BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

năm ngoái -năm 2013 thì sau 2 tuần sẽ có kết quả

Chắc bây giờ bài làm đang được xé phách, à quên, rọc phách :D

Các bác cứ lấy số người thi tuyển ở 1 vị trí rồi chia 3 là được số người vào phỏng vấn
Riêng chi nhánh BIDV Hồ Chí Minh có 105 thí sinh tham gia thi tuyển vị trí quan hệ khách hàng trong khi chỉ tiêu có 10 người à. :) Hí hí, như vậy có tầm 20-30 người phỏng vấn thôi ạ :)

Những người đậu vào vị trí QLKH ở chi nhánh Hồ Chí Minh cũng đừng vội mừng, :) chi nhánh này đang mang song thai-sẽ chia tách trong năm nay, và có khả năng các bạn sẽ được đưa về về khu vực ngoại thành của TP HCM như Bình Chánh, Củ Chi...bla bla..:)

Thật là thú vị đúng không :)

Một chi nhánh lớn như BIDV Hồ Chí Minh-chi nhánh xuất sắc toàn hệ thống 2013 mà đột ngột tuyển đông như vậy thì chỉ có thể là có biến thôi :)

Ban đầu ngày 14/5 em đã nộp BIDV Hồ Chí Minh, nhưng sang ngày 15/5 đã rút hồ sơ và nộp về địa chỉ chi nhánh khác, thành ra em có tới 2 email xác nhận đã nộp hồ sơ lân :)

Bạn này nói cứ như người nhân sự BIDV ấy.
Chi nhánh này năm vừa rồi mới vừa tách thêm pgd đấy thui.
Hơn nữa chẳng đâu ra công thức thúi lấy dự thi /3 ra số ng dự phỏng vấn nha.
Cứ tiếng anh 40%, nghiệp vụ 60% trên điểm sàn là đi pv thui. Theo nhân sự nói là thế đấy.

thím không tin thì thôi

Tiếng Anh 30%, nghiệp vụ 60% nhé Thím

năm ngoái kết quả thi tuyển sẽ được dán tại chính trụ sở của chi nhánh ứng tuyển và những ai đậu vào phỏng vấn sẽ có được mail ứng viên+gọi điện thông báo chứ không up kết quả trên web nhé,
Em là em phản đối cách này, cứ up danh sách trúng tuyển vào phỏng vấn và kết quả chung cuộc lên thẳng trên web có sao đâu =.=
Em cho mọi người coi kết quả thi tuyển chi nhánh Nam Gia Lai 2013 là rõ nè

Vâng tớ đồng ý là kết quả vòng test là định lượng theo tỷ trọng từng môn chứ ko phải kiểu dự thi/3 ra số người pv như cậu nói nha.

Nói chung đợt tuyển tập trung mở cửa vào BIDV đồng đều cho mọi người. Chứ tuyển riêng của chi nhánh thì cocc hoặc cực giỏi.

thím không tin thì thôi

Tiếng Anh 30%, nghiệp vụ 60% nhé Thím

năm ngoái kết quả thi tuyển sẽ được dán tại chính trụ sở của chi nhánh ứng tuyển và những ai đậu vào phỏng vấn sẽ có được mail ứng viên+gọi điện thông báo chứ không up kết quả trên web nhé,
Em là em phản đối cách này, cứ up danh sách trúng tuyển vào phỏng vấn và kết quả chung cuộc lên thẳng trên web có sao đâu =.=
Em cho mọi người coi kết quả thi tuyển chi nhánh Nam Gia Lai 2013 là rõ nè

Chắc đây là cho vùng sâu vùng xa thôi :))

Em nói cái đề này rất là phức tạp, nói thật là quá phức tạp

Em bình loạn cái đề này.
Đậu xanh rau má cái đứa ra đề =))))))))))))))))

Thứ 1. Viết tắt MMTB=máy móc thiết bị hay là chửi thí sinh "mẹ mày tụi bay"

Thứ 2. Tổng vốn đầu tư 140 trong đó máy móc thiết bị 100, còn lại đầu tư nhà xưởng và chi phí khác? Chi phí khác ở đây là gì? có phải vốn lưu động năm 0 không? Nếu tất cả 40 triệu này đều là nhà xưởng thì phải khấu hao, nếu trong 40 triệu này là có cả vốn luân chuyển nữa thì phải nói rõ vì cuối năm phải thu hồi.

Thứ 3: đề quá dài, nói chung là tính đúng cái khấu hao để mà làm đã là cả 1 vấn đề rồi. Phương án 2 theo em phân tích là cho thuê tài chính nhé.

Thứ 4. Doanh thu năm 1 là 60% công suất định mức, tăng đều mỗi năm 20% khiến thí sinh lúng túng

Thứ 5. Đề bài quá ư là rắc rối. Rõ ràng đề bài nói về lựa chọn phương thức theo NPV, nhưng mà NPV ở đây lại vướng đến phương án tài trợ. Bản chất dòng tiền mà chúng em được học với đúng bản chất tài chính tài chính doanh nghiệp đó là quyết định đầu tư độc lập với quyết định tài trợ.

Thứ 6. Khi nào cái đề này mà mấy bác trưởng phòng, phó phòng tín dụng BIDV giải được thì hãy ra cho thí sinh nhé.

Thứ 7. Nếu nhắc đến phương án tài trợ thì phải quan tâm đến cả cái lãi suất chiết khấu nữa ạ

Đậu xanh rau má cái đứa ra đề =))))))))))))))))))
thấy bạn này nói đúng ý mình đó

Học lâu rồi mà đi làm không cần mấy, giờ tớ chả nhớ FCFE với EBITA... gì đâu :D

Thế này nhé, doanh nghiệp vay vốn năm đầu mua máy móc thiết bị cho nên máy móc thiết bị ấy là tài sản đầu tơ của doanh nghiệp, còn tiền là doanh nghiệp nợ ngân hàng sẽ có bảng trả vốn và lãi riêng còn trả bằng gì thì tùy doanh nghiệp. Tuy nhiên vốn đầu tư ban đầu vẫn cứ phải là quyền sử dụng đất và máy móc thiết bị mà doanh nghiệp đầu tư 140 tỷ.

Còn phương án 2 lại khác, doanh nghiệp sử dụng máy móc thiết bị đi thuê cho nên nó không phải tài sản của doanh nghiệp, như vậy doanh nghiệp đầu tư ở đây chỉ có mỗi quyền sử dụng đất thôi, nên nó là 40, trả tiền thuê hàng năm là 25 tỷ mỗi năm.

Thực sự là tớ cũng không hiểu bài này tính khấu hao thế nào, có phải lấy doanh thu trừ khấu hao và lãi trước khi tính thuế hay không nữa, hay khấu hao sẽ được tính trong 60% chi phí rồi.
Bạn ơi hình như quyền sử dụng đất không được tính khấu hao đâu. Bài này chỉ tính khấu hao phần máy móc thiết bị thôi

Có tính khấu hao bạn à, nếu như đất thuộc sở hữu của DN thì kết thúc vòng đời dự án doanh nghiệp sẽ thu hồi lại, không mất đi đâu nên không tính khấu hao.

Còn đất đi thuê, cái này là thuê quyển sử dụng đất, nếu không tính khấu hao vào sản phẩm thì cuối vòng đời dự án doanh nghiệp sẽ bị thu lại => mất trắng cái này :)
à mình hiểu rồi cám ơn bạn, đề này nhiều bẫy quá :(
Bây h cũng thấy may vì mình ko đc đi thi, ko thì sai gần như hết :(

Vâng tớ đồng ý là kết quả vòng test là định lượng theo tỷ trọng từng môn chứ ko phải kiểu dự thi/3 ra số người pv như cậu nói nha.
Nói chung đợt tuyển tập trung mở cửa vào BIDV đồng đều cho mọi người. Chứ tuyển riêng của chi nhánh thì cocc hoặc cực giỏi.

Nếu theo chuẩn của mọi năm thì số thí sinh vào vòng phỏng vấn khoảng gấp 3 lần nhu cầu tuyển dụng thôi bạn. Dù ko ai nói ra nhưng luật bất thành văn từ trước đến giờ vẫn thế, không biết năm nay thế nào. Mỗi chi nhánh sẽ có 1 điểm chuẩn riêng tuỳ theo nhu cầu tuyển dụng thực tế và chất lượng bài thi của thí sinh, ko có cái gọi là sàn cho tất cả các chi nhánh đâu nhé.
Nói chung vào được BIDV ko nhất thiết phải quá giỏi, mà cần nhất là may mắn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,923
Thành viên mới nhất
bsportreisen1
Back
Bên trên