BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Review pv hôm nay tại 1 chi nhánh xxx - Hội đồng 9 người - Vui vẻ thân thiện
Vào intro bản thân. Xong 1 chú hỏi sao không về chi nhánh quê làm mà ở đây , có người yêu ở đây đúng ko :)) ( bị nói trúng tim các bạn ạ )
Sau đó chú giám đốc yêu cầu bốc thăm 3 câu hỏi :
1. DN mới thành lập có cần đăng kí con dấu với cơ quan công an không ?
2. Phong trào TDTT đang lên cao trong cán bộ nhân viên, vậy em là chủ doanh nghiệp có nên xây 1 phòng tập gym trong công ty cho mọi ng nâng cao sức khỏe ko ?
3. Mối quan hệ giữa NHNN và các NHTM là mối quan hệ gì ?
Sau đó các a chị hỏi một số câu hỏi phụ khác và hỏi văn nghệ thể thao. Vì mình dân thể thao, đá khắp các sân cỏ nhân tạo trong tỉnh nên 1 anh trong hội đồng bảo nhìn quen quen rồi nhớ ra.
Kêu nếu được nhận thì vào đá cho đội bóng chi nhánh 2 tháng thử việc ko được thua nếu ko sẽ không đc nhận. Haha.
Nói chung a chị vui vẻ thoải mái. Mình pv tầm 15 - 20' thôi. Chúc các bạn may mắn

Liệu gọi hỏi kq người ta có nói ko hở các bác??? em pv hôm 11/8
Đã ai được gọi điện báo đỗ trượt chưa báo cho anh em cái! huhu mai đi test MB mà em chẳng ôn gì cả, cả ngày vẫn giữ thói quen vào ub :3

Ca
Review pv hôm nay tại 1 chi nhánh xxx - Hội đồng 9 người - Vui vẻ thân thiện
Vào intro bản thân. Xong 1 chú hỏi sao không về chi nhánh quê làm mà ở đây , có người yêu ở đây đúng ko :)) ( bị nói trúng tim các bạn ạ )
Sau đó chú giám đốc yêu cầu bốc thăm 3 câu hỏi :
1. DN mới thành lập có cần đăng kí con dấu với cơ quan công an không ?
2. Phong trào TDTT đang lên cao trong cán bộ nhân viên, vậy em là chủ doanh nghiệp có nên xây 1 phòng tập gym trong công ty cho mọi ng nâng cao sức khỏe ko ?
3. Mối quan hệ giữa NHNN và các NHTM là mối quan hệ gì ?
Sau đó các a chị hỏi một số câu hỏi phụ khác và hỏi văn nghệ thể thao. Vì mình dân thể thao, đá khắp các sân cỏ nhân tạo trong tỉnh nên 1 anh trong hội đồng bảo nhìn quen quen rồi nhớ ra.
Kêu nếu được nhận thì vào đá cho đội bóng chi nhánh 2 tháng thử việc ko được thua nếu ko sẽ không đc nhận. Haha.
Nói chung a chị vui vẻ thoải mái. Mình pv tầm 15 - 20' thôi. Chúc các bạn may mắn
M mà bốc đc câu đầu thì trúng tủ, giờ ko phải đăng ký gì hết, luật dn 2014

cn m pv nhìn chung chả có gì, gt bản thân rồi bốc 3 câu hỏi. Câu m bôc toàn mọi ng đã rewiew rồi. Nhìn chung mọi ng ko phải ôn nhiều, m ôn chả trúng tí nào ^^. Ah có câu khủng hoảng ck trung quốc vì sao?

ừm, mình pv ở cn hcm sáng nay, CN hẹn 9h30 nhưng phải đến 10h30 mình mới đc pv, ngày đầu tiên, mấy bạn điểm cao nhất đợt test vừa rồi nên đc pv lâu mà, các bạn ngồi với nhau cứ hỏi vừa rồi đứng thứ mấy rồi chờ đếm số đến lượt mình cũng khá vui, khi biết mình là người tiếp theo thì ai cũng run đứng ngồi ko yên (mình cũng trong số đó, cũng nhờ vậy mà giải tỏa căng thẳng tốt lắm đấy)

Ấn tượng đầu tiên là hội đồng khá đông và gần gũi (ứng viên ngồi rất gần hội đồng, ngồi xung quanh 1 bàn họp, 2 thành viên gần nhất như ngồi cạnh mình vậy), bên này ko có bốc câu hỏi nghiệp vụ, chỉ bốc câu xã hội và tình huống. Mình đc hỏi 6-7 câu trước khi bốc 2 câu còn lại, trình tự thì như sau:
1.Giới thiệu về bản thân.
2.Em quê ở đâu
3.Tại sao em lại nộp vào BIDV.
4.Nếu được vào BIDV thì em mong muốn làm ở vị trí nào
5.Công việc em đang làm có quan hệ tốt với Giám đốc ko
6.Nếu em đc nhận bên này thì có kéo KH cũ về ko (mình hiện đang làm QHKH tại ngân hàng khác)
7.Kinh nghiệm làm việc tại vị trí cũ trước khi làm QHKH có giúp ích gì nhiều cho em ở vị trí mới ko

Sau khi trl hết các câu trên thì mình mới bắt đầu bốc thăm câu hỏi thì đc 2 câu sau:
8.Hãy bày những điểm nổi bật tình hình kinh tế/chính trị/xã hội vừa qua...
9.Em đang thuyết trình trước các "cấp tai to mặt lớn", đột nhiên em phát hiện ra slide trình bày của em có nhiều chỗ bị sai chính tả. Em hãy trình bày cách ứng xử, giải quyết khi gặp trường hợp trên

Trả lời xong 2 câu trên thì chị hỏi chính hỏi xem có ai hỏi nữa ko, cuối cùng một chị hỏi mình câu tiếng anh như sau: (mình nhớ mang máng)
10.Why do you go from ACB (ngân hàng cũ của mình) to TCB (ngân hàng mới mình đang làm). What make you change your job? (đại loại như vậy)
mình cũng phang một ít với vốn tiếng anh ít ỏi rồi c cũng cười sau đó kết thúc.

Sau khi pv xong thì mình phải lao ngay về cơ quan làm nốt việc nên ko kịp chia sẻ cho một vài bạn ở lại. Thôi bây giờ viết review để mọi người rút kinh nghiệm vậy, trong buổi pv vừa rồi mình trl và nói khá nhanh nên bị nhắc "em nói hơi nhanh". mình cũng xin lỗi và điều chỉnh lại nhịp độ. Buổi pv có điểm được, điểm mất nên mình cũng ko hy vọng nhiều vì điều cuối cùng quan trọng là HDPV có thích mình ko thôi.

Toàn bộ quá trình mình miêu tả xong hết rồi. Thôi chúc các bạn thành công nhé, cùng hóng kết quả như bao người ...

Chỉnh sửa lần cuối:
cn m pv nhìn chung chả có gì, gt bản thân rồi bốc 3 câu hỏi. Câu m bôc toàn mọi ng đã rewiew rồi. Nhìn chung mọi ng ko phải ôn nhiều, m ôn chả trúng tí nào ^^. Ah có câu khủng hoảng ck trung quốc vì sao?
câu này có xem rồi
- do 2/3 số người tham gia trên thị trường ck chưa học hết phổ thông
- giá trị cổ phiếu tăng ảo, không đi kèm với tăng trưởng kinh tế
- sự cứu trợ từ chính phủ TQ chưa phù hợp làm cho thị trường càng nghiêm trọng hơn
- khối ngoại rút khỏi thị trường trước đó do mất niềm tin và e ngại
- ... gì gì đó ko chém ra nổi nữa :))l

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff