BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

1/ BIDV tuyển nhiều người trên quy mô nhiều chi nhánh.

2/ Dạng đề BIDV yêu cầu ứng viên hiểu sâu và rộng hơn VCB. Và vì thế yêu cầu ứng viên phải nắm kiến thức một cách bài bản.

3/ yêu cầu của BIDV nhất là anh văn và chiều cao dễ hơn VCB. Đặc biệt là nộp hồ sơ online nên không ai đo lúc nộp hồ sơ cả. Chưa kể riêng cái vụ nộp hso online thôi cũng chiếm một số kha khá pages.

4/ cách thức ra đề, tổ chức thi như đại học. Ứng viên biết phòng nào. Ở đâu. Khi thông tin được public lên web.

5/ BIDV có đưa ra lịch trình dự kiến cho mỗi vòng. Và thường là làm đúng tiến độ.

6/ vai trò NGƯỜI DẪN ĐƯỜNG. Sẽ có ít nhất 1 người làm kẻ dẫn đường xuyên suốt toàn topic. Đó có thể là ứng viên phá bĩnh (như lovezuloveme năm 2014) hoặc 1 người đóng vai trò cung cấp thông tin thường xuyên- liên tục- chính xác ( thường là 1 BIDVer).

7/ BIDV đón đợt tân cử nhân mới ra trường. Thường thì tân binh thế nào ta cũng biết : nhiệt huyết và giàu thắc mắc để hỏi và comment. VCB tuyển khi các ứng viên đã trải qua kha khá cuộc thi tuyển ( trong đó có BIDV- Tháng 7 và VIETIN- tháng 5) nên cũng đã có kinh nghiệm xen lẫn sự xuống tinh thần khi rớt quá nhiều

Và lý do cuối cùng. Đơn giản VÌ ĐÓ LÀ BIDV.

Vừa đọc được một bài viết hay của bạn @nhím xù lông bên 1 topic nên đem qua đây. Những điều bạn nhím nói cũng là những gì trong lòng mình cảm nhận về quá trình tham gia ứng tuyển tại BIDV và cả sau này khi vào làm, khi được biết thêm tương đối về quy trình tuyển dụng của BIDV.

- Nộp hồ sơ online là điều đầu tiên mình thích. Vì với các bạn đã đi làm như mình và có mong muốn chuyển công việc thì thay vì viện một lý do linh tinh để ra ngoài, mình có thể ngồi nhà để nộp. Hy vọng trong tương lai big2 còn lại cũng sẽ được như vậy.

- Mình cũng rất thích cách chức tổ chức thi của BIDV. Địa điểm mang lại cảm giác một kỳ thi như thi tốt nghiệp/ĐH (bạn nhím cũng đã nói), hơn nữa lúc mình thi thấy ban tổ chức còn mua rất nhiều bình nước, ly nhựa đặt trước cửa phòng thi cho thí sinh, điểm nhỏ nhưng mình cảm thấy được sự chuyên nghiệp, chu đáo. Mình vừa đi thi ở một chỗ thì thấy nơi tổ chức cũng rất đẹp nhưng có phần ko phù hợp, nhất là bàn ghế, ánh sáng, tổ chức gác thi (hội trường rất lớn nhưng thí sinh ngồi sát nhau, lượng giám thị mỏng, ánh sáng bằng đèn vàng ko đủ sáng, chỉ thích hợp dùng trong tiệc, hội nghị).

- BIDV làm việc theo tiến độ, thông tin public trên web, tạo được cảm giác minh bạch, công khai và đồng đều trong độ tiếp cận thông tin của các ứng viên.

Tất nhiên, ko có gì là hoàn hảo. Trong quá trình tuyển dụng, mình nghĩ ko riêng gì BIDV mà các ngân hàng khác cũng vậy, vẫn có chế độ ưu tiên, ưu đãi và một số ngoại lệ trong tuyển dụng. Nhưng mình cho rằng, với các bạn đã vào được bằng khả năng của bản thân như mình thì BIDV đã tạo được ấn tượng đẹp, từ lúc bắt đầu nộp hồ sơ online cho tới lúc này, khi vẫn đang là 1 BIDVer.

Chút chia sẻ nhân dịp đọc được 1 bài hay của một đồng nghiệp BIDVer :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình là sinh viên mới ra trường, BIDV Phòng doanh nghiệp là bến đỗ đầu tiên của mình. Cảm nhận ban đầu của mình là vẫn còn chút lo lắng vì mới ra trường chưa có nhiều kinh nghiệm mà vào phòng doanh nghiệp gặp toàn khách hàng là công ty lớn, nhưng mọi người trong phòng doanh nghiệp cực kỳ vui vẻ, cái phòng mình là cái phòng ồn ào nhất ngân hàng lúc nào cũng giỡn, nhất là anh phó phòng, các anh chị rất dễ gần và nhiệt tình, vui nhất hôm nay là được tặng hộp bánh trung thu 2 cái :D

Thế là mình đã đi làm đc 1 tuần rồi :) Nhanh thật đấy, chẳng mấy chốc mà hết 1 tháng, 2 tháng thử việc :)
Chỉ có một điều là cực kì thích môi trường làm việc ở BIDV. Vui vẻ, thân thiện. Mọi người đều làm hết sức, chơi hết mình :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,409
Thành viên mới nhất
ttlong315
Back
Bên trên