Đóng tiền bao nhiêu và hành trình như thế nào vậy bạn?

Cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé!

Mình chưa nhận được lịch thông báo đi tập trung hay kế hoạch gì hết. Mới có mail báo trúng tuyển thôi. Các bạn nói nếu rớt vòng đào tạo thì mình chỉ được nhận chứng chỉ của cái trung tâm kia thôi. Còn nếu đỗ thì được nhận lại một phần tiền. Mình cứ từ từ xem thế nào đã. Nêu lên kế hoạch và yêu cầu 12triệu thì mình thôi luôn. Làm bao giờ để được 12 triệu mà biếu không mấy ông mấy bà
Còn về bạn vân anh, hỏi về đề nghiệp vụ, tớ ko có đề đó. Nhưng có 2 đề chẵn lẻ, khác nhau hoàn toàn, gồm 20 câu trắc nghiệm, và 1 câu tự luận. Như đề của mình thì thấy hỏi cũng rộng, chẳng hạn hỏi một chút về trái phiếu, rủi ro, thế chấp/cầm cố thuộc loại tài khoản nội bảng/ngoại bảng... mình không ôn nghiệp vụ một chút nào, nhưng thấy bài có thể suy luận được kha khá. Còn về câu tự luận của mình thì là dạng gửi tiền tiết kiệm, rồi rút trước hạn. Y/c tính số tiền ông ta nhận được. Nói chung bài tập dễ, có điều tính toán thì mỗi người một đáp số :D

Hôm nay mới nhận được tin mời đi thi viết của TP bank, nhưng đọc đến vụ 12 triệu sợ quá. Chắc ở nhà cho lành. :))

câu 27,28 đổi vị trí cho nhau đó bạn.
Mấy câu ngữ pháp thì câu 1,2 mình thấy ko đúng lắm. (Câu 13 thì mình nghĩ ko phải đáp án B. Trạng từ đứng giữa Tobe và V3 chứ.)
Bạn xem lại có gì trao đổi nha. :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình mới thi hôm chu nhật (24/3/2013). lên diễn đàn tham khảo thấy đề khó, ai dè khó thật.vào toàn đánh lụi ai dè cũng đc 55 câu.mai đi phỏng vấn, không biết có nhắc tới cái vụ 6tr hay 12tr j k ta.

chính xác là 13tr600, tớ chuồn luôn cho lành, oải cái ngân hàng này, đào tạo k chắc đậu 100%, đi học 50 ngày còn thực tập 30% chỉ tiêu chính thức, đi thử việc 50% chỉ tiêu chính thức, lương k chắc có trong thời gian đào tạo hên xui cho tiền trợ cấp ăn trưa, chắc cũng phải 6th mới dc đi làm chính thức. Thi cho vui thôi chứ kiểu này sao làm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên