BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

Tiến được Hội sở báo đậu ah?
nói chung theo những thông tin mình nắm được: Cuối ngày phỏng vấn CHi nhánh và hội sở đã cân đối nhân sự được chọn rùi, sau đó gửi danh sách những người được chọn và cả một số ít dự bị lên hội sở. nên những bạn nhận được điện thoại báo bổ sung hồ sơ thì xác xuất đậu khá cao (nhưng tất nhiên vẫn có số dụ bị trong đó)
- Con việc các bạn thắc măc là tại sao điểm nghiệp vụ cao mà vẫn rớt. nhưng tùy vào cách chọn người của từng chi nhánh nhưng đa phần điểm nghiệp vụ sẽ không được tính đến. vì tiêu biểu là mình và bạn mình điểm nghiệp vụ thấp nhất trong những người phỏng vấn nhưng vẫn được gọi bổ sung hồ sơ (bọn mình hoàn toàn tự lực cánh sinh) nên giờ đang lo rơi vào dự bị.
- còn việc các bạn biểu là COCC thiếu công bằng thì cái đó các bạn buộc phải chấp nhân, vì đó là xu thế chung nhưng chắc chắc sẽ có những người có năng lực và được tuyển khá công bằng đặc biệt là ở TP.Hồ chí minh và những chi nhánh mạnh

Thật là nực cười! Chưa chắc người thi nghiệp vụ cao nhất đã là hay, vả lại bạn đậu này cũng không phải COCC gì. Khi vào vòng phỏng vấn, nếu mà nhà tuyển dụng thấy ứng viên nào phù hợp thì người ta cũng có cách giúp ứng viên đó đậu.[/QUB

Bạn không thi cùng chi nhánh với mình, bạn có quyền bảo vệ lí lẽ của bạn. MÌnh không muốn tranh cãi :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
nhưng tùy vào cách chọn người của từng chi nhánh nhưng đa phần điểm nghiệp vụ sẽ không được tính đến. vì tiêu biểu là mình và bạn mình điểm nghiệp vụ thấp nhất trong những người phỏng vấn nhưng vẫn được gọi bổ sung hồ sơ (bọn mình hoàn toàn tự lực cánh sinh) nên giờ đang lo rơi vào dự bị
Cho mình hỏi cái "đa phần" này là thông tin từ đâu vậy bạn? Nếu chỉ từ 2 trường hợp của bạn và bạn của bạn mà tự cho là "tiêu biểu" rồi đánh giá chung cả đợt tuyển này thì mình thấy hơi có vấn đề.

còn việc các bạn biểu là COCC thiếu công bằng thì cái đó các bạn buộc phải chấp nhân, vì đó là xu thế chung nhưng chắc chắc sẽ có những người có năng lực và được tuyển khá công bằng đặc biệt là ở TP.Hồ chí minh và những chi nhánh mạnh
Uhm, phải "chấp nhận" cái xu thế này, nhưng ko thể cản người ta đặt nghi vấn.
Tương tự vậy, các bạn ko COCC và điểm nghiệp vụ thấp mà lại đỗ thì cũng phải chấp nhận việc bị đồn là COCC. Đơn giản khi xảy ra 1 chuyện khó xảy ra thì người ta đặt nghi vấn là bình thường :))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cho mình hỏi cái "đa phần" này là thông tin từ đâu vậy bạn? Nếu chỉ từ 2 trường hợp của bạn và bạn của bạn mà tự cho là "tiêu biểu" rồi đánh giá chung cả đợt tuyển này thì mình thấy hơi có vấn đề.

Tương tự vậy, các bạn ko COCC và điểm nghiệp vụ thấp mà lại đỗ thì cũng phải chấp nhận việc bị đồn là COCC. Đơn giản khi xảy ra 1 chuyện khó xảy ra thì người ta đặt nghi vấn là bình thường :))
T cũng thi cùng chi nhánh với ban phanvantien nay,đúng là bạn này nghiệp vụ thấp nhất chi nhánh mình,nhưng nghe bạn nói đc bổ sung hồ sơ,thế chắc là bạn gây dc ấn tượng tốt lúc pv rùi.
Bạn Tiến biết chi nhánh bọn mình thi khi nào có kq k vây?

tất nhiên mình cũng chẳng cấm ai nghi ngờ cả, lúc đầu mình cũng thấy bức xúc nhưng lâu ngày quen dần mình chấp nhận nó và cố gắng nổi bật hơn để được chọn thôi.

T cũng thi cùng chi nhánh với ban phanvantien nay,đúng là bạn này nghiệp vụ thấp nhất chi nhánh mình,nhưng nghe bạn nói đc bổ sung hồ sơ,thế chắc là bạn gây dc ấn tượng tốt lúc pv rùi.
Bạn Tiến biết chi nhánh bọn mình thi khi nào có kq k vây?

thực ra là giờ chi nhánh có kết quả rùi, có điều là điện lên vài lần mà họ ko trả lời, đợi hội sở thông báo. còn bao giờ có chính thức thì mình chịu, chỉ biết chờ và đợi thui vì đã phần các chi nhánh khác bạn bè mình thi vẫn chưa thấy đả động gì

- - - Updated - - -

phamvantiendhnh ơi, CN mình còn ai ngoài T đc gọi bổ sung hồ sơ nữa thế? Chúc T may mắn nhé! ^^

ở trên UB này theo t bít thì còn một người nữa là bạn Huy, bạn có thể theo dõi ở những trang trước. mà BIDV gọi z thui chứ, ở BIDV 30 chưa phải là tết đâu

nói chung theo những thông tin mình nắm được: Cuối ngày phỏng vấn CHi nhánh và hội sở đã cân đối nhân sự được chọn rùi, sau đó gửi danh sách những người được chọn và cả một số ít dự bị lên hội sở. nên những bạn nhận được điện thoại báo bổ sung hồ sơ thì xác xuất đậu khá cao (nhưng tất nhiên vẫn có số dụ bị trong đó)
- Con việc các bạn thắc măc là tại sao điểm nghiệp vụ cao mà vẫn rớt. nhưng tùy vào cách chọn người của từng chi nhánh nhưng đa phần điểm nghiệp vụ sẽ không được tính đến. vì tiêu biểu là mình và bạn mình điểm nghiệp vụ thấp nhất trong những người phỏng vấn nhưng vẫn được gọi bổ sung hồ sơ (bọn mình hoàn toàn tự lực cánh sinh) nên giờ đang lo rơi vào dự bị.
- còn việc các bạn biểu là COCC thiếu công bằng thì cái đó các bạn buộc phải chấp nhân, vì đó là xu thế chung nhưng chắc chắc sẽ có những người có năng lực và được tuyển khá công bằng đặc biệt là ở TP.Hồ chí minh và những chi nhánh mạnh

bạn này có vẻ thông tin nắm bắt nhỉ, >:)>:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,528
Thành viên mới nhất
caiwinvn
Back
Bên trên