BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Mấy bạn ghi tựa đề là tên chi nhanh mình dễ trả lời. Nhìn toàn là KQ ko bit trả lời sao
Sao biết hay vậy bạn :( 25 này mình ký hop đồng. Trời. Sẵn tiện cho mình hỏi. Hồi xưa mình làm cty thời gian có làm mã số thuế và mã số bảo hiểm xã hội. Giờ mình wua bank, bank yêu cầu cung cấp. Huhu. Giờ mình không biết mst với số bhxh của mình là gì?
Các bạn có ai giúp mình hem. Giờ goi dien cho cty cũ duoc không mọi người
khi nghĩ cty cũ, bạn sẽ được cty trả lại số bảo hiểm. cty ko trả số bảo hiểm là sai luật nha.
Khi làm cty mới, cty mới sẽ dựa trên sổ bảo hiểm bạn nộp để tiếp tục đóng bảo hiểm cho bạn..mã số thuế thì bạn vô trang web gõ cmnd là có thể tìm dc. còn số bảo hiểm thì ko dc nha bạn

khi nghĩ cty cũ, bạn sẽ được cty trả lại số bảo hiểm. cty ko trả số bảo hiểm là sai luật nha.
Khi làm cty mới, cty mới sẽ dựa trên sổ bảo hiểm bạn nộp để tiếp tục đóng bảo hiểm cho bạn..mã số thuế thì bạn vô trang web gõ cmnd là có thể tìm dc. còn số bảo hiểm thì ko dc nha bạn
Ngoài ra muốn nhận sổ bảo hiểm bạn phải bồi thường 1 khoảng tiền đào tạo :(((

Ngoài ra muốn nhận sổ bảo hiểm bạn phải bồi thường 1 khoảng tiền đào tạo :(((
không có đâu bạn ơi. bạn nghĩ thông báo trc 30 ngày theo đúng luật thì ko fai đền tièn nhá.
Luật lao động nha bạn
trừ khi bạn nghĩ ko dc chấp thuận và ko thông báo trc theo thời gian quy định thì đền tiền là phải râu

không có đâu bạn ơi. bạn nghĩ thông báo trc 30 ngày theo đúng luật thì ko fai đền tièn nhá.
Luật lao động nha bạn
trừ khi bạn nghĩ ko dc chấp thuận và ko thông báo trc theo thời gian quy định thì đền tiền là phải râu
Mình xin nghỉ từ 13/7, tới giờ vẫn chưa giải quyết xong. Lúc ký hđ đào tạo bạn làm phải 3 năm...nếu bạn làm ít hơn bạn phải đền (trừ TH bạn đc trưởng đơn vị trình miễn)... Bạn ko ăn ko vs NH đâu, mình đang cãi nhau vs nhân sự nè, bạn mình ở NH xxx làm thanh toán quốc tế đền 15 trđ khi qua vietin,... 1 chị ở cũng NH này làm qhe KH đền 12,3 trđ. Ko NH nào đào tạo ko công cho bạn đâu. Mình bị giữ 1 tháng lương, phụ cấp q2, q,3 và mình học nhiều hơn bạn kia 2 khoá đào tạo nên đền hđ gần 20 trđ đó,...

Luật lao động nha bạn
nó còn tùy thuộc vào các điều khoản trong HĐLĐ bạn ký và những thỏa thuận liên quan nữa như bảo mật ko cạnh tranh, cam kết này nọ. Bút sa gà chết thôi, ngay từ đầu đọc và chấp nhận kí rồi thì cứ thế mà làm :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,683
Thành viên mới nhất
sevnaliasmerch
Back
Bên trên