BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 1/2016 trên TOÀN HỆ THỐNG [23.03-27.03.2016]

Bác tính giúp em bài này cái?
Dự án của công ty là trang bị dây chuyền trị giá 1200 triệu, thời gian sử dụng 6 năm. Dự án tạo nhu cầu bổ sung vốn lưu động thường xuyên 200tr, doanh thu thuần 550tr (dự kiến), chi phí hoạt động không kể khấu hao là 200tr, khi dự án kết thúc có thể thu hồi toàn bộ vốn lưu động và thu về thanh lý TSCD là 20tr ( đã trừ chi phí thanh lý)
Tính NPV của dự án biết:
- Dây chuyền khấu hao theo phương pháp đường thẳng
- Chi phí sử dụng vốn 10%, cty không bị giới hạn vốn đầu tư, thuế TNDN 25%

Cái bổ sung VLĐ này đơn thuần là đưa vào năm 0 thôi bạn, chứ không phải năm nào cũng cần 200 đâu.

Cuối tuần này lịch thi thế thì thường khoảng sau bao lâu sẽ có pv vậy mọi người. Mà phỏng vấn thường vào cuối tuần hay sẽ diễn ra trong tuần vậy :)

Đưa về năm 0 là sao bác, bác nói rõ ra dùm em được không ạ

Là ở năm 0, ngoài vốn đầu tư ban đầu cho dự án, thì dự án cần thêm 1 lượng vốn lưu động nữa để triển khai. Tuy nhiên, vốn lưu động này sẽ được thu hồi khi dự án kết thúc.

Là ở năm 0, ngoài vốn đầu tư ban đầu cho dự án, thì dự án cần thêm 1 lượng vốn lưu động nữa để triển khai. Tuy nhiên, vốn lưu động này sẽ được thu hồi khi dự án kết thúc.
Bcá tính giúp em ra kết quả được ko? Em vẫn chưa rõ lắm!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,731
Thành viên mới nhất
Lưu Nguyệt
Back
Bên trên