Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

Hic, định bon chen mà đọc thấy ở Hà Nội k tuyển 1 chỉ tiêu kế toán nào :(( k nộp được rồi :((

Cho minh hỏi:
mình học chuyên ngành Quản trị kinh doanh đại học chính quy mình có nộp Agribank được không các bạn?

- - - Updated - - -

Cho minh hỏi:
mình học chuyên ngành Quản trị kinh doanh đại học chính quy mình có nộp Agribank được không các bạn?

thiệt tình, cho mình hỏi chút.Bữa trước mình đi nộp bên BIDV, kỳ cọc làm hồ sơ, đi công chứng tùm lum. Đến lúc nộp thì vừa vào đến cổng đã bị bảo vệ đuổi về, lý do đã nhận đủ hồ sơ. Trong khi đó chỉ là ngày thứ 2 nhận hồ sơ.Nghĩa là mình không qua được vòng giữ xe. Mình chưa chịu thua, đi hết các CN tuyển dụng trong TP.HCM, đều nhận câu trả lời tương tự. Chưa bước qua được cánh cổng.Mình thắc mắc vô cùng vì lần đầu đi nộp ở NHNN. Cảm giác nó lừa đảo sao í.Giống như đăng tuyển cho có trước bàn dân thiên hạ, chứ thực chất mấy vị trí đó đã có chân hẳn hòi. Đã vậy gặp mấy ông bảo vệ, còn nói hồ sơ mà được nhận còn khó huống gì được vào làm, nằm mơ đi. Tự nhiên thấy thất vọng vô cùng. Lần này cũng muốn làm hồ sơ nộp nửa, nhưng ko biết Agribank có giống BIDV ko nữa. ko khéo mất thời gian, công sức, tiền bạc, mà còn rước thêm bực bội, mất niềm tin vào những gì gọi là quảng cáo, truyền thông. Tất cả chỉ là ảo tưởng....

BIDV đã thông báo rõ vụ này rùi còn gì, mấy CN hót trên HN như CN Hà Thành, SGD1 thì đến 8h sáng hôm đầu tiên đã đủ hồ sơ rùi.
Bạn ko nộp đc hồ sơ là do bạn đọc ko kỹ quy định của ng ta còn trách móc gì :(

Đến vòng nộp hs còn có tiêu cực mà c, nhưng dù có thì ae ta vẫn chiến thui, hi ^^

- - - Updated - - -

Hi, tại mình ko tìm hiểu kỹ phong cách của từng ngân hàng thui ^^, t cũng nộp buổi đầu tiên mà còn ko đc nhận nè :)
Mình nghĩ vòng hồ sơ nếu mình đủ giấy tờ, đủ chiều cao và đúng chuyên ngành thì họ cũng chả loại mình ra đc, có chăng tiêu cực là vòng sơ tuyển thui.
Mà có ai biết là nếu trúng tuyển thì có đc biên chế luôn ko hay phải làm theo hợp đồng? :( Làm theo HĐ thì bao giờ mới đc biên chế nhỉ? :-?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tuyển ít thế này mà trong khi lực lượng thất nghiệp còn rất đông đảo, xem ra cạnh tranh khốc liệt lắm đây.

Được biên chế lun đó c ah :) ý t tiêu cực vòng hs là có ng còn chẳng phải đi nộp hs cơ, cũng chả phải chờ đợi ý :) hi
Mình nghĩ vòng hồ sơ nếu mình đủ giấy tờ, đủ chiều cao và đúng chuyên ngành thì họ cũng chả loại mình ra đc, có chăng tiêu cực là vòng sơ tuyển thui.
Mà có ai biết là nếu trúng tuyển thì có đc biên chế luôn ko hay phải làm theo hợp đồng? :( Làm theo HĐ thì bao giờ mới đc biên chế nhỉ? :-?

Năm nay tuyển còn nhiêu hơn 2011 đó. Cơ mà năm nay thị trường kinh tế khó khăn, các bạn cứ nhìn ngay toàn thể các NH năm 2012 đều tuyển dụng rất ít, ko còn ồ ạt như năm 2011 nữa.
Vì hồ sơ tiếp nhận có hạn chế do đó các bạn sẽ phải cạnh tranh nhau là điều tất nhiên. "Trâu chậm uống nước đục" - quá rõ rồi còn j.

Quy định do NH đề ra, nó muốn thế nào mà chẳng được. Hi, chắc có hàng khối người đọc ko kỹ như mình quá!!!! 8h sáng mà canh me tất cả các CN để nộp đơn thì bạn tài thật. Điều quan trọng nữa là thái độ của đám bảo vệ. Nói chuyện với KH mà cứ như hỏi cung, cộc lốc, lỗ mảng:"Đi đâu? Làm gì đây? Gặp nhân sự chi?.... CN nào cũng vậy. 1 kiểu hỏi và 1 kiểu trả lời. Chắc nó được NH đào tạo cách ứng xử với KH như vậy quá. Khi bước chân vào NH, KH gặp bảo vệ trước tiên. Có vậy mới biết bộ mặt của toàn hệ thống...quan liêu, tiêu cực...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,919
Thành viên mới nhất
Đỗ Quang Anh
Back
Bên trên