Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Miền trung ổn nhất cả 3 miền . Không bị vướng cái gì hết . Vậy mà vẫn chưa thi được kìa

chia sẻ chỉ sợ mọi ng choáng thôi. =)). mình chia sẻ những thông tin từ đầu năm đến jo nhé.
Ở hội sở chính: có rất nhiều khoản chi thưởng ( quý 1 chia thêm từ năm ngoái đc 4 tháng ) 30/4-1/5: 1 tháng, quý 2: 2 tháng. Mới đc chia lại quỹ phúc lợi còn dư từ năm ngoái ( hơn 2 tháng 1 người)... tổng 1 năm bình thường đc khoảng 12-15 tháng thưởng. Nhưng ko bằng sở giao dịch. =)). sở gd được nhận phần từ hội sở chuyển sang. nhưng ở sở giao dịch họ cũng có hoạt động kinh doanh và lãi hơi to. ( riêng năm ngoái sở gd lãi hơn 1000 tỷ). nên ở sở gd họ lại đc chia thưởng tiếp. Thường là nhiều hơn trụ sở chính. từ đầu năm đến giờ sở gd đc khoảng 14 tháng thưởng. ( 4 thàng từ hội sở, họ đc thêm 4 tháng từ sở gd... thêm nhiều khoản nữa)

Nhưng ở các chi nhánh thì bê bết lắm. Thông thường lương đi làm khoảng 1-2 năm ( ký hđ dài hạn) đc khoảng 7-8 triệu ( từ a-z nhé) cộng làm thêm jo ( cái này ở nh nông nghiệp là cực lớn ) mỗi người khoảng 1,5-2m nữa. khoảng hơn 10M. một năm từ a đến z. đc khoảng hơn 10 tháng. mọi người nghe thông tin thưởng 1-2 tháng cuối năm là chuẩn đó. nhưng nông nghiệp nó có thưởng 1 cục cuối năm như doanh nghiệp đâu. quý 1 thưởng, 30/4-1/5 thưởng, quý 2 thưởng, 2/9, quý 3, tết dương, tết âm....)nói chung dù ít hay nhiều vẫn có. Nhưng chi nhánh nào nợ xấu cao quá thì cũng bị cắt giảm nhiều. nói chung năm nay thu nhập giảm nhưng vẫn ko nghèo đâu. Thu nhập vcb, vietin, bidv có thể công bố trên mạng nhưng ở agr thì ko công bố đâu. :D yên tâm mà thi nhé mọi ng.
còn vụ hợp đồng thời vụ thì đúng là chỉ có 2m/1 tháng thôi. nhưng họ vẫn làm. vì phải làm để chờ cơ hội vào biên chế. thời buổi khi doanh nghiệp chết thì thu nhập ngân hàng giảm nhưng ko chết. khi dn họ sống trở lại thì lại có nhiều tiền. =))
Anh MrGinger không lừa bọn e đó chứ, nhìn cái tóm tắt trả lương kiểu này thì phải nổ lực hơn nữa rồi. Cố lên anh em ơi

Không lừa đâu bạn, anh mình thường được thưởng tết vào cuỗi năm nhưng qua tết chia tiếp được thêm khoảng 30-40tr nữa đó

Không lừa đâu bạn, anh mình thường được thưởng tết vào cuỗi năm nhưng qua tết chia tiếp được thêm khoảng 30-40tr nữa đó
Đấy là tùy từng người. Khoảng đó là sau khi Quyết toàn hàng năm xong,thì chia nốt, cũng có người chỉ được vài triệu, hoặc ko có. :)).
Đấy là có thể cũng có được khoản tiền vài ba chục triệu nhưng mà đừng có mà lóa mắt nhé. Cũng chẳng sướng lắm đâu. hi hi...
Nếu mà ở TP lớn( HN, HCM, DN) thì lương cao như thế nào mình ko bít.
Nhưng ở tỉnh lẻ, thì các cậu cứ xác định là khoảng 8-10tr/tháng nhé ( đấy là tính chung bình cả thưởng vào rùi đấy)

- - - Updated - - -

sao mãi chưa thấy có thông báo lịch thi nhỉ, hic... hic...

Đấy là tùy từng người. Khoảng đó là sau khi Quyết toàn hàng năm xong,thì chia nốt, cũng có người chỉ được vài triệu, hoặc ko có. :)).
Đấy là có thể cũng có được khoản tiền vài ba chục triệu nhưng mà đừng có mà lóa mắt nhé. Cũng chẳng sướng lắm đâu. hi hi...
Nếu mà ở TP lớn( HN, HCM, DN) thì lương cao như thế nào mình ko bít.
Nhưng ở tỉnh lẻ, thì các cậu cứ xác định là khoảng 8-10tr/tháng nhé ( đấy là tính chung bình cả thưởng vào rùi đấy)

- - - Updated - - -

sao mãi chưa thấy có thông báo lịch thi nhỉ, hic... hic...
Tp nào mình ko biết chứ ở 80% chi nhánh agribank ở HCM đang làm ăn bê bết lắm. Nợ xấu đầm đìa. Nhân viên tín dụng suốt ngày phải đi thu nợ. Chi nhánh ko cho vay mới nữa. Vì vậy nên chỉ ăn lương V1 thôi.
Các bạn đừng tưởng ở đâu cũng màu hồng nhé:)
Cứ nghĩ cái cảnh chân ướt chân ráo vô làm cán bộ tín dụng. Gặp ngay thằng sếp mất dạy. Nó bắt nhắm mắt duyệt hợp đồng vay vốn vài trăm tỷ ko đúng chuẩn. Ko ký mà báo cấp trên thì nó đì nó dìm. Nhắm mắt ký thì rủi ro chết chùm là rất cao!
Anyway,hy vọng các bạn tìm đc 1 chỗ làm tốt:).
Mình ko biết các tỉnh khác sao chứ. Hệ thống agribank tỉnh đaklak của tớ làm ăn ngon lắm. Thấy ai vô làm vài năm cũng mua đất cất nhà rồi:x

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tp nào mình ko biết chứ ở 80% chi nhánh agribank ở HCM đang làm ăn bê bết lắm. Nợ xấu đầm đìa. Nhân viên tín dụng suốt ngày phải đi thu nợ. Chi nhánh ko cho vay mới nữa. Vì vậy nên chỉ ăn lương V1 thôi.
Các bạn đừng tưởng ở đâu cũng màu hồng nhé:)
Cứ nghĩ cái cảnh chân ướt chân ráo vô làm cán bộ tín dụng. Gặp ngay thằng sếp mất dạy. Nó bắt nhắm mắt duyệt hợp đồng vay vốn vài trăm tỷ ko đúng chuẩn. Ko ký mà báo cấp trên thì nó đì nó dìm. Nhắm mắt ký thì rủi ro chết chùm là rất cao!
Anyway,hy vọng các bạn tìm đc 1 chỗ làm tốt:).
Mình ko biết các tỉnh khác sao chứ. Hệ thống agribank tỉnh đaklak của tớ làm ăn ngon lắm. Thấy ai vô làm vài năm cũng mua đất cất nhà rồi:x
Tớ thấy Ở đâu cũng vậy hà, quan trọng là mình làm đúng theo lương tâm thôi!:">

Miền trung ổn nhất cả 3 miền . Không bị vướng cái gì hết . Vậy mà vẫn chưa thi được kìa
Bạn thi ở đà nẵng há, vẫn chưa đc dt đi thi ag:)
mình thi vo cn huế mà vẫn chưa nghe tin tức gì.hic

- - - Updated - - -

miền trung lịch thi dự kiến ngày 23,24 thì phải đó bạn

Bạn thi vào tỉnh nào vậy, bạn có dt gọi đi thi rồi há

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,985