BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Trên sbv.gov thì
Khối NHTM Nhà nước bao gồm Ngân hàng Thương mại Cổ phần Công thương Việt Nam, Ngân hàng Thương mại Cổ phần Ngoại thương Việt Nam, Ngân hàng thương mại TNHH MTV Xây dựng Việt Nam, Ngân hàng TM TNHH MTV Dầu Khí Toàn Cầu, Ngân hàng thương mại TNHH một thành viên Đại Dương
Ko thấy nhắc đến Agribank??
Theo sbv thì Nhtm gồm nhtm nhà nc (chỉ có duy nhất agri) nhtm cổ phần trong nc và nh 100% vốn nc ngoài.
Ngoài nhtm còn có nh liên doanh, nh chính sách, nh hợp tác xã ( tiền thân của nó là quỹ tín dụng nhân dân trung ương)

Theo sbv thì Nhtm gồm nhtm nhà nc (chỉ có duy nhất agri) nhtm cổ phần trong nc và nh 100% vốn nc ngoài.
Ngoài nhtm còn có nh liên doanh, nh chính sách, nh hợp tác xã ( tiền thân của nó là quỹ tín dụng nhân dân trung ương)

Đúng là trong mục NHTMNN chỉ nói đến Agribank
Còn thông tin phía trên là mình lấy từ Thống kê -> hoạt động của các TCTD -> thống kê một số chỉ tieu cơ bản tính đến ngày 31/6/2015 cũng tren trang sbv.gov lun.
Mình thấy hai Thông tin này trái ngc nhau nên ko bít cái nào chính xác hơn.
Banh có thể vào đây xem thử http://www.sbv.gov.vn/portal/faces/...&_afrWindowMode=0&_adf.ctrl-state=w0lexv6n0_4

Ngân hàng nhà nước là ngân hàng mà nhà nước chiếm 100% vốn ? => Như thế thì có ngân hàng TNHH MTV Agribank, Ngân hàng Xây dựng (mua 0 đồng / cổ phần), ngân hàng GP (0 đồng / cổ phần), ngân hàng Ocean ( 0 đồng / cổ phần). Còn lại là các ngân hàng TMCP và ngân hàng vốn 100% nước ngoài. Vietin, Exim, Vietcom...cũng chỉ là ngân hàng TMCP thôi dù có cổ phần của nhà nước

ủa, số tiền nộp tiết kiệm mới trích dự trữ bắt buộc chứ bạn, số tiền đi vay tùy vào nhóm nợ trích dự phòng theo tỷ lệ 052510 và 0.75 nhé

nếu người ta hỏi đúng như bạn nói thì hỏi xoáy bạn rồi. để xem b phân biệt đc thuật ngữ "dự trữ bắt buộc" và "dự phòng rủi ro" ko ấy. b trl như mình nói là ok
HÌ,mình tks bạn nhé :D, cái tội ko đọc kĩ thấy đi vay giữa các TC TD là phát hoảng :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên