BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

tiếng Anh dân chúng ai cũng làm tốt.
Thật ra chỉ cần làm đúng trắc nghiệm phần nghiệp vụ là đã được 65 điểm nghiệp vụ, chẳng cần làm bài 35 điểm
Cơ mà em chẳng làm full phần trắc nghiệm, quá nhọ =(((((((((
Sở 1 có 47 bạn thi, Sở 2 có 40 bạn thi, mà sở 1 lấy 54 thì sở 2 cũng tương đương
=((((((((((
quá nhọ :(
So 2 thuong lay diem thap hon so 1 nhieu dax ban ah

Huhu. Sao mọi ng bít điểm nhiều thế. Mình chẳng quen ai nên đành chờ kết quả public vậy. Thấy cơ hội đang hẹp dần đều :((

số lượng người lấy vào phỏng vấn do hội sở quyết định hay là do gd chi nhánh qđ nhỉ mọi người

tiếng Anh dân chúng ai cũng làm tốt.
Thật ra chỉ cần làm đúng trắc nghiệm phần nghiệp vụ là đã được 65 điểm nghiệp vụ, chẳng cần làm bài 35 điểm
Cơ mà em chẳng làm full phần trắc nghiệm, quá nhọ =(((((((((
Sở 1 có 47 bạn thi, Sở 2 có 40 bạn thi, mà sở 1 lấy 54 thì sở 2 cũng tương đương
=((((((((((
quá nhọ :(
Thật ra a nghĩ rất hiếm người mà được 60 đến 65 điểm trắc nghiệm. Bản thân 10 câu trắc nghiệm có giải thích là cãi BẪY dễ sai nhất, nhất là câu cho vay bằng USD hay VND (yếu tố rủi ro tỷ giá), tính WACC (nhiều bạn còn chưa hiểu rõ việc khấu trừ thuế do lãi vay), khi NPV và IRR mâu thuẫn thì ưu tiên chọn chỉ tiêu này, việc đảo nợ hoàn toàn bị cấm hay theo quy định riêng của NHNN (cái này hiện nay chưa quy định nhưng tương lai sẽ có quy định, NHNN vẫn treo ở đó làm dân tình hoang mang), khấu hao theo tổng số thì nhiều bạn sẽ thấy lạ với từ "TỔNG SỐ", .......

mình cũng quen 1 người bên sở 2 nè bạn, Mà người ta nói là mình chờ chứ họ không có đi coi dùm đâu. Nói chung cái này cũng nhạy cảm lắm, hỏi điểm dùm sợ mang tiếng là có người quen này nọ :(
Mấy ngày nay gmail là địa chỉ mình truy cập nhiều nhất,

Mình đánh cược cả cuộc đời banker của mình trong chuyến BIDV lần này, BIDV là lựa chọn cuối cùng trong năm 2014 này đó :(

Rủi ro phi hệ thống của mình quá cao, cao nhất trong ứng viên rồi, mình hoàn toàn không đa dạng hóa danh mục các ngân hàng ở thời điểm hiện tại. Rủi ro phi hệ thống cao, với rủi ro hệ thống là 1 hằng số thì tổng rủi ro là cao nhất. Rủi ro cao ứng với tỷ suất sinh lợi cao.

Nên không biết này tương lai có đi ngược lại hành trình của tài chính doanh nghiệp không :(
Chỉ cần đậu vào vòng phỏng vấn là mình có cơ hội gặp các ubers rồi :(
Mình.cũng rất muốn vào xem bidv phỏng vấn như nào:)

những câu mình làm được thì thiên hạ đều làm được. :D

Cơ mà sao em cứ hy vọng, một hy vọng rất mơ hồ

Căn bản là cái số em nó khốn nạn, tỷ lệ chọi ở Sở 2 toàn đám mới ra trường như mình, kiến thức có khi còn chắc hơn cả mình nữa :(

Vãi đạn lắm anh, phòng em có 1 hót boy áo nâu nộp bài xong trước 15 phút :D , ôi, lúc đó mình đang còn tính PV của các năm để đưa về NPV của phương án 2 =)))

Một bạn nữ ngồi kế bàn đã làm xong tự bao giờ, đang ngồi mân mê ngòi bút, khi mà em đang còn đang làm đến phần tính khấu hao :D

Số quá nhọ :(

Chi nhánh mình thi có mấy bạn làm xong trc 30ph xin về sớm... Thật quá hâm mộ.

nhớ 1 lần pv ở,bidv vị trí qtri rủi ro đợt tháng 12 vừa rồi. Có 5 ng pv mình: sau khi giới thiệu bản thân. Thì có 2 rổ câu hỏi, mình sẽ bốc thăm. Mình bắt đc 2 câu' câu1: trong thời gian kinh tế khó khăn này, vấn đề gì liên quan đến ngân hàng đc báo chí, truyền hình nhắc đến nhiều nhất. Tsao? Câu 2: nếu em làm nhóm trưởng của nhóm thì em sẽ làm gì để điều hành nhóm, để mọi thành viên luôn có tinh thần làm việc nhóm tốt nhất và k xảy ra mâu thuẫn.
mình còn nhớ: có chị,còn hỏi mình: theo em cách phục vụ ở các hàng quán miền nam và miền bắc khác nhau về điều gì? Từ đó em có thể suy ra có những rủi ro gì k?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,588
Thành viên mới nhất
coalchambermerc
Back
Bên trên