BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 1/2016 trên TOÀN HỆ THỐNG [23.03-27.03.2016]

Mình review lại cho các bạn như đã hứa nhé. Sáng này mình đc hẹn PV lúc 8h ở SGD 2, cũng bì áp chót nên đợi đến hơn 10h mới được PV. Hội đồng bao gồm 8 người PV theo hình thức bốc thăm trúng thưởng bao gồm: Nghiệp vụ, kiến thức xã hội và câu hỏi tình huống.
Mình bốc được những câu hỏi như sau:
+ Nghiệp vụ:
Trong kế toán ngân hàng nghiệp vụ nào sau đây ko được ghi số âm trong bảng cân đối kế toán:
a. dự phòng...
b. dự phòng rủi ro tín dụng
c. khấu hao TSCĐ
d. chiết khấu trước cho ....(ko nhớ nữa vì lạ lắm)
+ Kiến thức xã hội: Em hãy nêu các ảnh hưởng của môi trường đến tài nguyên nước
+ Tình huống: Hãy nêu 5 thói quen tốt của em
Các chị đi PV chung toàn người có kinh nghiệm với điểm cũng cao hơn nên mình cũng chẳng hy vọng, tâm lý chém gió là nhiều :D
Chúc các bạn phỏng vấn sau may mắn :D
bạn ơi bạn trả lời câu hỏi nghiệp vụ có cần giải thích không?

Các bạn cho mình hỏi. Bằng Toeic của mình hết hạn. Phòng nhân sự kêu mình bổ sung bằng tiếng anh. Mình nộp bằng C dc ko mọi người?
bằng toeic hết hạn phòng nhân sự ko chịu hả bạn. mình cũng toeic hết hạn rồi sao ta, mình chỉ có bằng B, ko có bằng C nữa

Thế rốt cuộc tính điểm cộng thi viết v pv/2 hay điểm thi viết chỉ là dkien để pv thôi mng? Người thì bảo cộng 2v, hn có bạn bảo có bạn dc miễn thi viết hỏi chị thu hso là ko có điểm thi viết thì tnao, c ấy bảo ko cộng 2vong, điểm thi viết chỉ là dk để vào pv thôi... Hoang mang ghê!!!
P/s: Già rồi mà chưa có kno NHang có hy vọng ko cả nhà, hic..!? Nên ôn bắt đầu từ đâu ạ?

Thế rốt cuộc tính điểm cộng thi viết v pv/2 hay điểm thi viết chỉ là dkien để pv thôi mng? Người thì bảo cộng 2v, hn có bạn bảo có bạn dc miễn thi viết hỏi chị thu hso là ko có điểm thi viết thì tnao, c ấy bảo ko cộng 2vong, điểm thi viết chỉ là dk để vào pv thôi... Hoang mang ghê!!!
P/s: Già rồi mà chưa có kno NHang có hy vọng ko cả nhà, hic..!? Nên ôn bắt đầu từ đâu ạ?
đc miễn thi viết thì 100% là pv mà bạn, còn bình thường thì t nghĩ vẫn chia trung bình điểm 2 vòng.

Các bạn cho mình hỏi có nhất thiết phải đúng người đi nộp hồ sơ không vì mình đang không ở hn mà t6 là hết hạn nộp rồi :((

Phương thức tính điểm sau vòng 2 và vòng 3 để xét tuyển:
- Đối với thí sinh dự thi vòng 2:
Điểm sau 2 vòng = (Điểm TB theo trọng số vòng 2 + Điểm vòng 3)/2
Điểm trọng số vòng 2 = Điểm nghiệp vụ * 70% + Điểm tiếng Anh * 30%
- Đối với thí sinh miễn thi vòng 2:
Điểm sau 2 vòng thi = Điểm vòng 3
Xếp từ cao đến thấp cho hết chỉ tiêu :D

Phương thức tính điểm sau vòng 2 và vòng 3 để xét tuyển:
- Đối với thí sinh dự thi vòng 2:
Điểm sau 2 vòng = (Điểm TB theo trọng số vòng 2 + Điểm vòng 3)/2
Điểm trọng số vòng 2 = Điểm nghiệp vụ * 70% + Điểm tiếng Anh * 30%
- Đối với thí sinh miễn thi vòng 2:
Điểm sau 2 vòng thi = Điểm vòng 3
Xếp từ cao đến thấp cho hết chỉ tiêu :D
hehe =) chi nhánh mình tuyển có một giao dịch viên, thật là cuộc chiến không cân sức, lại không có kinh nghiệm gdv để có điểm công nữa. kaka:confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,600
Thành viên mới nhất
thecrampsmerch
Back
Bên trên