BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

thực ra cô bạn và thí sinh nghỉ vậy cũng ko sai. chỉ trách là trách đề bài ko nói rỏ ràng là tính đầu kỳ 2013 hay đầu kỳ 2014. mà chỉ nói chung chung là phân tích tình hình tài chính đầu kỳ.

nhưng nếu xét trên góc độ thực tế nếu mình là 1 nhân viên phân tích tài chính ...
vào ngày 1/1/2014 khi nhận được báo cáo tài chính năm 2013 của 1 công ty thì tất nhiên mình phải lấy số liệu cuối kỳ của năm 2013 để phân tích
( số liệu cuối kỳ 2013 là nó phản ánh quá trình sản xuất kinh doanh của 1 doanh nghiệp từ ngày 1/1/2013 đến ngày 31/12/2013 ) và lấy đó làm số liệu cho đầu kỳ 2014

vì số liệu
đầu kỳ 2013 thực chất là của cuối kỳ 2012 chuyển sang
nếu chúng ta lấy số liệu đầu kỳ 2013 để phân tích thì thực chất chung ta đang phân tích báo cáo tài chính năm 2012 ( cuối kỳ 2012 chuyển sang đầu kỳ 2013, 1/1/2012 đến 31/12/2012 )

nói túm lại đề này người ra đề ko nói là tính đầu kỳ 2013 hay đầu kỳ 2014 nên hy vọng là tính đầu kỳ 2013 ( mình cũng tính đầu kỳ 2013 :D ) và cũng ko phải tự nhiên mà người ta bắt sửa đề ở đầu kỳ 2013.... mà đôi lúc đó cũng là 1 cái bẫy.... :D

nếu đáp án lấy đầu kỳ tính mình cũng ko phục. mà lấy cuối kỳ mình cũng ko phục, hy vọng người ra đề nên cho cả 2 đều đúng.
tại vì đề ra thế nên mình thích lấy số liệu nào tính là quyền của mình
Em thì thấy sai ban đầu nhưng sửa xong nợ ngắn hạn gần 30.000 trong khi tài sản ngắn hạn có gần 20.000. Một doanh nghiệp mất cân đối vốn kinh khủng :))).

Mà bên BIDV có tuyển công bằng không các bạn? Hay là chỉ tuyển hình thức thôi?

Đề thi Bi Ai Đi Vi
Kết quả cũng đậm sắc màu bi ai.
Đề thi không phải quá dài.
Cớ sao lại khiến ai ai đau đầu.
Đề có nói làm tròn đâu.
Hai phẩy bảy sáu (2.76) lấy tròn thành ba (3)
Khắp muôn nơi tiếng trách la.
Đầu kỳ là mấy sao ra thế này.
Trường Đào tạo đó có hay.
Đề ra như vậy ai còn dám thi.

Hi hi hi
Hi hi hi @@!

Sửa đề vì đơn giản chắc có thí sinh thắc mắc: nợ ngắn hạn +nợ dài hạn # Nợ phải trả. Nên sửa lại cho = thôi :D. Phòng mình cũng có 1 thí sinh thắc mắc ở câu hỏi chung sao có 1 câu mà 2 đáp án giống nhau, một lúc sau thấy giám thị đi hỏi và về trình bày là đề không sai chỉ là sắp xếp theo mức độ quan trọng thôi, câu Chứng khoán hoá thì phải
Cảm giác bạn thi cùng phòng với mình. Phòng 16 :D

Nghe các bạn nói và tổng hợp từ đầu tới giờ >< ta mình làm đc 30% còn td đc khoảng 40-50đ là hết cỡ >< thôi chào bidv :(((((
Cảm thấy đắng lòng :()(((

Nghe các bạn nói và tổng hợp từ đầu tới giờ >< ta mình làm đc 30% còn td đc khoảng 40-50đ là hết cỡ >< thôi chào bidv :(((((
Cảm thấy đắng lòng :()(((
Cứ bình tĩnh bạn ơi, biết đâu trên diễn đàn toàn người sai đồng cảm với nhau, kết quả chưa có mình vẫn còn quyền hy vọng mà ;)
Mà mình có thấy bạn nào tổng hợp đáp án Tiếng Anh đâu nhỉ, bản thân thì điền bừa là chính, cảm tính là chủ yếu nên cũng đang mong chờ pro nào post cái đáp án Tiếng Anh để còn biết % như nào.
À bạn bảo chấm xong 2 ngày rồi thế bạn biết khi nào công bố điểm không?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,717
Thành viên mới nhất
phishmerch
Back
Bên trên