BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

cho em hỏi vòng phỏng vấn các năm trước là ở chi nhánh hay là pv tập trung ạ? vì nhà xa quá nên không biết có tham gia được không :(

Anh ơi cho em hỏi chi nhánh em lấy 6 QLKH. Vòng test này có 46 ng + 6 ng miễn test --> thì sẽ lấy bao nhiêu người trên 52 người này để vào vòng pv ạ ? em cám ơn anh trước nhé!
thông thường BIDV hay các NH khác sẽ lấy x8 chỉ tiêu vào vòng viết, x4 chỉ tiêu vào vòng phỏng vấn bạn ạ. Chi nhánh b 6 chỉ tiêu thì tự nhẩm ra. 6b đặc cách + 18b qua vòng thi viết nha :)

Mệt với bài này quá. Tớ tính 4 câu đầu đúng còn câu cuối ko ra đáp án. Tìm mãi ko ra chỗ sai. Biết đâu là D. Đáp án khác :))) Thôi mặc kệ đi.
Nói chung là 17 C, 18B, 19C, 20A và câu 21 khả năng cao là C :)) tớ tính lệch tầm cỡ 9 đơn vị thôi :)))
@nhinngocaigi chưa đọc gì cả. Đã ôn được gì đâu.
bạn ơi cho mình xin bài giải vs linhthuan93( gmail) với

thông thường BIDV hay các NH khác sẽ lấy x8 chỉ tiêu vào vòng viết, x4 chỉ tiêu vào vòng phỏng vấn bạn ạ. Chi nhánh b 6 chỉ tiêu thì tự nhẩm ra. 6b đặc cách + 18b qua vòng thi viết nha :)
Thế chi nhánh mình 1 chỉ tiêu 12 bạn đặc cách thì 10 bạn thi viết tạch hết à :gach:

t có đọc ở đâu đó, và cũng xem thoáng qua bài giải trên mạng, giờ lục tìm lại thì ko biết mình dùng từ khóa gì để tìm ra nó, bạn nào biết thì chỉ dùm mình với nha:
có phần này mình đang rất phân vân, hic: "chỗ lãi ân hạn không nhập gốc thì không tính giá trị thời gian của phần lãi này nếu khách hàng không trả sau thời gian ân hạn" có đúng ko?
và nếu đúng thì khi tính lợi nhuận sau thuế thì phần lãi ân hạn này mình ko trừ đi?
rất mong sự hồi đáp từ mọi người

cho em hỏi vòng phỏng vấn các năm trước là ở chi nhánh hay là pv tập trung ạ? vì nhà xa quá nên không biết có tham gia được không :(
vòng phỏng vấn sẽ diễn ra tại chi nhánh bạn ạ
có điều mình nghĩ cái bạn nên lo bây giờ là làm sao qua vòng thi viết đã. (tất nhiên là trừ trường hợp bạn đc miễn thi viết.) :D

Kiểm tra hết rồi anh nhé. Em không có tên. Nhìn chung là rất hy vọng, rất đầu tư thời gian và công sức mà thât vọng thì nhớ mãi không bao giờ quên. :)) Thôi tạm biệt BIDV vậy. :))
Mình có 1 thắc mắc muốn hỏi các "ngài" tuyển dụng của BIDV (VCB) tại sao lại không tuyển sinh viên tốt nghiệp hệ liên thông đh chính quy, Bộ GD-ĐT đã quy định là 2 bằng có giá trị ngang nhau mà (liên thông cq như bằng đh chính quy 4 năm). Tôi cho rằng họ nghĩ điểm đầu vào của sinh viên hệ liên thông thấp (tôi đồng ý là đúng 1 phần) nhưng có rất nhiều bạn chấp nhận học cao đằng với điểm 19-20đ (điểm đh) để sau này được học đúng ngành, đúng trường mình thích (ví dụ: FTU-24đ, UEL-23đ,..) chứ đâu phải ai học cao đẳng cũng bèo bọt là 11đ;12đ (thậm chí là điểm thi CĐ) đâu. Vậy mà 1 số trường các ngài cho vào danh sách top thì thử coi lại coi có nhiều năm chỉ lấy có 18đ chứ nhiêu(vd: đh kinh tế tp.hcm; hv ngân hàng, đh ngân hàng mấy năm gần đây)!! Thế mà khi tuyển dụng thì để 1 câu phũ phàng đến vậy!! Nếu vậy thì xin các "ngài" yêu cầu Bộ GĐ-ĐT đừng có cho tuyển sinh liên thông làm gì để các bạn khi thi đại học/ khi nộp nguyện vọng không bị hiểu lầm cái câu "2 bằng này có giá trị ngang nhau, cùng là đại học chính quy"!! Tất cả đều phải thi tuyển rồi mới >> phỏng vấn , vậy mà không chấp nhận bằng này bằng kia. Nếu các ngài sợ tiêu cực do COCC thì là do lỗi của người tuyển dụng chứ không phải của người học, người ta học gì thì kệ người ta, cái quan trọng là người ta thi được, làm được mới quan trọng chứ sao lại phân biệt như vậy?!!!

Mình có 1 thắc mắc muốn hỏi các "ngài" tuyển dụng của BIDV (VCB) tại sao lại không tuyển sinh viên tốt nghiệp hệ liên thông đh chính quy, Bộ GD-ĐT đã quy định là 2 bằng có giá trị ngang nhau mà (liên thông cq như bằng đh chính quy 4 năm). Tôi cho rằng họ nghĩ điểm đầu vào của sinh viên hệ liên thông thấp (tôi đồng ý là đúng 1 phần) nhưng có rất nhiều bạn chấp nhận học cao đằng với điểm 19-20đ (điểm đh) để sau này được học đúng ngành, đúng trường mình thích (ví dụ: FTU-24đ, UEL-23đ,..) chứ đâu phải ai học cao đẳng cũng bèo bọt là 11đ;12đ (thậm chí là điểm thi CĐ) đâu. Vậy mà 1 số trường các ngài cho vào danh sách top thì thử coi lại coi có nhiều năm chỉ lấy có 18đ chứ nhiêu(vd: đh kinh tế tp.hcm; hv ngân hàng, đh ngân hàng mấy năm gần đây)!! Thế mà khi tuyển dụng thì để 1 câu phũ phàng đến vậy!! Nếu vậy thì xin các "ngài" yêu cầu Bộ GĐ-ĐT đừng có cho tuyển sinh liên thông làm gì để các bạn khi thi đại học/ khi nộp nguyện vọng không bị hiểu lầm cái câu "2 bằng này có giá trị ngang nhau, cùng là đại học chính quy"!! Tất cả đều phải thi tuyển rồi mới >> phỏng vấn , vậy mà không chấp nhận bằng này bằng kia. Nếu các ngài sợ tiêu cực do COCC thì là do lỗi của người tuyển dụng chứ không phải của người học, người ta học gì thì kệ người ta, cái quan trọng là người ta thi được, làm được mới quan trọng chứ sao lại phân biệt như vậy?!!!
BIDV có nhận bằng liên thông mà bác ? chỉ là chi nhánh cấp 2 thôi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,604
Thành viên mới nhất
misotamtaem
Back