BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

vòng test chọi với các ứng viên khác. Vòng phỏng vấn chọi với cả hội đồng nữa nên mệt hơn ấy nhỉ.

Bạn hiểu sai rồi. Người ta chỉ sử dụng các "giá trị bình quân" khi tính các chỉ số mang tính chất "thời kỳ", như chỉ số Vòng quay VLĐ = DTT/ TSLĐ bình quân (bởi vì DTT là 1 chỉ số phản ánh thời kỳ, mà TSLĐ lấy từ bảng CDKT thì mang tính thời điểm nên người ta sẽ lấy bình quân trong kỳ). Còn những chỉ số mang tính "thời điểm" như hệ số thanh toán hiện thời, hệ số thanh toán nhanh,..... thì người ta sẽ lấy giá trị thời điểm (trong bảng CDKT).
Nói chung là số liệu thuộc cùng 01 bảng thì không bình quân, còn nếu số liệu lấy từ 02 bảng khác nhau thì phải tính bình quân.

Dạ thưa, ngược lại thì người ta mới đòi hỏi 2 chữ đó chứ đầy đủ quá rồi thì "bạn già" nghĩ mình có rãnh không mà nói chuyện đó?!! Đâu phải ai thi điểm cao cũng có điều kiện để lên tp học trường top đâu, mỗi người mỗi cảnh mà. "Bạn già" có chắc học trường top thì luôn điểm cao hơn trường công lập dưới quê không, có muốn lấy điểm thi đh ra so không?!! :)
Bạn trẻ đòi công bằng chán chưa, chán thì lượn khỏi topic cho bớt loãng dùm mọi người đi nhé. Còn không thì cứ ATSM với cái điểm thi đh tiếp đi, chắc ko còn ai rỗi hơi quote bài bạn tiếp đâu hen. :)

mình cứ có niềm tin là mình pass vòng 2 đi, giờ bàn qua phỏng vấn là vừa rồi, giờ cái j qua cho qua thôi. bàn về mấy câu trắc nghiệm, lại cứ ngồi suy nghĩ thêm, trong khi cũng ko sửa đc nữa. Hướng đến tương lai thôi:D.
Tôi thấy bạn nói rất đúng.

:)
ĐỀ THI CV GDV (19/07/2015)
em nhớ mỗi đề thi tự luận thôi.
trong tháng 6/2015 NHTM A có các nghiệp vụ sau
1. Kh đến trả nợ lãi vay và gốc, tiền vay thuộc nhóm nợ đủ tiêu chuẩn st: 18 tỷ, kỳ hạn 12th đến kỳ hạn thu nợ gốc và lãi vay ngày 25/6/2014 ls 0.8%/tháng. Kh trả bằng tm 3 tỷ còn lại thanh toán qua kênh NHNN (NH đã thu lãi tháng trước 25/5/2015)
2. chi chương trình khuyễn mãi cho khách hàng gửi tieets kiệm, chi luôn bằng tm 40tr
3. trong q2 đã trích lập quỹ dự phòng rr 45.000tr, trong quý số trích lập dprr là 20000tr
4. chứng khoán đến thời gian đáo hạn, giao dịch qua ngân hàng NHNN, mệnh giá:65tr, thực thu lãi 70tr, trong đó 60tr ngân hàng đã dự thu lãi.
5. thanh lý TSCD (ng 330tr, khts 310tr) chi phí thanh lý tscd 25 tr, VAT 10%. bán được 100tr chưa gồm VAT thu bằng tiền mặt.
6. trích chi phí chờ phân bổ trái phiếu đã phát hành (câu này thì e ko nhớ số tiền, chỉ biết là thuộc về chiết khấu GTCG)
7. tu sửa, sửa chữa nhà cửa của BIDV, thanh toán qua tài khoản tại NHNN st 1650tr (10%VAT, không được tính giảm trừ)
8. phát máy tính cho 25 nhân viên mới vào làm việc tại BIDV giá trị 250tr đ (sử dụng trong 3 năm, chi phí tính ngay tại thời điểm) – cái này em ko biết làm nên ko nhớ nữa ạ L
9. trích lập quỹ dự phòng thất nghiệp: 5000trd, trích trả lương bằng tm 1700trd, trả bằng tiền mặt khen thưởng CBNV: 2000trd
còn 10 ý thì em nhớ được có 9 ý ạ
y/c:
a. hạch toán nghiệp vụ kinh tế phát sinh
b. biết doanh thu tháng 6 là 10.000trd, chi phí là 50000trd. doanh thu trong tháng tăng/giảm ntn,tính lợi nhuận, doanh thu, chi phí (thuế TNDN 25%)
c. biểu diễn trên sơ đồ chữ T biến động tài khoản TG NHNN, biết số dư là 38.718.004.800đ
Ai nhớ đúng hoặc nhớ đủ thì bổ sung hộ em với ạ :D
Còn 1 câu hình như là: thu phí bảo lãnh 6 tháng đầu năm 1000 triệu đồng :)

Các bác xem hộ đáp án phần bài tập lớn thế này đúng ko ạ :)
51. A (cái mà xét vay hạn mức đáp án dài dài)
52. Doanh thu/ tslđ bình quân
53. 5.8 vòng
54. 36.03
55. 18 tỷ
56. 1.13
57. Đáp án khác
58. Đáp án khác
59. 0.88
60. 0.12
61. 428 (nhiều ng bảo 418 @@)
62. 98.26
63. E ko nhớ đáp án...
64. Đáp án khác
65. 0.77

Chắc đúng đc tầm bao nhiêu câu hả các bác :D

Mình chỉ ghi lại đáp án ABCD nên ko nhớ chính xác từng số mà nhìn qua thì trùng với bạn tầm 1/2 r =)) hy vọng bọn mình cùng ko sai =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên