã bị sốc trước hội đồng như Vậy. Em nghe anh hwangle nói hội đồng chặt chém rất ghê mà nguyên đoạn từ đầu đến 3 câu hỏi không hề chém em. Niềm tin đầy mình, phong trào không thiếu, hôm đi nộp hồ sơ chị kia còn nói cho em vào viết tạp chí và đội bóng, vậy mà. Hu hu hu =((((((((((((((((((((( đúng là 30 chưa phải tết mà =((((((((((((((((((

P/s: em là người đầu tiên pv trong sáng 30/6 , có bạn Nhi nào đó trước em mà Nhi không đến nên em vào trước :(

em cũng nghĩ như vậy. Lúc đó em thấy sốc quá, tại em nghe xong mới sực nhớ đến có 1 bạn năm ngoái phàn này phỏng vấn là vào chào xong, trả lời 3 câu rồi cắp đít đi ra. Nên sợ lần này mình bị y chang.

Sau đó em định nói thì bác Hội sở mới đặt câu hỏi về việc cho vay khách hàng có quá khứ kinh doanh không tốt. Thấy em trả lời được câu hỏi bác hội sở, bác gật đầu, sau đó các anh chị khác mới nhào vào.
Em không biết nhưng lúc phỏng vấn đi ra, có bạn nói với em : "Sao cậu pv lâu vậy? 30 phút đó", mà em không canh đồng hồ nên có chút hy vọng. :)

Anh em nghe em kể xong mới nói: "Đi làm gì, cơ cấu hết rồi" mà em có review đó ạ. Em hay tâm sự với anh trai em, do em ở chung với anh em từ hồi xuống học đại học năm 1 rồi :)
Cứ hy vọng và cứ làm tốt nhất những việc hiện tại em ah, đừng có nản hay suy nghĩ nhiều vì h em làm vậy cũng đâu được gì. Cứ tiếp tục làm những việc em thích, BIDV xong rồi bỏ wa, biết đâu một ngày em sẽ nhận được tin nhắn báo đậu. Hãy nghĩ mọi chuyện thật đơn giản. Cứ tiếp tục bước về phía trước thôi em. NEVER GIVE UP. Đời không như là mơ nên ta cứ ngu ngơ mà sống.

Bây giờ mình mới viết ri viu nhé:):):):):):):):):) :
Mình phỏng vấn ở chi nhánh Quảng Bình . Hội đồng phỏng vấn rất ok , thân thiện và vui tính , nói chung là mình thấy tâm lý thoải mái k run gì cả mình bốc 3 câu hỏi k nhớ rõ lắm nhưng đại loại là thế này
-theo luật 2005 tổ chức như thế nào được gọi là pháp nhân ? có mấy loại pháp nhân.
- Ước mơ nghề nghiệp của em là gì ? và em làm thế nào để thực hiện ước mơ đó ? Tất nhiên đoạn này ước mơ của em là làm GDV cho BIDV rồi . ^^
- nếu có khách hàng đến khiếu nại về vấn đề mà nhân viên trước đã làm . Nhưng nhân viên đó đã nghỉ việc rồi và e k thể liên lạc được vs nhân viên đó thì em sẽ giải quyết như thế nào ?
ngoài các câu hỏi chính và xoáy những câu đó thì có câu hỏi phụ nữa là
- Nếu có khách hàng đến gửi tiết kiệm nhưng chần chừ vì họ thấy lãi suất ngân hàng mình thấp hơn so vs ngân hàng khác em sẽ làm như thế nào ? . đoạn này mình đóng làm GDV còn xem hội đồng pv như khách hàng luôn.
Mình thấy cuộc phỏng vấn của mình cũng khá ổn chỉ hơi mắc tẹo ở phần nghiệp vụ . Sau khi kết thúc BIDV Quảng Bình mời toàn bộ thí sinh đi ăn . Theo mình nghĩ là nhân tiên kiểm tra tửu lượng của thí sinh thê nào . Có cả sân khấu và nhạc sống nữa . Mình thì k uống được . Hix cố gắng lắm uống đc 2 ly thì chạy vô nhà vệ sinh nôn . thấy các bạn nữ đi chúc các bàn mà mình nể luôn . Mình thấy rất khâm phục các bạn uống được vì rất có lợi cho công việc. Thôi thì đành phải lấy điểm bằng cách khác . Mình lên đăng ký hát 1 bài cùng 1 em nữa xem như lấy điểm .Giờ ngồi chờ kết quả thôi ;);););););)

:)thời buổi đang nhạy cảm, lylm mới ra trươnfg khởi động ở mb cũng tốt đấy, tập sự là ngân hàng đánh giá bước đầu ngân viên chưa đóng góp gì nhiều thôi. nhưng nên đi làm để có kinh nghiệm, cv tốt. Anh đang làm mb đấy, nhưng chuẩn bị qua bờ ai đơ vơ rồi, hy vọng là như thế.

review cho các bạn nè:
Mình phỏng vấn ở Hội đồng Bình Dương:
Hội đồng chỉ chia ra 2 tốp,1 sáng 1 chiều ko có canh hẹn giờ cho từng ng nên sáng sớm có khoảng hơn 20 mạng đứng chờ...
Hẹn 7h15 nhưng mãi đến 8h ng đầu tiên mới đc vào PV, thứ tự xếp theo điểm thi vòng 2. dưới hd mình thì ko có tiếng Anh.

Mình nhọ mãi tới 11h mới đc gọi vào, hic vào hội đồng ng thì a lố, a lồ ng thì ipad nhưng ko sao vẫn có vài ng lắng nghe:

Mời em ngồi, em giới thiệu ngắn gọn về bản thân mình đi... Xong
Em hãy bốc mỗi rổ 1 câu... rõ ràng 3 rổ là ghi 3 lĩnh vực khác nhau mà thê khỉ nào nó ra cho mình 3 câu thế nào, cũng cố gắng chém:

1. Em và sếp bất đồng quan điểm, em sẽ mần chi?
2. Giả sử em bị áp kế hoạch khá cao (hình như hàm ý là bị đề ép trong cơ quan) em sẽ làm gì?
3. Giả sử em được nhận vào làm em hãy tưởng tượng mình sẽ đc làm gì? (câu này giống của Tran Hieu)

Trưa rồi nên hội đồng cũng uể oải ...hichic
Sau đó, hỏi thêm em hãy trình bày về tình hình nổi bật kinh tế chính trị xã hội?
chém tưng bừng nào là biển đông, rồi thì lạm phát đang giảm, rồi thi các luật pháp vớ vẩn đc ban ra blabla

xong hỏi thêm vài câu vui vui nữa
lúc đầu hội đồng có 6 ng à, tới mình tụ vào gần 10 người (duy nhất có a Giám đốc là nam còn lại là nữ)

Nói chung ko hài lòng về bài pv hôm nay lắm hichic..
thôi chờ đợi vậy
chúc các bạn may mắn.....

Sáng nay iem pv thấy có 1 chị giới thiệu là từ TW xuống để tham gia pv. Có phải chi nhánh nào cũng có 1 người như thế ah các thím? Vậy kết quả sẽ một phần do TW quyết định nữa ạ?

Sáng nay iem pv thấy có 1 chị giới thiệu là từ TW xuống để tham gia pv. Có phải chi nhánh nào cũng có 1 người như thế ah các thím? Vậy kết quả sẽ một phần do TW quyết định nữa ạ?
Đúng mà bạn. Mỗi chi nhánh sẽ có 1 người từ HO xuống giám sát đồng thời có hỏi gì thì hỏi luôn ạ

mà anh @quypham88 làm chi nhánh MB nào đó? em có bạn ở MB Gia định, sinh năm 1991, đã làm từ tháng 7/2013 ở bên SME rồi, mới tháng 5/2014 là chuyển qua CIB rồi anh ạ. Huynh ấy quá giỏi, và là người em vô cùng ngưỡng mộ :) đợt này huynh ấy cũng nộp BIDV, qua vòng hồ sơ mà không đi test, huynh ấy bằng xuất sắc 9.05 mà sao không được miễn thi viết :)
chiều mai anh mới được dự kiến hội đồng em ạh, nhưng mà có cảm giác ok rồi! Anh đánh giá em cao đấy lylm, bữa nào xin em cái hẹn mới đc!!! Em ko đậu mb là do em chưa toàn tâm 100% thôi. Kinh nghiệm là đừng giở giở ương ương để rồi ko dc cái chi. Nghiêng hẳn về 1 bên luôn nha em, hehe

mình để ý là trong cái topic này khi @lovezuloveme có dấu răng cái là anh em ubers im bặt
Mà khi mình đi rồi là các anh em lại xao động hẳn lên. ::mad:

Năm ngoái mồng 2/8 đến 5/8 là phỏng vấn nhưng 28/8 mới có mail báo kết quả, trúng tuyển sẽ nhận được mail chúc mừng, mà rớt cũng nhận được mail báo rớt, Nên anh em khi nào có mail do BIDV gửi cũng chớ vội mừng mà phải lập tức vào coi nội dung là Chúc mừng hay là Thương tiếc đã :)

Như vậy năm nay cũng chắc cuối tháng 7 mới có kết quả, do phải chuyển về hội sở ký duyệt nữa :) chúc các anh em may mắn :confused:

Sở 2 có 1 bạn được đặc cách, :) Mà năm ngoái là hình như đặc cách là vào thẳng luôn hay sao đó :) nên còn lại có 5 chỉ tiêu sở 2 thôi, bạn @daixitrum và anh @chungchoe ơi :D cửa đã hẹp nay còn hẹp hơn.

Khi 1 cánh cửa đóng lại, cánh cửa khác sẽ mở ra, trừ khi đó là nắp quan tài của bạn :D
Bn oi vo chi tui minh cach tra loi pong van co may cai bua wa may bn co hoi bn do ma bua wa ko thay bn dau hix

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,560
Thành viên mới nhất
badcompanymerch
Back
Bên trên