Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

Em bỏ việc và lập Công ty rồi bác ạ! Nhưng tình hình khó khăn quá nên Pause lại và thi vào Agri cho chắc chân. Sau đó mới tiến hành tiếp sau này. Nhưng xem ra tình hình này khó khăn cho việc "chắc chân" kia quá...

bác chắc chân xong rồi tiến hành tiếp công việc, công việc kia chắc rồi thì bác định bỏ chỗ nào , chả lẽ lại giữ cả 2 :| , em cũng như bác, pause để làm cú chắc chân như ông anh ,nhưng khó, khả năng tạch 99% rồi nhưng vẫn ngồi hóng :(, đơn giản là không hóng thì chả biết làm gì :-<

bác chắc chân xong rồi tiến hành tiếp công việc, công việc kia chắc rồi thì bác định bỏ chỗ nào , chả lẽ lại giữ cả 2 :| , em cũng như bác, pause để làm cú chắc chân như ông anh ,nhưng khó, khả năng tạch 99% rồi nhưng vẫn ngồi hóng :(, đơn giản là không hóng thì chả biết làm gì :-<

Mình hiểu rất nhiều người ở đây đánh cược quá nhiều vào Agri. Trong khi chỉ có 1 số ít là đỗ thôi. Vậy số còn lại sẽ làm gì? :)

Nếu mình trượt, chỉ còn lý do để an ủi "Tái ông thất mã"! Và mình không nghĩ rằng trượt là hòan toàn đóng cửa với tiền bạc, danh vọng. Nó chỉ đóng cửa với người không có chí khí và lúc nào cũng nghĩ mình bất tài, không làm gì được...

Ngày trước mình nghe 1 chuyện của ông anh làm trưởng phòng kể rằng : " Ngày xưa có 1 vị tướng cầm 1 đội quân chống lại địch ngoại xâm. Đến 1 ngày đội quân của ông bị dồn vào ngôi làng nhỏ. Ông nhìn lại thì thấy Lương thực không còn nhiều trong khi đó quân địch đã dồn gần đến nơi. Ông quyết định cho đốt hết phần lương thực còn lại, và cho quân lính ra chiến đấu với kẻ thù. Và kết quả là Ông đã dành chiến thắng" (Câu chuyện kể không chính xác lắm vì lâu rồi)

Mình hiểu câu chuyện theo nghĩa: "Khi không còn đường lùi thì người ta, vì sinh tồn sẽ cố gắng lên gấp nhiều lần hiện tại".

Chính vì thế nếu kết quả có thế nào thì cũng ko ảnh hưởng nhiều đến bản thân mình. Và càng làm mình cố gắng trong tương lai...

Mình chia sẻ cũng để mọi người biết cái j đang thực sự diễn ra.còn là điều j chắc mình ko nói ai cũng hiểu.ai dám nói mình ko ngồi ở nhà ngóng đợi kq.uh,thì cứ cho mình là COCC j đấy,nhưng bạn có dám chắc bằng tốt nghiệp đại học của bạn hơn mình ko ?Chúc mọi người may mắn nhé :).Thân!
Cảm ơn bạn nhắc nhở mình. Mình thì tốt nghiệp bằng làng nhàng của 1 trường làng nhàng ấy mà, nên tự biết bản thân gà lắm dám gì mà so sánh với ai. Nhưng ít nhất câu cú của mình cũng rất rõ ràng, chứ không có sít rịt thế kia.
Hơn thế nữa, tuy chỉ là 1 diễn đàn nhưng mình cũng cảm thấy có trách nhiệm với những gì mình nói. Vì thế ai có tức giận mình, cứ thẳng réo tên mình mà chửi. Mình sai mình cũng sẵn sàng nhận lỗi thôi, chứ mình chả thèm chơi trò núp bóng tối đâu ah. Ông bà ta có câu " Lời nói đọi máu" đúng không bạn nhỉ.
P/s: Mình sẽ không cm bất cứ điều gì nữa. Xin lỗi các bạn khác vì mình lạc chủ đề.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
"Khi không còn đường lùi thì người ta, vì sinh tồn sẽ cố gắng lên gấp nhiều lần hiện tại". Đó cũng là phương châm sống của m 8->, cảm ơn bạn nhìu về câu chuyện ý nghĩa
Mình hiểu rất nhiều người ở đây đánh cược quá nhiều vào Agri. Trong khi chỉ có 1 số ít là đỗ thôi. Vậy số còn lại sẽ làm gì? :)

Nếu mình trượt, chỉ còn lý do để an ủi "Tái ông thất mã"! Và mình không nghĩ rằng trượt là hòan toàn đóng cửa với tiền bạc, danh vọng. Nó chỉ đóng cửa với người không có chí khí và lúc nào cũng nghĩ mình bất tài, không làm gì được...

Ngày trước mình nghe 1 chuyện của ông anh làm trưởng phòng kể rằng : " Ngày xưa có 1 vị tướng cầm 1 đội quân chống lại địch ngoại xâm. Đến 1 ngày đội quân của ông bị dồn vào ngôi làng nhỏ. Ông nhìn lại thì thấy Lương thực không còn nhiều trong khi đó quân địch đã dồn gần đến nơi. Ông quyết định cho đốt hết phần lương thực còn lại, và cho quân lính ra chiến đấu với kẻ thù. Và kết quả là Ông đã dành chiến thắng" (Câu chuyện kể không chính xác lắm vì lâu rồi)

Mình hiểu câu chuyện theo nghĩa: "Khi không còn đường lùi thì người ta, vì sinh tồn sẽ cố gắng lên gấp nhiều lần hiện tại".

Chính vì thế nếu kết quả có thế nào thì cũng ko ảnh hưởng nhiều đến bản thân mình. Và càng làm mình cố gắng trong tương lai...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,684
Thành viên mới nhất
lijpemerch
Back
Bên trên