Cho mình hỏi, nếu được yêu cầu giới thiệu về bản thân bằng tiếng việt.Mình muốn xin trả lời bằng tiếng anh thì có gây ấn tượng mạnh ko? MÌnh có khả năng về tiếng anh và mình muốn nhấn ở phần này

Mình nghĩ không nên như vậy. Vì như vậy người ta có thể nghĩ là bạn thích thể hiện. Người ta muốn kiểm tra trình độ TA của bạn thì người ta sẽ có nhiều cách. Còn khi họ hỏi mình bằng tiếng việt thì tốt nhất bạn nên trả lời bằng tiếng việt. Lúc nào cần bạn trà lời bằng tiếng anh thì người ta sẽ hỏi bạn câu hỏi tiếng anh sau.

Cho mình hỏi, nếu được yêu cầu giới thiệu về bản thân bằng tiếng việt.Mình muốn xin trả lời bằng tiếng anh thì có gây ấn tượng mạnh ko? MÌnh có khả năng về tiếng anh và mình muốn nhấn ở phần này

lần đầu nghe thấy, nhưng mình nghĩ là không nên bạn ạ, trừ khi họ hỏi mình bằng tiếng anh, bạn giỏi anh thì có thể thêm vào chút ở phần giới thiệu bản thân thôi. Nếu mình là nhà tuyển dụng, mình hỏi bằng tiếng việt mà tự nhiên ứng viên lại bảo "em xin phép được trả lời bằng tiếng anh có được ko ạ", thì mình sẽ cảm thấy ứng viên có phần khoe mẽ, phô trương, và có thể ứng viên nói, mình cũng ko hiểu hết được, vì ko phải ai cũng lưu loát tiếng anh, tiếng anh đủ xài thôi, nếu ứng viên giỏi anh quá, toàn từ mới, từ khó, làm ng ta ko hiểu dc hết thì còn tệ hại hơn :D

theo mình biết thì quyền quyết định thuộc về hội sở nhưng mà giám đốc chi nhánh mới là cấp trên trực tiếp của mình sau này nên nếu pv mà được giám đốc chi nhánh đánh giá tốt thì cơ hội đậu là 90% rồi đó, đó là lý do giám đốc chi nhánh và nhân viên hội sở trực tiếp pv đó

hic không có đâu bạn ơi, chủ yếu là vp nhân sự ở hội sở ấy, giám đốc hay phó giám đốc chi nhánh đề xuất danh sách sau đó đưa hội đồng nhân sự hay cán bộ nhân sự xem xét và duyệt, nói chung là 30/70 nhưng phần hơn thuộc về hội sở. tớ bị toạch rùi vì k đủ phiếu ở hội sở nè T_T

Bạn ơi! Làm sao mà bạn biết được vậy ? Mình cũng muốn biết mình thi được bao nhiêu điểm !!!! òa òa
hic không có đâu bạn ơi, chủ yếu là vp nhân sự ở hội sở ấy, giám đốc hay phó giám đốc chi nhánh đề xuất danh sách sau đó đưa hội đồng nhân sự hay cán bộ nhân sự xem xét và duyệt, nói chung là 30/70 nhưng phần hơn thuộc về hội sở. tớ bị toạch rùi vì k đủ phiếu ở hội sở nè T_T

Mình ước gì giỏi tiếng anh được như bạn này. Nhưng bạn không nên hỏi như vậy vì trong hội đồng nhỡ có người không giỏi tiếng anh thì sao nhất là các anh chị GD chi nhánh hoặc TPhòng lớn tuổi(chỉ là nếu vì đã cấp quản lý thường họ sẽ nói tiếng anh lưu loát chứ không chỉ giỏi). He he nhưng mình thấy bạn này nguy hiểm quá :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,735
Thành viên mới nhất
hotmulliganmerc
Back
Bên trên