hự, em tưởng thi đậu thì đi phỏng vấn thôi chứ còn phải đóng tiền đào tạo nữa à :-/

Mình nghe mọi người từng thi tuyển vào Tiên Phong Bank bảo là phải nộp 12 triệu tiền đào tạo mới có cơ hội để trở thành nhân viên chính thức, có việc này không vậy bạn? Và mình nghe nói là nếu sau khi đào tạo mà mình không đạt yêu cầu thì sẽ mất trắng số tiền đó phải không? Bạn vui lòng share mình với, vì mình đã từng trúng tuyển và đi đào tạo tại MSB TPHCM, mình chẳng những không mất một đồng nào mà người ta còn trả tiền công cho mình cho những ngày mình đi đào tạo nữa, sau này nó được cộng vào tiền lương của mình.

Mình nghe mọi người từng thi tuyển vào Tiên Phong Bank bảo là phải nộp 12 triệu tiền đào tạo mới có cơ hội để trở thành nhân viên chính thức, có việc này không vậy bạn? Và mình nghe nói là nếu sau khi đào tạo mà mình không đạt yêu cầu thì sẽ mất trắng số tiền đó phải không? Bạn vui lòng share mình với, vì mình đã từng trúng tuyển và đi đào tạo tại MSB TPHCM, mình chẳng những không mất một đồng nào mà người ta còn trả tiền công cho mình cho những ngày mình đi đào tạo nữa, sau này nó được cộng vào tiền lương của mình.
Uh. đào tạo mất phí bạn ạ :( . Hôm đi pv thì họ nói phải qua vụ training của b t c. T nghĩ là ko cần đóng tiền, nên cũng ko hỏi thêm, họ cũng ko nói gì thêm. Nhưng về nhà thì nghe đc các bạn nói học có đóng phí, nên chán hẳn :(

Vụ này lần trước a Hưng cũng nói qua qua oy nhỉ. Phí đào tạo..hjc

Nhìn đề vui quá, tựa tựa như bài kiểm tra của thầy cô mình cho vậy, anh văn chuyên nghành tài chính ngân hàng mình cần bồi bổ thêm rồi.

Vậy bạn đã trực tiếp hỏi lại vấn đề đào tạo có phí này với bên phòng nhân sự chưa bạn? Bạn có định tiếp tục không? Chứ mình thấy như vậy thì thật là không công bằng, chẳng lẽ một ngân hàng uy tín như Tiên Phong Bank dưới sự hỗ trợ của tập đoàn FPT hùng hậu lại đi làm chuyện thu tiền kì cục vậy.

Cáii nàyy hình như ở HN thì phải TPHCM 24/2 mớii thi phải không? Không biếtt có thu tiền không nữa?

Bạn thuyduong_ueh ơi! Bạn có thể cho tụi mình biết đề nghiệp vụ vị trí giao dich viên gồm nhưng kiến thức gì ko bạn? có hỏi nhiều về kế toán ko, kiến thức xã hội ko bạn? Nếu có bạn up đề lên nhé!
Mình tìm dc ít tài liệu về phần thi này quá! Mong bạn giúp cho!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,472
Thành viên mới nhất
Priceva
Back
Bên trên