BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Thi 2 năm 2012 và 2015, vậy sao không thi nốt năm 2013 và 2014 vậy nè?

Đồng cảm với chủ bài viết rằng cảm xúc đạt được thành công sau chuỗi ngày vất vả là rất tuyệt vời. Thất bại càng cay đắng thì chiến thắng mới thật ngọt ngào.

Chúc chủ bài viết sẽ may mắn đợt này nhé.
Em cũng thi chi nhánh Chương Dương à, sáng anh cũng phỏng vấn, đừng căng thẳng quá thế chứ. Biết đâu bất ngờ.

Hôm nay đi phỏng vấn xong, kết thúc thời gian vất vả mà cũng nhiều ý nghĩa này, hơn 300pgs nhưng mình cũng ít cmt nên hôm nay xin phép viết nhiều nhiều một chút và chia sẻ về việc ôn tập cùng mọi người nhé. :D

Mình tốt nghiệp năm 2012, cũng nộp vào BIDV năm 2012 và vào vòng phỏng vấn. Lúc đó BIDV còn thi viết và mình thì thi chi nhánh tỉnh. Kết quả là ai cũng biết rồi đầy, nếu k giờ mình k chăm vào đây đọc nữa, hehe

Lần thứ 2 quay lại thi BIDV là đợt 1 năm 2015, mình rớt vòng viết do k ôn tập kỹ. Dù biết mình k làm tốt nhưng vẫn mong có một phép màu (và phép màu k xảy ra :'( :p

Lần thứ 3 là thời gian này, khi công việc có nhiều bế tắc và cảm giác thấy xấu hổ với bạn bè, gia đình, mình quyết tâm ôn tập để thi. Mặc dù học ngân hàng ra nhưng đi làm trái ngành nên kiến thức mình quên hết, bạn cùng phòng làm ngân hàng nhưng mình cũng ngại hỏi, thi rớt lại càng xấu hổ thế là cứ 3am lại ngồi dậy cày. Người ta bảo may mắn mỉm cười nhưng mình nghĩ nếu bạn không bỏ công bỏ sức ra để phấn đấu thì đừng mong kết quả. Thế rồi, cuối cùng cũng có kết quả, chả biết dùng từ gì để diễn tả cảm xúc mình lúc đó cả, chỉ muốn hét to, muốn chia sẻ cùng ai đó, muốn gọi về cho Mẹ nhưng sợ Mẹ ngủ rồi nên k dám gọi, cũng nt cho 1 vài đứa bạn nhưng cũng k thể diễn tả hết niềm vui lúc đó, ít ra mình cũng chứng minh mình làm được, vượt qua mặc cảm, vượt qua những đêm buồn ngủ quay cuồng mà chong đèn học, rồi tranh thủ chợp mắt 30' để sáng mai đi làm hehe.

Hôm nay phỏng vấn, dậy từ lúc 2am để chuẩn bị. Mình phỏng vấn chi nhánh Chương Dương, có lẽ vì mệt vì thức và chơ đợi lâu quá mà mình luôn có cảm giác lạnh tê buốt. Mình là người phỏng vấn thứ 4, lúc vào phòng cũng k dám nhìn xem có bao nhiêu người nữa, chỉ biết ngồi và trả lời. Không hiểu sao chi nhánh mình không khí có vẻ trầm thế, hay do mình trả lời thiết nhiệt nữa. Mình bốc được 3 câu hỏi,
1. Căn cứ xác định mức cho vay và thời hạn
2. Đã làm gì để nâng cao nghiệp vụ năm qua
3. Tình hình kinh tế xã hội thời gian qua.

Mình cứ đều đều trả lời, chỉ có lúc run đi, lạc cả giọng thì mới có người ngước lên nhìn, xong có 1 Chú hỏi thêm về công việc hiện tại.

Dắt xe ra về mà mình vẫn lâng lâng, có lẽ vì kỳ vọng nhiều quá nên thế, đi trên đường thì tự trách mình tại sao lại trả lời như thế. hì hì.

Có lẽ chỉ có những người từng trải qua cảm giác chờ đợi và hy vọng mới phần nào hiểu cảm giác của mình đôi chút, nên mình muốn chia sẻ ở đây về thời gian ôn thi và phỏng vấn BIDV của mình. Chúc các bạn may mắn để trở thành 1 BIDV-er nhé.

Chúa phù hộ cho chúng ta, hehe.
Mình cũng khá giống bạn. Tốt nghiệp 2012, làm trái ngành. Đang mong muốn làm ngân hàng mà hình như chưa đến lượt mình :(

Thi 2 năm 2012 và 2015, vậy sao không thi nốt năm 2013 và 2014 vậy nè?

Đồng cảm với chủ bài viết rằng cảm xúc đạt được thành công sau chuỗi ngày vất vả là rất tuyệt vời. Thất bại càng cay đắng thì chiến thắng mới thật ngọt ngào.

Chúc chủ bài viết sẽ may mắn đợt này nhé.
Anh Nhím ơi, em thi 2012 cn hcm, 2013 cn tỉnh, 2015 thi 2 đợt cn hcm luôn nè. :) Anh có lời khuyên gì cho em không?

Anh Nhím ơi, em thi 2012 cn hcm, 2013 cn tỉnh, 2015 thi 2 đợt cn hcm luôn nè. :) Anh có lời khuyên gì cho em không?
Vậy khi vào phỏng vấn, em cứ tâm sự thật lòng về hành trình muốn đứng dưới mái nhà BIDV của mình.

Nếu hội đồng hỏi em có muốn nói gì không. Thì em cứ nói thật. Rằng :" BIDV có slogan CHIA SẺ CƠ HỘI, HỢP TÁC THÀNH CÔNG". Và ở mùa tuyển dụng năm nay, em hy vọng sẽ THÀNH CÔNG khi có CƠ HỘI đậu vào BIDV để biến ước mơ ra khơi với BIDV trên con tàu lớn thành hiện thực. :)

Nếu người ta hỏi em đã thi BIDV bao giờ chưa, cứ nói thật. "Em đã theo đuổi giấc mơ BIDV từ rất lâu rồi. Nhưng may mắn chưa thể thành hiện thực. Và đó là lý do em lại tiếp tục cố gắng trong năm nay".

Nếu hội đồng hỏi : "nếu năm nay em rớt tiếp thì năm sau có thi tiếp không?"

Thì nói thế này : "Thưa hội đồng, nếu một người mà mình theo đuổi mãi mà không có kết quả thì liệu có nên tiếp tục không? Em sẽ suy nghĩ là có nên thi tiếp hay không.Nhưng chắc chắn là tình yêu của em với BIDV chưa bao giờ vơi đi cả ".

Cứ bình tĩnh và chân thành. Cố lên nhé.

Vậy khi vào phỏng vấn, em cứ tâm sự thật lòng về hành trình muốn đứng dưới mái nhà BIDV của mình.

Nếu hội đồng hỏi em có muốn nói gì không. Thì em cứ nói thật. Rằng :" BIDV có slogan CHIA SẺ CƠ HỘI, HỢP TÁC THÀNH CÔNG". Và ở mùa tuyển dụng năm nay, em hy vọng sẽ THÀNH CÔNG khi có CƠ HỘI đậu vào BIDV để biến ước mơ ra khơi với BIDV trên con tàu lớn thành hiện thực. :)

Nếu người ta hỏi em đã thi BIDV bao giờ chưa, cứ nói thật. "Em đã theo đuổi giấc mơ BIDV từ rất lâu rồi. Nhưng may mắn chưa thể thành hiện thực. Và đó là lý do em lại tiếp tục cố gắng trong năm nay".

Nếu hội đồng hỏi : "nếu năm nay em rớt tiếp thì năm sau có thi tiếp không?"

Thì nói thế này : "Thưa hội đồng, nếu một người mà mình theo đuổi mãi mà không có kết quả thì liệu có nên tiếp tục không? Em sẽ suy nghĩ là có nên thi tiếp hay không.Nhưng chắc chắn là tình yêu của em với BIDV chưa bao giờ vơi đi cả ".

Cứ bình tĩnh và chân thành. Cố lên nhé.
2014 em cũng có đăng ký, nhưng rớt vòng hồ sơ nên không thi.
Em đọc dc lời khuyên của a hơi trễ rồi. Em pvan hom qua, do quá tâm lý và nhiều lần ko dc nên em đã thể hiện không tốt. Đây chính là điểm yếu làm ước mơ Bidv của em chưa thể thành hiện thực. Do em chưa thể hiện dc em là người xứng đáng bước vào Bidv. Thật tiếc.
Em cảm ơn lời khuyên của anh Nhím rất nhiều. :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,505
Thành viên mới nhất
Breaking Benjam
Back
Bên trên