BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

tài sản lưu động cố định là con đời F1 của cha là tài sản cố định và mẹ là tài sản lưu động đó mà =)))))))))))))
khẹc khẹc VLĐ = TSLĐ - nợ ngắn hạn
để làm được bài buộc thí sinh phải hiểu theo nghĩa sâu xa của tiếng Việt thì tài sản lưu động _ tài sản này chiếm một tỷ lệ cố định là 40%
nhưng mà khẹc khẹc VLĐ = TSLĐ - nợ ngắn hạn, vậy mình phải tự hiểu là VLĐ = TSLĐ , ko tính nợ ngắn hạn à? hehehe

mi
Doanh thu 60 tỷ, 50% công suất. Phần tăng mỗi năm 20% cho đến max công suất thì mình nghĩ như vầy. Từng năm lần lượt là 50%, 60%, 72%,86.4%, 100%. tức là lấy 50% đó nhân cho 1.2 mỗi năm. Còn doanh thu thì lấy công suất từng năm nhân 60 chia 50%. Vậy ra doanh thu mỗi năm là 60, 72, 86.4, 103.68, 120
ình cũng làm hư bạn nì, nhưng mình làm đầu tư tách biệt tài trợ, dòng iền sai tè le :mad:

The con cau doi tuong ko dc cho vay ha mn?minh cung tung thi bidv nam 2012 cug bon chen vao dc fog can va da tach.nhu nam minh thi o tinh la diem anh va ngvu tu 34d tro len la vao fog van het.con o tp lon thi cao lam.co ai thi nam 2013 cho biet ve diem qua di
mjnh cung thj bjdv 2012, tach vong cuoj cung, nam nay thj laj, neu ko duoc, thj cung vuj ve tu an ui la mjnhh ko co duyên, the thuj

"Bạn này nói chuẩn nè, mình cũng vừa thi đợt tuyển dụng trên toàn hệ thống năm 07/2012 xong, mình không quen ai trong BIDV cả, hồ sơ đẹp nên qua vòng hồ sơ, thi viết ôn kỹ nên cũng qua, phỏng vấn thì oki (hỏi câu nào mình trả lời đc câu đó), tự tin, ngoại hình tạm ổn, đá bóng tốt, chơi cầu lông hay, có thể hát hò, MC các kiểu, hheehee, vẫn trượt, các ac ở đó còn bảo do có suất hết oy nên ko đến lượt e mặc dù các ac rất ấn tượng về em. thực tế nó vậy đấy. bjo mình đang làm ở LienVietPostBank oy, môi trường ở đây rất ổn, ko bị giao chỉ tiêu như các ngân hàng khác đâu. ko cứ ji phải BIDV hay Vietin, Vietcom, Agri đâu nhé, còn nhiều chỗ cho chúng ta thể hiện lắm các bạn ak, cố lên nhé mọi người."

SOURCE: http://ub.com.vn/threads/kinh-nghiem-thi-tuyen-va-phong-van-vao-ngan-hang-dau-tu-bidv.979/page-53

Không biết thật hư ra sao .... :rolleyes:
E cũng mới đi thi viết về. e thấy BIDV có vẻ công bằng lắm hihi
Cho em hỏi thăm chút với, lần trước Anh phỏng vấn BIDV, người ta hỏi anh như thế nào vậy?
Hỏi kiến thức xã hội, kỹ năng hay là hỏi tiếp chuyên ngành vậy Anh?
E cảm ơn Anh trước nhe ^-^

minh sn 90.tach la chuyen binh thuong o tren phuong ma b.bidv lan nay la lan thu 4 m thi vao cac nh roi ay.nhung m nho nhat la ong lienviet.toan hoi bo me e lam j?nha e co ai lam o co quan nha nuoc hay j do k.va nhung ng con cua dan den nhu m da tach va dau vao la con cua giam doc,pgd cai j do.vi nh moi mo nen no rat rat can moi quan he o cac ban nganh thong qua con em cua ho lam o ngan hang.
!! bạn thi nhiều NH thế. mình ra trường thì đi buôn. tới giờ ko ăn thua nữa mới đi thi NH. NH này mới là lần thứ 2 đi thi :v. mỗi cái kiến thức mất nhiều quá.
DHNH k24 :K

Nhu m nho de thi muc du no cho 1 doanh nghiep chu nhi.co fai cac dn dau mn?chon 10% chu nhi? K nho dug k nua?hom nay dinh chup cai de thi ve.ma quen mat.

Khi nao co ket qua thi m se chia se kinh nghiem fog van cua minh.minh vi du 1 cau minh duoc hoi la quoc tu giam dc xay dung tu luc nao?co may con rua trong day?;) do la cau minh dc hoi va nho mai.va nhieu cau cu van chuoi nua.vi du nhu hoa hau the gioi chag han.cac ban cu on lich su dan di

Bạn tính thế nào ra 8 tỷ và các đáp án đầy đủ là gì bạn có nhớ ko?
Đề lựa chọn và giải thích.

A. 8 tỷ
B. Tầm 12 tỷ mấy
C. 15 tỷ
D. Hơn 15 tỷ.

Hết.

Nên e chọn đáp án gần đúng nhất 8 tỷ.

Còn một câu e ko hiểu nữa. E tóm tắt ý chính

Ngày 1/1/2014 NH mua 1 tài sản cố định cũ về dùng với giá 500tr (ko bao gồm thuế vat 10%). Giá mua mới là 660tr luôn vat. Tính khấu hao năm 2014.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,769
Thành viên mới nhất
skzmerch
Back
Bên trên