BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Minh nghi no mang tinh thu tuc nhieu hon, tuy nhien kinh nghiem cua minh cho thay, doi thu la vo cung nhieu trong khi chi tieu lai it nen minh phai chu dao trong tung cho tiet nho, ho so dep ng ta cung san sang loai vi con nhieu ho so dep hon nua la ho so thieu, nhung ko mao hiem thi cau tra loi se la out ngay tu dau, ban cu nop di, h la may man thoi :)
thank b, hơi nản

k được b ơi, mình cũng đọc kỹ lắm trc khi hỏi mà, họ bảo nộp đơn trực tuyến. Cơ mà cái đơn đó khi mình tạo lập hồ sơ thì mục cuối cùng là file đính kèm nó lại chỉ cho up 1 file duy nhất lên thôi.
Mà trong khi đó còn file anh 4x6. bằng tôt nghiệp THPT, bảng điểm nữa mình k biết up chỗ nào và làm sao để nộp, hjc
b giúp mình với
Bạn cho vào chung 1 folder => bôi đen toàn bộ file hồ sơ => chuột phải => add to ...rar nhé

Tổng đầu tư 140 triêu, trong đó máy móc thiết bị 100 triệu, còn lại là đầu tư vào nhà xưởng và chi phí khác.
Thuế 25%
Thanh lý tài sản cố định năm cuối dự án là 10 triệu
Doanh thu năm 1 là 60, đạt 50% công suất tối đa
Những năm sau trở đi mỗi năm tăng 20% cho đến khi đạt công suất tối đa
Thu nhập trước thuế, lãi vay, khấu hao là 60% doanh thu
Tỷ suất chiết khấu 12%
khấu hao đường thẳng
Và doanh nghiệp này đang đứng trước 2 phương án lựa chọn:
1/ Phương án 1. ĐI vay 100 tỷ, lãi suất 10%, cho ân hạn 1 năm, nợ gốc trả đều vào cuối năm
2/ Phương án 2. Đi thuê toàn bộ máy móc trong 3 năm đầu, mỗi năm trả 29 triệu trong đó lãi 4 triệu . Cuối năm thứ 3 mua lại máy móc giá 25 triệu và tính khấu hao với 25 triệu trong 2 năm còn lại.

áp dụng NPV để cho biết doanh nghiệp nên chọn phương án nào?
Có ai giải được đề này chưa share cho e với
tks mọi người trước nha

bài này không biết tính theo quan điểm tổng đầu tư hay quan điểm Chủ sở hữu, k biết có bạn nào làm chưa thảo luận tí ạ

k được b ơi, mình cũng đọc kỹ lắm trc khi hỏi mà, họ bảo nộp đơn trực tuyến. Cơ mà cái đơn đó khi mình tạo lập hồ sơ thì mục cuối cùng là file đính kèm nó lại chỉ cho up 1 file duy nhất lên thôi.
Mà trong khi đó còn file anh 4x6. bằng tôt nghiệp THPT, bảng điểm nữa mình k biết up chỗ nào và làm sao để nộp, hjc
b giúp mình với
Cho hết vào 1 folder r nén lại là đc mà bạn :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,980
Thành viên mới nhất
w88goalsnet