BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Mọi người thảo luận câu này giúp mình với : ( Số tiền đi vay giữa các tổ chức tín dụng với nhau có phải trích dự trữ bắt buộc ko?
ủa, số tiền nộp tiết kiệm mới trích dự trữ bắt buộc chứ bạn, số tiền đi vay tùy vào nhóm nợ trích dự phòng theo tỷ lệ 052510 và 0.75 nhé

nếu người ta hỏi đúng như bạn nói thì hỏi xoáy bạn rồi. để xem b phân biệt đc thuật ngữ "dự trữ bắt buộc" và "dự phòng rủi ro" ko ấy. b trl như mình nói là ok

Chỉnh sửa lần cuối:
3 điều kiện của TSDB: giá trị lớn hơn khoản vay, có khả năng thanh khoản cao, giấy tờ pháp lý đầy đủ.

Mình nghĩ có khả năng thanh khoản cao là yếu tố quan trọng nhất để ngân hàng xử lý rủi ro khi không thu được nợ. =)) còn không thỉ mình thấy cái nào cũng wuan trọng. =))

hihi =)) ai có cao kiến gì hem.
theo em có 3 đk về tài sản là ...., cả 3 đk đều quan trọng và đều đc xem xét, ktra trc khi nhận thế chấp, tuy nhiên theo em pháp lý chủ tài sản, tài sản là quan trọng nhất, vì rất nhiều trường hợp sau khi thẩm định kỹ càng nhưng sau đó ko hợp lệ và bị tuyên vô hiệu hợp đồng thế chấp nên ko thể thanh lý tstc. Thanh khoản kém hay giá trị tstc thấp khoản vay thì ít nhất vẫn thu hồi đc phần nào <= mình nghĩ đây là câu trl ăn nhiều điểm đó, hehe

Chỉnh sửa lần cuối:
theo em có 3 đk về tài sản là ...., cả 3 đk đều quan trọng và đều đc xem xét, ktra trc khi nhận thế chấp, tuy nhiên theo em pháp lý chủ tài sản, tài sản là quan trọng nhất, vì rất nhiều trường hợp sau khi thẩm định kỹ càng nhưng sau đó ko hợp lệ và bị tuyên vô hiệu hợp đồng thế chấp nên ko thể thanh lý tstc. Thanh khoản kém hay giá trị tstc thấp khoản vay thì ít nhất vẫn thu hồi đc phần nào <= mình nghĩ đây là câu trl ăn nhiều điểm đó, hehe
ồm. ý kiến khá hay, tại mình nghĩ pháp lý thì chắc chắn mình sẽ thẩm định đầu tiên và chắc chắn nên cần tập trung vào thanh khoản hơn. thanks bạn nhiều à. mình thấy câu trả lời của bạn hợp lý hơn mình. Xin ghi nhận =)) hihi

ủa, số tiền nộp tiết kiệm mới trích dự trữ bắt buộc chứ bạn, số tiền đi vay tùy vào nhóm nợ trích dự phòng theo tỷ lệ 052510 và 0.75 nhé

nếu người ta hỏi đúng như bạn nói thì hỏi xoáy bạn rồi. để xem b phân biệt đc thuật ngữ "dự trữ bắt buộc" và "dự phòng rủi ro" ko ấy. b trl như mình nói là ok
đúng rồi, chỉ có tiền gửi mình mới dùm tới thuật ngữ dự trữ bắt buộc thôi. =))

ồm. ý kiến khá hay, tại mình nghĩ pháp lý thì chắc chắn mình sẽ thẩm định đầu tiên và chắc chắn nên cần tập trung vào thanh khoản hơn. thanks bạn nhiều à. mình thấy câu trả lời của bạn hợp lý hơn mình. Xin ghi nhận =)) hihi
theo mình nghĩ khi trl pv thì pa cũng ok miễn là mình giải thích hợp lý và bảo vệ quan điểm của mình, sẽ ăn điểm nhiều như nhau (đúng thì mới bảo vệ nhé, chứ đã sai còn bảo vệ nữa thì xác định luôn nhé, hehe)
đúng rồi, chỉ có tiền gửi mình mới dùm tới thuật ngữ dự trữ bắt buộc thôi. =))
ko ngờ pv bidv cũng hỏi xoáy như vậy, cũng căng thẳng gớm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,617
Thành viên mới nhất
youhuihuodog
Back