BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

anh/ chị có kinh nghiệm cho em hỏi vớii:
Em mới tốt nghiệp, chỉ cao 1m50 lại là con gái, vậy cơ hội vào vị trí GDV và QHKH vị trí nào cao hơn ạ?
GDV thì em sợ nếu có may mắn lọt vòng hồ sơ thì đến vòng phỏng vấn cũng bị loại mất vì em thấy vị trí này đòi hỏi ngoại hình nhiều nhất trong ngân hàng
QHKH thì yêu cầu chiều cao ít khắt khe hơn nhưng hình như toàn tuyển nam, nữ mà không có kinh nghiệm vào được chắc cũng khó khăn lắm ạ?
Chỉ tiêu tuyển dụng của CN em nộp thì QHKH lại nhiều hơn GDV rất nhiều
Thực sự em đang rất băn khoăn, nộp rồi lại rút. Tư vấn giúp em với anh chị ơi!
bạn tự tin vào vị trí nào thì cứ apply vị trí đó. 1m50 thì cứ ghi 1m55, đến lúc đi phỏng vấn đi đi đôi 7-10 phân vào. Quan trọng là mình biết che đi khuyết điểm thôi chứ khi bạn phù hợp với công việc thì ko ai lại đem cái chiều cao ra đánh trượt bạn đâu :D

Bidv rất tốt, áp lực chỉ tiêu không đáng lo vì nền khách hàng nhìn chung có sẵn, tuy nhiên, lượng công việc là rất nhiều. Môi trường và chế độ đãi ngộ tốt, lương mới vào của cn cấp 1 gần 10tr.
Dạo gần đây áp dụng tính lương theo xếp loại htnv, tuy nhiên chênh lệch k quá nhiều nên vẫn yên tâm thư thái.
Thi cử bên bidv thì khá minh bạch, ai giỏi đương nhiên đậu nên đừng có lo COCC ( mặc dù đương nhiên có nhưng thành phần này, lẽ dĩ nhiên vì nta phấn đấu thì phải đc tổ chức ưu tiên nhé)..
Rhwowngr thì tập trung vào 6 tháng và cuối năm, tuỳ vào chi nhánh xếp loại gì. TƯ có thưởng nhưng ít thôi :).
Sau tất cả tớ muốn nói là: nếu có một ngân hàng nào lương lậu chế độ ổn, đồng nghiệp môi trường làm việc thoải mái, áp lực chỉ tiêu ở mức chấp nhận được, và luôn luôn cải tiến, lắng nghe và thay đổi theo chiều hướng tích cực thì đó chính là bidv đấy.
Chúc các bạn tự tin thi thật tốt

bạn tự tin vào vị trí nào thì cứ apply vị trí đó. 1m50 thì cứ ghi 1m55, đến lúc đi phỏng vấn đi đi đôi 7-10 phân vào. Quan trọng là mình biết che đi khuyết điểm thôi chứ khi bạn phù hợp với công việc thì ko ai lại đem cái chiều cao ra đánh trượt bạn đâu :D
Cảm ơn tư vấn của bạn nhiều nhé, mình cũng đã có lúc tự động viên như vậy, nhưng nghĩ đến lúc phải lựa chọn giữa 1 ứng viên có ngoại hình với một ứng viên kém hơn thì đương nhiên họ sẽ chọn người có ngoại hình, còn năng lực có thể đào tạo được, mình đã từng nhận được lời khuyên thẳng thắn đến phũ phàng như vậy đấy.
Nhưng thôi sẽ cố gắng hết sức, vì cũng đâu còn cách nào khác nhỉ :) ! Fighting!

Anh/ chị cho em hỏi là theo quy định thì chỉ được nộp đơn vào 1 vị trí tại 1 chi nhánh. Còn trong file hướng dẫn ứng viên update thì có nói <Mỗi ứng viên có thể tạo nhiều hồ sơ phù hợp cho từng vị trí cần ứng tuyển>. Như vậy là em có thể nộp vị trí Chuyên viên Quản lý khách hàng ở 2 chi nhánh khác nhau không ạ? Và nếu được thì khi thi vòng phỏng vấn em phải phỏng vấn ở 2 chi nhánh ạ? Em xin cảm ơn! ^^

Mình up hồ sơ lên mà k nhận dc tin nhắn. Liệu sai sót gì k?. Mình vào phần 'Tạo hồ sơ". Rồi điền thông tin. Điền xong nhưng k có mục "NỘp". Vào quản lý hồ sơ thì vẫn có. Nhưng k đăngvkí được phần " Đăng kí nhận tin nhắn". Mọi ng gửi rồi cho mình ý kiến nha. Thanks...

Mình up hồ sơ lên mà k nhận dc tin nhắn. Liệu sai sót gì k?. Mình vào phần 'Tạo hồ sơ". Rồi điền thông tin. Điền xong nhưng k có mục "NỘp". Vào quản lý hồ sơ thì vẫn có. Nhưng k đăngvkí được phần " Đăng kí nhận tin nhắn". Mọi ng gửi rồi cho mình ý kiến nha. Thanks...
Bạn ơi bạn vẫn tạo đc hồ sơ à, mình rút hồ sơ đinh hôm nay nộp lại nhưng giờ sao mình sửa hồ sơ không được, nộp cũng không được nhỉ,

có ai giống mình không, tạo hồ sơ từ sáng giờ mà nhấp vào nút tiếp tục nó lại xoay vòng vòng ko chạy đc. huhu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,759
Thành viên mới nhất
eetamtamcolq
Back
Bên trên