BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

vậy tại sao bây giờ chúng ta không chia sẻ lý do mình muốn vào BIDV: lương thưởng cao, chỉ tiêu thấp, môi trường thân thiện hay là một lý do khác? đêm cuối rồi, trút bầu tâm sự đi các bác.

Mỗi game có 1 cái hay riêng mà bạn. Mình thấy chỉ có dân dota ghét LOL thôi chứ dân LOL chả ai ghét dota đâu :)) Mình có chơi cùng 1 anh làm ở BIDV Quang Trung trình cũng BK này :))
Nhìn lão mà thèm, k26 ngân hàng, sáng vác cặp đi làm ,6h về đến nhà ăn cơm rồi lại chơi game thế eo nào mà tháng nào cũng đều đều chục củ ào tài khoản.đúng là BIDV giấc mơ của chúng ta.Chúc cho mấy bạn chờ dài cổ mai có 1 slot, còn em thì "chúc bạn may mắn lần sau"

Sắp chia tay nên mình cũng muốn tâm sự vài dòng...
Buồn vì đễn giờ mình vẫn lận đận với nghề. Biết là yêu đó, đam mê đó nhưng lại ko được gắn bó lâu dài. Mình thi nhiều, cũng đỗ nhiều nhưng thường thì ngang vòng viết, còn vòng pv là tạch. Cũng may mắn có đi làm ở ngân hàng tmcp đc mấy tháng, nhưng rồi cũng sớm cuốn gói ra về vì chỉ tiêu cao quá, lại là dân mới vào nghề, mới toanh nên ko có kinh nghiệm thật. Những tưởng sếp chỉ giao vậy chứ ai ngờ làm thật. Và rồi cũng quyết thi BIDV, quyết vô NH làm cho bằng được. Mình quyết tâm lần này cho đến lần khác nhưng thực tế vẫn ko thay đổi gì cả. Chắc là, mình ko có duyên với nghề, hay là nghề ko chọn người hoặc là duyên chưa đến? Nhưng mà, đó chỉ là những lời biện minh cho những gì bản thân vẫn ko làm đc trong thời gian qua mà thôi. Từ tận sâu thẳm tâm hồn, mình vẫn luôn ray rứt về cái nghề mình lựa chọn ban đầu, vẫn muốn theo đuổi nó đến cùng. Bởi vì mình vẫn chưa thực hiện được mong muốn nhỏ nhoi của mình là được có một email, một user riêng của ngân hàng, muốn được có con dấu của mình này, vẫn muốn sáng sớm dậy đi làm trong bầu không khí buổi sớm mát mẻ, muốn hằng ngày mang váy công sở và giày cao gót, ngắm mình trong thang máy rồi tự khen mình :p, rồi thì thấp thỏm ngày nhận lương... Bây giờ thất nghiệp, ở nhà dạy học mà vẫn ko khỏi nuối tiếc khoảng thời gian làm việc tại NH. Biết là cực và áp lực đó nhưng đổi lại mình tự cảm thấy hài lòng.
Ngày mai có kq, ai đi đường nấy, mỗi người mỗi hướng bon chen để kiếm tiền mưu sinh. Tôi cũng vậy, tiếp tục lo cho cuộc sống của tôi. Biết là dòng đời ko bằng phẳng, nhưng hãy lạc quan lên, hi vọng nhiều lên bởi vì tôi tin cuộc sống sẽ có phép nhiệm màu. Chúc may mắn và thành công đến với bạn và tôi nhé.
ĐỒNG CẢNH NGỘ
.......

Nhìn lão mà thèm, k26 ngân hàng, sáng vác cặp đi làm ,6h về đến nhà ăn cơm rồi lại chơi game thế eo nào mà tháng nào cũng đều đều chục củ ào tài khoản.đúng là BIDV giấc mơ của chúng ta.Chúc cho mấy bạn chờ dài cổ mai có 1 slot, còn em thì "chúc bạn may mắn lần sau"
Có lẽ nào đây là tương lai của mình :))

vậy tại sao bây giờ chúng ta không chia sẻ lý do mình muốn vào BIDV: lương thưởng cao, chỉ tiêu thấp, môi trường thân thiện hay là một lý do khác? đêm cuối rồi, trút bầu tâm sự đi các bác.
Mình thì mới học xong, có nộp mấy ngân hàng (LienViet, SCB, Sacom, TienPhong) chả ngân hàng nào gọi, thế là nộp BIDV->pass vòng hồ sơ_> đi thi viết-> pass tiếp->đi phỏng vấn, giờ cũng đang hồi hộp chờ đợi như các bạn ở đây. Mình nghe nói môi trường làm việc ở BIDV rất tốt, nên cũng cố gắng tận dụng cơ hội này. Hôm đó mình vào phỏng vấn đầu tiên nên cũng không biết mấy bạn sau phỏng vấn thế nào, nên đậu thì mình vui lắm, còn nếu không pass thì cũng là 1 cơ hội để trải nghiệm tuyển dụng của BIDV và cố gắng ỏ những lần tới :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên