Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

Thì đề như 1 bạn đã nói.có 3 phần,
Phần 1 là 3đ trắc nghiệm,là những câu hỏi về ngân hàng,và 1 số thông tư @@
Phần 2 2đ,có 2 câu lý thuyết
Phần 2 5đ,2 câu bài tập,xoay quanh các nghiệp vụ thôi.
bạn chụp ảnh up lên cho mội người xem với@@@ tình trạng này có người đâm đầu vào gối cho đỡ tức mất,thi với thố chả có một tí tín hiệu nào cả 8-x 8-x 8-x

Mình cũng từng được học qua 2 môn đó, và cũng tham khảo thêm những văn bản như QĐ 493/2005, QĐ 18/2007 sửa đổi 493 và QĐ 469/2012 của Agribank thì ko hề có quy định nợ quá hạn từ nhóm 2-5 đâu, chỉ có nợ xấu mới quy định từ nhóm 3-5 thui. Bạn có thể tham khảo thêm.
Còn định nghĩa rủi ro ls thì đúng như bạn ghi, nhưng ko bít ý bạn muốn nói là ntn? Có phải ý bạn thì câu đó là rủi ro ls đúng hơn là rủi ro td?
Mình đồng ý với trungnam2304 về đáp án câu 1. Nếu NH phân loại nợ theo phương pháp định lượng thì nợ quá hạn dưới 10 ngày vẫn chưa đc phân loại sang nhóm 2 mà.

Mình cũng từng được học qua 2 môn đó, và cũng tham khảo thêm những văn bản như QĐ 493/2005, QĐ 18/2007 sửa đổi 493 và QĐ 469/2012 của Agribank thì ko hề có quy định nợ quá hạn từ nhóm 2-5 đâu, chỉ có nợ xấu mới quy định từ nhóm 3-5 thui. Bạn có thể tham khảo thêm.
Còn định nghĩa rủi ro ls thì đúng như bạn ghi, nhưng ko bít ý bạn muốn nói là ntn? Có phải ý bạn thì câu đó là rủi ro ls đúng hơn là rủi ro td?
:D tại giảng viên dạy mình ( cô Trầm Xuân Hương ) phân loại vậy. Tìm hiểu trên mạng thì cũng thấy ngta phân biệt nợ quá hạn và nợ xấu như vậy, mình cũng ko chắc. Rất có thể bạn đúng :) hic....uhm, mình nghĩ rủi ro lãi suất thì chính xác hơn. Các nguyên nhân dẫn tới rủi ro tín dụng ko có nguyên nhân về lãi suất. ^^ dù sao thì mình cũng thi kế toán nên ko rành bên này. Bạn chắc ôn tập tốt hơn mình nhiều :). Còn câu thấu chi thì mình đọc giáo trình có ghi là thực hiện trên tài khoản vãng lai. Mình chưa thực sự hiểu tài khoản vãng lai có phải là TK tiền gửi Thanh toán ko.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
:D tại giảng viên dạy mình ( cô Trầm Xuân Hương ) phân loại vậy. Tìm hiểu trên mạng thì cũng thấy ngta phân biệt nợ quá hạn và nợ xấu như vậy, mình cũng ko chắc. Rất có thể bạn đúng :) hic....uhm, mình nghĩ rủi ro lãi suất thì chính xác hơn. Các nguyên nhân dẫn tới rủi ro tín dụng ko có nguyên nhân về lãi suất. ^^ dù sao thì mình cũng thi kế toán nên ko rành bên này. Bạn chắc ôn tập tốt hơn mình nhiều :). Còn câu thấu chi thì mình đọc giáo trình có ghi là thực hiện trên tài khoản vãng lai. Mình chưa thực sự hiểu tài khoản vãng lai có phải là TK tiền gửi Thanh toán ko.

Ah, tài khoản vãng lai là một dạng tài khoản bao gộp tính chất của tài khoản tiền gửi (lúc đầu là tk tiền gửi thanh toán) và tài khoản tiền vay (sau khi bạn yêu cầu nh mở 1 hạn mức thấu chi thì sẽ có thêm cái nì). Nếu giải ngân tiền vay thì ghi vào bên nợ của TK vãng lai, nếu thu nợ thì chuyển thẳng thu nhập vào bên có TK lun.
Ah mà bạn học trường nào vậy, ko bít có học chung trường ko :)

Ah, tài khoản vãng lai là một dạng tài khoản bao gộp tính chất của tài khoản tiền gửi (lúc đầu là tk tiền gửi thanh toán) và tài khoản tiền vay (sau khi bạn yêu cầu nh mở 1 hạn mức thấu chi thì sẽ có thêm cái nì). Nếu giải ngân tiền vay thì ghi vào bên nợ của TK vãng lai, nếu thu nợ thì chuyển thẳng thu nhập vào bên có TK lun.
Ah mà bạn học trường nào vậy, ko bít có học chung trường ko :)

^^ thks bạn. mình học Kinh Tế Tp.HCM ^^

mình thi KV1 còn mấy câu vẫn chưa biết làm thế nào, vậy mà có đề thi năm ngoái của kv2,3 cũng chưa học đến nơi, chít mất thoai :((((, ai có đáp án đề Tín dụng trắc nghiệm của kv2,3,4 thì share mình với nhé. thks cả nhà nhìu nhìu ạ :)

bạn có đề kv4 k gửi cho mình xin nha.thanks

Ở trong nội dung topic chủ topic có post link download bộ tài liệu ôn thi đợt này đấy các bạn. Rất nhiều đề tín dụng & kế toán, các bạn thoải mái ôn ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên