Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

ý m ko hẳn như vậy. m nói mấy bạn cocc + tiền+ quan hệ rồi. Nếu ko học or ko care kỹ, ko cẩn thận vẫn sẽ bị đá bởi người khác ở vòng cuối. Năm nay khó vì nhiều con ông to có thể nhảy vào mà. còn mọi ng ko phải đối tượng trên thì cứ cố gắng ôn luyện thôi nhưng cũng đừng hi vọng nhiều nhé. vì năm nay có chạy tiền cũng chưa chắc đc mà. thế nên mới bảo ko muốn mọi ng nhụt chí. nhưng nhảy vào thì cũng nhảy vào rồi đó. ds thi viết ko đổi nữa đâu :D

Cho e hỏi cái a MrGinger, nếu danh sách thi ko có dấu hiệu bất thường như vượt quá 6 lần chỉ tiêu tuyển dụng thì có nghĩa là ko có "con ông to" nhảy vào phải ko ạ? Tìm kiếm chút hi vọng mong manh

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
ý m ko hẳn như vậy. m nói mấy bạn cocc + tiền+ quan hệ rồi. Nếu ko học or ko care kỹ, ko cẩn thận vẫn sẽ bị đá bởi người khác ở vòng cuối. Năm nay khó vì nhiều con ông to có thể nhảy vào mà. còn mọi ng ko phải đối tượng trên thì cứ cố gắng ôn luyện thôi nhưng cũng đừng hi vọng nhiều nhé. vì năm nay có chạy tiền cũng chưa chắc đc mà. thế nên mới bảo ko muốn mọi ng nhụt chí. nhưng nhảy vào thì cũng nhảy vào rồi đó. ds thi viết ko đổi nữa đâu :D

Anh hùng ở đây là con ông bự hơn hay là những người có thực tài vậy anh?!

Tỷ Tường Vi đâu rùi, sao ko thấy gạch đá ji hết vậy, e nà e nói chơi thui nha' tỷ đừng tưởng thật chết e :( Nói chung giờ biết ji thì mình cũng ko làm dc ji ngoài việc cố gắng ôn bài và thi thật tốt + thêm chút mai mắn thì sẽ trúng tuyển thui mà, đừng wa' lo lắng mấy chuyện bên lề mà ảnh hưởng tâm lý nhe' ^_^

mấy bác ơi, e sắp lên thớt rồi, mấy bác giải dùm e bài này chi tiết nhé ( à, cho e hỏi giá trị còn lại với giá trị thanh lý khác nhau chỗ nào nhé) thanks mấy bác
"Công ty bánh kẹo Kinh Đô dự kiến đầu tư hệ thống thiết bị mới với số liệu như sau:
- Chi phí đầu tư:530 triệu đồng
- Đời sống kinh tế:8 năm
- Giá trị thanh lý khi sa thải thiết bị: 50 triệu
- Doanh thu hàng năm: 300 triệu
- Chi phí sản xuất hàng năm chưa gồm khấu hao: 140 triệu
Công ty áp dụng khấu hao theo đường thẳng; thuế TNDN là 40%. Giả sử mọi chi phí của công ty đều bằng tiền mặt và lãi suất chiết khấu là 15%/năm.
Yêu cầu:
a) Xác định thời gian hoàn vốn
b) Tính NPV để xác định công ty có nên đầu tư hay không
c) Tính IRR"

Giá trị còn lại = giá trị chưa khấu hao hết
Giá trị thanh lý = giá trị bán tài sản (tùy theo đã hoặc chưa khấu hao hết mà sẽ hạch toán khác nhau). Có thể tài sản đã khấu hao hết nhưng khi thanh lý vẫn bán đc tiền
=> giá trị còn lại chỉ có ý nghĩa về kế toán, giá trị thanh lý là số tiền thực thu góp vào ngân lưu.

Khấu hao hàng năm = 530/8 = 66.25
Dòng tiền:
Năm 0: (530)
Năm 1 -> 7: (300 - 140 - 66.25) x (1 - 40%) + 66.25 = 122.5
Năm 8: 122.5 + 50 x (1 - 40%) = 152.5

Sau đó chiết khấu hết về năm 0, tính PP, NPV, IRR, cái này bạn tự tính nhé vì không khó.

Cơ mà Quangtèo thi kế tón mà lại quan tâm đến món này chi nhỉ?

Các pro thẩm định dự án cho mềnh hỏi chút nào.
Theo TIPV

TH1:
WACC = %D.rD + %E.rE (không tính lợi thuế của vốn nợ = không nhân với [1 - t])
Ngân lưu có trừ lãi vay trước khi tính thuế.

Hay là

TH2:
WACC = %D.rD.(1 - t) + %E.rE (có tính lợi thuế của vốn vay)
Ngân lưu không trừ lãi vay, cứ lấy EBIT trừ thuế, cộng khấu hao.

Không biết cái nào đúng, mà không có tài liệu để xem. Tìm đc mấy cái tài kiệu trên mạng toàn là ví dụ với giả định thuế suất TNDN = 0%, vậy cũng như không.

Không biết theo quan điểm của Agribank thì sao nữa? :((

Các pro thẩm định dự án cho mềnh hỏi chút nào.
Theo TIPV

TH1:
WACC = %D.rD + %E.rE (không tính lợi thuế của vốn nợ = không nhân với [1 - t])
Ngân lưu có trừ lãi vay trước khi tính thuế.

Hay là

TH2:
WACC = %D.rD.(1 - t) + %E.rE (có tính lợi thuế của vốn vay)
Ngân lưu không trừ lãi vay, cứ lấy EBIT trừ thuế, cộng khấu hao.

Không biết cái nào đúng, mà không có tài liệu để xem. Tìm đc mấy cái tài kiệu trên mạng toàn là ví dụ với giả định thuế suất TNDN = 0%, vậy cũng như không.

Không biết theo quan điểm của Agribank thì sao nữa? :((

cái này thì tùy cách bạn tính, nếu khi bạn tính trong bảng kết quả kd đã trừ lãi của khoảng vay thì khi bạn tính WACC sẽ ko tính thuế nữa. còn nếu bạn ko đưa lãi phải trả của khoản vay đó vào thì WACC phải tính thuế.
Theo cá nhân mình thì sẽ đưa lãi vay vào vào sau đó WACC sẽ ko tính thuế nữa, điều này làm cho bảng kết quả kinh doanh hợp lý hơn ở khoản mục chi phí.

Thi xong có còn phỏng vấn nữa không mấy bạn ? vì tôi thấy lúc phỏng vấn sơ tuyển người ta hỏi không sâu (nhưng cũng muốn chết), không biết vào vòng trong có còn loại ra nữa không.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,715
Thành viên mới nhất
thesmithsmerch
Back
Bên trên