Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
kế toán ngân quỹ là gì thế mọi người ơi???mình đang apply cái này mà ko biết cụ thể nó là gì,có giống nhân viên ngân quỹ ko thế

Sao lại 1 môn? 3 môn rõ ràng mà, nghiệp vụ, tin học và tiếng anh đó![/QUOTe
sorry bạn. mình nhầm.anh văn sao nhỉ.ngữ pháp chắc giống TOEIC hả mấy bạn????????

- - - Updated - - -

1. Đơn xin việc;
2. Phiếu đăng ký dự tuyển (tải về);
3. Giấy biên nhận hồ sơ (tải về);
4. Sơ yếu lý lịch có xác nhận của địa phương (theo Mẫu quy định);
5. Bản sao văn bằng, chứng chỉ theo yêu cầu của vị trí dự tuyển (không cần công chứng);
6. Giấy khám sức khỏe của cơ quan y tế có thẩm quyền cấp theo quy định của Bộ Y tế (thời điểm gần nhất, không quá 6 tháng);
7. Giấy xác nhận đối tượng ưu tiên (con liệt sỹ, con thương binh, con cán bộ Agribank, lao động hợp đồng thời vụ, hợp đồng miệng…);

tớ hỏi chút : Đơn xin việc này là mình viết tay hay như thế nào hả các bạn?????
viết tay cho nó có thành ý bạn à...^^

có mem nào có ý định nộp hồ sơ ở chi nhánh Mê Linh k?k biết chi nhánh này có nh COCC đặt chỗ trc k nhỉ?:((
^^ bạn ơi định nộp vào ML ah? có mình nữa nè...hồi ra Tết mình đi thực tập ở đó, các cô toàn bảo mình chúng mày qua mấy NH cổ phần mà thi, thể nào cũng đõ:)) còn có người làm trong đó nói với mình rằng ở ML về tự lực là k có :)) lần nè k mất phí, chứ mất phí thì mình cũng...hem có nộp :))

Bạn làm ở bên Agri rồi à! Bạn có biết thông tin chính xác của lần tuyển dụng này không? về việc phỏng vấn ngay khi nộp hồ sơ hay sau này mới gọi phỏng vấn sơ tuyển; với có phải là giới hạn số lượng hồ sơ như bên BIDV đợt vừa rồi không?
mình ko rõ vì cái này vì mình chỉ làm nhân viên thôi cái này chỉ các xếp mới rõ đc . Với lại vào Agribank xác xuât nhỏ hơn hơn các ngân hàng khác nhiều vì con em trong ngành đc cộng thêm điểm và đã là con em trong ngành đều đc nhận hồ sơ cả. Nói chung AGRI ưu tiên quá nhiều cho con em trong ngành

kế toán ngân quỹ là gì thế mọi người ơi???mình đang apply cái này mà ko biết cụ thể nó là gì,có giống nhân viên ngân quỹ ko thế
Agibank ở chi nhánh thì chia làm 3 phòng gồm phòng tín dụng , kế toán ngân quỹ, và phòng giao dịch trưc thuộc. Nói chung là kế toán ngân quỹ thì gồm 2 bộ phận giao dịch viên và ngân quỹ chứ bạn đăng ký vào đấy thì thường làm ở bộ phận kế toán thôi vì ngân quỹ gồm 2 người và thương là những người làm lâu năm

Mình đã post tin mới nhất ở trang 31 thì phải
- vòng hồ sơ: trước tiên hồ sơ đầy đủ, hợp lệ hợp pháp sẽ đc nhận -> phòng nghiệp vụ sẽ phỏng vấn bạn -> ok,coi như pass vòng 1. Ko ok, chúc bạn may mắn lần sau
- vòng 2: thi tập trung tại địa điểm thi của từng khu vực
P/s: có hạn chế số lượng hơ được nhận để đi thi (max là 6 lần số lượng tuyển dụng)
Năm nay việc thi tuyển sẽ dễ thở hơn mọi năm vì lượng COCC đã được xét tuyển, tuyển thẳng rồi. Bạn nao pass vòng 1 thì cứ tự tin lên, COCC ở tỉnh đi thi mà ko làm đc bài thì cũng tạch thôi. Ko việc j phải xoắn :)

Agibank ở chi nhánh thì chia làm 3 phòng gồm phòng tín dụng , kế toán ngân quỹ, và phòng giao dịch trưc thuộc. Nói chung là kế toán ngân quỹ thì gồm 2 bộ phận giao dịch viên và ngân quỹ chứ bạn đăng ký vào đấy thì thường làm ở bộ phận kế toán thôi vì ngân quỹ gồm 2 người và thương là những người làm lâu năm

Bác này làm ở agri nào vậy? Bác nhiệt tình đóng góp vs ace uber thật. Tuy nhiên mình có góp ý như sau:
- bác cần đào tạo thêm về tiếng việt (sai chính tả nhiều quá ^^)
- agri cấp chi nhánh sẽ có cn loại 1, loại 2 và loại 3. Đối vs cn loại 1 loại 2 sẽ có đầy đủ các phòng ban: kế toán - ngân quỹ; kế hoạch kinh doanh (tín dụng); hành chính nhân sự; marketing - dịch vụ thẻ; Điện toán; Ktra Kiểm soát (về cơ bản là như vậy); còn ở các cn loại 3 họ sẽ chắc chắn phải có 3 phòng: KT-NQ; Tín dụng; HCNS
P/s: bác xem lại đi nhé ;))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thế bạn đã suy tính TH là Những nguoi OK ở vòng 1 toàn là dựa vào năng lực thực sự ko
thứ 2, là ai đảm bảo sẽ ko tiêu cực ở vong 2 trong khi là vấn đề tiêu cực trong TD là bt trong hệ thống Agribank
thứ 3 là ai bảo năm nay sẽ dễ thở hơn năm trược vì COCC đã xét tuyển.
Như năm ngoái thì COCC thi chưa chắc đã đậu và chỉ tiêu tuyển dụng còn nhiều sơn.Các bạn có thể kiểm chứng băng so sanh chỉ tiêu 2 năm.Khi mà đã XT hết còn lại thì thi tuyển.
Bác này làm ở agri nào vậy? Bác nhiệt tình đóng góp vs ace uber thật. Tuy nhiên mình có góp ý như sau:
- bác cần đào tạo thêm về tiếng việt (sai chính tả nhiều quá ^^)
- agri cấp chi nhánh sẽ có cn loại 1, loại 2 và loại 3. Đối vs cn loại 1 loại 2 sẽ có đầy đủ các phòng ban: kế toán - ngân quỹ; kế hoạch kinh doanh (tín dụng); hành chính nhân sự; marketing - dịch vụ thẻ; Điện toán; Ktra Kiểm soát (về xơ bản là như vậy); còn ở các cn loại 3 họ sẽ chắc chắn phải có 3 phòng: KT-NQ; Tín dụng; HCNS
P/s: bác xem lại đi nhé ;))

mình đang suy nghĩ mãi có nên nộp ko???
nghe các bác nói em quyết tâm nộp
trượt nhiều cho nó quen, đỡ đau lòng dần đều hhehe

Back
Bên trên