BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Mấy anh/chị cho em hỏi như mọi năm thì ví dụ như ở tại chi nhánh mình thi thì bidv vẫn lấy theo thứ tự từ trên xuống đến khi đủ chỉ tiêu để phỏng vấn nhưng nếu điểm thi của mọi người đều thấp quá thì họ cod chuyển người có điểm cao hơn thi từ chi nhánh khác đến mà k lấy những ng đã đk từ trước k ạ

Mấy bạn CV GDV BA THÁNG HAI làm bài được hok. Điểm danh đi :( Tui xác định là tạch rồi ý =.=

mình xin phép hỏi mọi người mấy câu này:

1. bt tính dụng 1: tính vòng quay vlđ = dthu / tslđ bq = 190/ 32,5 = 5, 846... nên mình chọn đáp án khác vì có đáp án đó để chọn (chứ mình không chọn 5,8)

nên câu sau tính tlsđ năm sau mình cũng tính ra 35,75 và chọn đáp án khác (vì theo mình nghĩ, giả thiết cho vòng quay vlđ ko đổi, dthu tăng 1,1 lần thì tslđ cũng tăng 1,1 lần nên 32,5 x 1,1 = 35,75)

2. bt tín dụng 2: tháng 1/2014 dn trình hồ sơ xin vay vốn cho năm 2014, trong hồ sơ có bảng CĐKT năm 2013, có cột đầu kỳ và cuối kỳ)

theo mình hiểu ở đây dn xin vay vốn cho năm 2014 thì nh cũng sẽ quan tâm đến các hệ số của dn ở đầu kỳ 2014 (tức là cuối 2013) nên các câu hỏi của bài này mình cũng tính theo cách hiểu ấy, chứ không hiểu đầu kỳ trong câu hỏi là đầu kỳ trong bảng CĐKT

mong mọi người cùng thảo luận, mình mới thi nh lần đầu nên không biết quan điểm của các nh khi ra đề tuyển dụng là như thế nào, nhưng thấy đề lần này hơi khỏ hiểu (đối với mình)

p/s; đề nghị thảo luận mang tính xây dựng chút ạ, mình dốt lắm, nhưng bạn nào mà chém bão quá thì xin mời ra biển ạ
Có thể bạn đúng nhưng t nghĩ thế này:
- Hồ sơ vay vốn vào 1/ 2014 ngân hàng muốn biết tình hình công ty năm nay so với đầu năm 2013 (so cùng thời điểm) , #với thực tế hoạt động công ty bằng trực quan
- Đề bài cho bẳng cân đối 2013 ghi là đầu kỳ và cuối kỳ, câu hỏi k nói rõ là các chỉ số thanh toán đầu năm 2014 hay đầu năm 2013
- T vẫn nghĩ là lấy số liệu đầu năm 2013 là đúng.
ps: chờ ý kiến cao thủ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,735
Thành viên mới nhất
hotmulliganmerc
Back