BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Dòng tiền năm 2 mình sử lý thành 2 trường hợp
TH1: LNTT= -3000 nên LNST=0, Dòng tiền năm 2=18000
TH2: LNTT= -3000 t= -1200 phần này được coi là dòng vào do giảm thuế phải nộp nhà nước (hoặc có một số bạn bảo do được bù lỗ) và tính thẳng vào năm phsinh lỗ, Dòng tiền năm 2=18000+1200
Phần khác thì hoàn toàn đồng ý

các chia TH thì mình không biết bạn ạ . Mình nghĩ là cứ tính thẳng
Bạn cho mình hỏi bạn dựa vào cơ sở này để chia được không bạn . Mình muốn tham khảo 1 tý . Vì mình lúc học chưa nghe cô bảo Ln âm là Ebit = 0 cậu ạ vì thế mới có chuyện cocacola làm cho chi phí nhiều hơn doanh thu để tránh thuế .
Với lại lúc cậu cộng dòng tiền thứ 2 ocf = KH + Thuế thôi à
@tungvt57 . cạu giải thích rõ hơn cho mình được không

Bạn nào làm hộ mình vs :3

Khách hàng là nhân viên văn phòng, đến NH xin vay vốn vs số tiền 30 triệu, thời hạn 36 tháng, lãi suất công bố 1,25 %/tháng, phương thức cho vay là trả góp hàng tháng, vốn cộng lãi chia đều, hãy cho biết lãi suất thực nào mà khách hàng phải trả cho NH là đúng nhất :
A. 1,25%/tháng
B. 2,43%/tháng
C. 2,50%/tháng
D. 2,53%/tháng
Bài này t nghĩ là đáp án A. Bởi vì đây là hình thức trả góp theo phương pháp gộp: Vốn gốc và lãi được tính gộp và chia đều cho các kỳ hạn cho nên ls thực đúng bằng ls NH công bố (Nếu theo phương pháp lãi đơn: Vốn gốc được thanh toán đều nhau giữa các kỳ hạn, còn lãi được tính trên dư nợ còn lại thì sẽ có sự chênh lệc)

mình nghĩ cần chia 2 trường hợp.
trường hợp 1 doanh nghiệp bị lỗ 3000 thì phần 1200 tiền thuế sẽ được trừ vào năm thứ 3 theo quy định của thuế thu nhập doanh nghiệp.
tuy nhiên bài này là lợi nhuận thay đổi khi thực hiện dự án này. đối với dự án này bị lỗ nhưng xét tổng thể doanh nghiệp không bị lỗ thì phần thuế này cũng sẽ được tính luôn cho năm nay để làm giảm thuế thu nhập doanh nghiệp cho các hoạt động khác.
với 2 trường hợp này thì trường hợp 1 dòng tiến là -3000+18000 ( trường hợp này giảm thuế của năm 3.
trường hợp 2 tính như bình thường dòng tiền là -1800+18000

Bài này t nghĩ là đáp án A. Bởi vì đây là hình thức trả góp theo phương pháp gộp: Vốn gốc và lãi được tính gộp và chia đều cho các kỳ hạn cho nên ls thực đúng bằng ls NH công bố (Nếu theo phương pháp lãi đơn: Vốn gốc được thanh toán đều nhau giữa các kỳ hạn, còn lãi được tính trên dư nợ còn lại thì sẽ có sự chênh lệc)
Phương án B nhé :) t tính ra là vậy :D

L = V *r*n
Trong trường hợp này ta phải quy lãi suất về lãi suất hiệu dụng theo pháp luật nhà nước :
L = 30 * 36 * 0,0125 = 13,5
=> i =2ml / v( n+1) = 2 *12*13,5/30*37 =29,189%/ năm
1 tháng ls người vay chịu là 29,189/12 = 2,43% tháng
@quabongtron1234 bạn tính như này đúng ko

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,912