Mình vừa pv về đây, thuật lại các câu hỏi cho mọi người nè: Hội đồng pv mình có 3 ng, mình pv cho chi nhánh TN, có anh GĐ chi nhánh pv ngồi giữa. Đầu tiên 1 chị giới thiệu qua về hội đồng rùi mời mình giới thiệu về mình. Từ đây là 1 chuỗi các sai lầm của mình :(
1. Giới thiệu bản thân
2. Em biết gì về ngân hàng
3. Em biết gì về vị trí em ứng tuyển (mình ứng tuyển TVS nên nói mấy cái chung chung nhưng lại ko đả động đến KHCN)
4. Sau đó hỏi 1 câu tình huống tùy thuộc vào kinh nghiệm và CV của mình
5. Hỏi mình là làm KHCN phải đi tiếp khách, e có đi đc ko? có ảnh hưởng gì đến gia đình ko?
6. Trong 2 vị trí TVS và KHCN e ưu tiên vị trí nào hơn?
Còn mấy câu nữa đại loại là xoay quanh bản thông tin ứng tiên.
Mình lúc đầu hồi hộp quá nên nói vấp mấy lần, hu hu.
Kinh nghiệm mình rút ra là:
1. Tìm hiểu kỹ về vị trí mình ứng tuyển: phải làm gì, có khó khăn gì?
2. Hiểu biết nhất định về ngân hàng mình thi
3. Giới thiệu bản thân thật ngắn gọn
4. Ăn mặc sáng sủa, thái độ tự tin
5. Hội đồng pv có 3 người, mình in 3 bản thông tin ứng viên cho mọi người đã phải mượn của nhau
Tạm thời thế đã, đang buồn nẫu ruột nên chưa nhớ đc gì.
Chúc các bạn thi sau may mắn nhé!

em cũng có cùng câu hỏi :(
Bác nào giúp em với !__!
3 điểm mạnh của MB đây, mình cũng chỉ đi copy về thui.
* khả năng quản trị thanh khoản và rủi ro tốt (tý lệ nợ xấu thấp, thường chỉ 2-3%, năm 2011 là 1.6%). Tỷ lệ nợ xấu toàn ngành tính đến cuối 2/2013 là 6%
* Được hỗ trợ rất lớn từ các cổ đông lớn về công nghệ, mạng lưới và cơ sở khách hàng (các bạn thấy chỉ mình Vietel thôi đã đem lại biết bao nhiêu lợi ích rồi đấy)
* Khả năng sinh lời cao, luôn trong top đầu các ngân hàng niêm yết về chỉ số ROA (đặc biệt năm 2010 dẫn đầu 1.56%)
và 1 điểm mạnh nữa là nằm trong top 10 các ngân hàng lớn nhất về thị phần cho vay và huy động

Còn điểm mạnh về mảng KHCN là:
* tốc độ xử lý hồ sơ nhanh, lãi suất linh hoạt, có thể nới lỏng TS đảm bảo (đấy là thằng bạn mình đang làm KHCN ở MB bảo thế).

Mình có 1 file tổng hợp những hiểu biết về MB cũng như các sp của MB, bạn nào cần mail vào duong.thuy@wooricbv.com mình gửi cho nhé. Thi xong rùi share cho các bạn luôn cho nhẹ đầu.

Lần trước đi pv Mb mình bị ý kiến ngay từ cái giọng nói, bị chê là nói ko thu hút, nói bé, làm sao thu hút được khách hàng ...
Mọi người cố gắng luyện giọng nữa nha!
Mình vừa pv về đây, thuật lại các câu hỏi cho mọi người nè: Hội đồng pv mình có 3 ng, mình pv cho chi nhánh TN, có anh GĐ chi nhánh pv ngồi giữa. Đầu tiên 1 chị giới thiệu qua về hội đồng rùi mời mình giới thiệu về mình. Từ đây là 1 chuỗi các sai lầm của mình :(
1. Giới thiệu bản thân
2. Em biết gì về ngân hàng
3. Em biết gì về vị trí em ứng tuyển (mình ứng tuyển TVS nên nói mấy cái chung chung nhưng lại ko đả động đến KHCN)
4. Sau đó hỏi 1 câu tình huống tùy thuộc vào kinh nghiệm và CV của mình
5. Hỏi mình là làm KHCN phải đi tiếp khách, e có đi đc ko? có ảnh hưởng gì đến gia đình ko?
6. Trong 2 vị trí TVS và KHCN e ưu tiên vị trí nào hơn?
Còn mấy câu nữa đại loại là xoay quanh bản thông tin ứng tiên.
Mình lúc đầu hồi hộp quá nên nói vấp mấy lần, hu hu.
Kinh nghiệm mình rút ra là:
1. Tìm hiểu kỹ về vị trí mình ứng tuyển: phải làm gì, có khó khăn gì?
2. Hiểu biết nhất định về ngân hàng mình thi
3. Giới thiệu bản thân thật ngắn gọn
4. Ăn mặc sáng sủa, thái độ tự tin
5. Hội đồng pv có 3 người, mình in 3 bản thông tin ứng viên cho mọi người đã phải mượn của nhau
Tạm thời thế đã, đang buồn nẫu ruột nên chưa nhớ đc gì.
Chúc các bạn thi sau may mắn nhé!

chị ơi,em có gửi mail cho chị rồi chị nhé
3 điểm mạnh của MB đây, mình cũng chỉ đi copy về thui.
* khả năng quản trị thanh khoản và rủi ro tốt (tý lệ nợ xấu thấp, thường chỉ 2-3%, năm 2011 là 1.6%). Tỷ lệ nợ xấu toàn ngành tính đến cuối 2/2013 là 6%
* Được hỗ trợ rất lớn từ các cổ đông lớn về công nghệ, mạng lưới và cơ sở khách hàng (các bạn thấy chỉ mình Vietel thôi đã đem lại biết bao nhiêu lợi ích rồi đấy)
* Khả năng sinh lời cao, luôn trong top đầu các ngân hàng niêm yết về chỉ số ROA (đặc biệt năm 2010 dẫn đầu 1.56%)
và 1 điểm mạnh nữa là nằm trong top 10 các ngân hàng lớn nhất về thị phần cho vay và huy động

Còn điểm mạnh về mảng KHCN là:
* tốc độ xử lý hồ sơ nhanh, lãi suất linh hoạt, có thể nới lỏng TS đảm bảo (đấy là thằng bạn mình đang làm KHCN ở MB bảo thế).

Mình có 1 file tổng hợp những hiểu biết về MB cũng như các sp của MB, bạn nào cần mail vào duong.thuy@wooricbv.com mình gửi cho nhé. Thi xong rùi share cho các bạn luôn cho nhẹ đầu.

Cái này hay quá. :) Thế này còn phải học trả lời phỏng vấn nhiều.

Cảm ơn bạn nhiều, thông tin này quả là hữu ích cho những người chưa đi pv lần nào.

Mình đã gửi mail cho các bạn, vì có rất nhiều mail nên có thể mình sót, bạn nào chưa nhận đc thì mail lại nhé. ;;)

Ah, các bạn chú ý đừng mặc quần bò và váy diêm dúa quá nhé, các bạn nữ nên trang điểm nhẹ và các bạn nên nên cạo râu (nếu có hút thuốc thì cũng tránh ngày pv ra nhé), theo mình tốt nhất là mặc đồ công sở: áo sơ mi trắng/ kẻ kết hợp với quần âu/ chân váy, giày dép sạch sẽ, mỉm cười vừa phải.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên