Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

không biết mấy khu vực dưới thái bình, nam định có nhận hồ sơ dân lập không mọi người nhỉ ????

Các bạn ơi có tài liệu gì post lên cho a ce tham khảo với. Hôm qua mình đã lội 172 page bên kinh nghiệm thi năm ngoái và có cóp nhặt được ít thông tin vị trí kế toán năm ngoái đây. Post lên mọi ng tham khảo.

câu 1: hỏi về bút toán hoàn nhập chi phí dự phòng rủi ro tín dụng
câu 2: tỷ lệ trích lập rủi ro tín dụng với nhóm nợ cần chý ý. cho công thức trích lập dự phòng và tỷ lệ trích lập dự phòng. đề cho mấy đáp án và yêu cầu chọn đáp án đúng.
câu 3: bút toán đánh giá chênh lệch lãi tỷ giá hối đoái( chọn đáp án đúng)
câu 4 nghiêm vụ khách hàng gởi tiền tiết kiệm 3 tháng lãi suất 15%/ năm từ ngày 14/2/N tới 20/11/ N. cho lãi suất không kỳ hạn tiền gửi là 3%/ năm . hỏi trong tháng 11 ngân hàng hạch toán lãi phải trả theo lãi suất không kỳ hạn là bao nhiêu?
câu 5: Hỏi về ủy nhiệm chi. bút toán hạch toán với ngân hàng khi khách hàng nộp ủy nhiệm chi vào ngân hang
câu 6: ủy nhiệm thu :
câu 7 : chứng khoán giữ đến khi đáo hạn là
a. chỉ bao gồm chứng khoán nợ
b. chỉ bao gồm chứng khoán vốn
c bao gồm cả chứng khoán nơ. và chứng khoán vốn
d. hỗn hợp cả 2 loại
HÍC câu này mình chọn sai phải là chứng khoán Nợ mới đúng
Câu 8: hệ thống tài khoản kế toán TCTD được ban chung với các tổ chức kinh tế hay riêng, mục đích ban hành? mình không nhớ hết các đáp án nhưng mục đích câu hỏi là vậy
câu 9: ui tớ không nhớ nữ rùi! sorry nha!

---------- Post added 07-11-2011 at 12:58 PM ----------

Đang giờ nghỉ trưa thấy các bạn kv2,3,4 chưa thi nên nghĩ mọi người đang cần nên chia sẻ vì mình thi kv1 mà.
Đề của mình còn câu tự luận 3 điểm do ngân hàng ra đề hỏi về địa điểm và thời hạn thanh toán séc theo QĐ ../2003 CỦA Bộ tài chính ban hành
Đề lẻ câu tự luận này là Trách nhiệm và quyền lợi của người sử dụng tài khoản tiền gửi. mình nhớ đại ý là như vậy vì nhìn qua đề Chị bên cạnh thấy thế.
1)KTTC NHTM chịu sự điều chỉnh của các tầng lớp pháp lý nào?
2)Nghiệp vụ nào có thể sử dụng chứng từ điện tử
3)Ngân hàng phát hành giấy nợ như kỳ phiếu, trái phiếu hay CDs theo chỉ định của cấp nào?
4)Thư tín dụng nội địa là hình thức thanh toán: a, đơn giản b, gắn kết được quan hệ ng mua và ng bán c, theo quy định hiện hành cho phép d, phức tạp, chế độ hiện hành k cho phép
5) tính số tiền lãi trả cho KH, 20/11 KH đến tất toán, ngày gửi 14/2, số tiền 300, kỳ hạn 3 tháng, lãi suất 12%, LSKKH 3%.
Tự luận: Trình bày quyền lợi và trách nhiệm của KH khi mở và sử dụng tài khoản tiền gửi tại ngân hàng.
Mình k nhớ nữa, nói chung rất mệt vì 7h có măt, 10h10 mới phát đề thi, ôi, mình chưa đi thi ở đâu mà thời gian sắp xếp lại như thế này hic.

1. Khi nhân UNC từ khách hàng ngân hàng xử lý ntn?(Gửi UNC cho ngân hàng/ báo có cho Kh/ báo nợ cho KH...)
2. Câu hỏi về trích dự phòng cụ thể cho nhóm nợ....(hỏi về công thức đó 20% hay 5%, tính trên số gốc và lãi hay là chỉ tính trên số gốc chưa thanh toán)
3. Ngân hàng hạch toán ngoại tệ ít nhất là...bút toán và theo tỉ giá...(do ngân hàng quy định hay ngân hàng nhà nước bắt buộc)
4. Câu hỏi về giao dịch 1 cửa: Hỏi về quyền hạn của giao dịch viên(có thể vừa làm kế toán vừa là kiểm soát ko)
5. Hỏi về kết chuyển chênh lệch về mua bán ngoại tệ(hỏi về bút toán hạch toán ntn)
6. Cái nào ko được tính vào chi phí hợp lý(4 đáp án- nói chung là t cũng ko rõ là cái nào)
Nói chung là mới nhớ ra thế thôi. Hi.

câu 20 đề chẵn mình nhớ nó như này: 1 trái phiếu mệnh quá 200 tr- giá mua là 120 tr, hỏi lợi thế kinh tế là: a, 80 tr - b, -80t - c, đáp án khác
câu 14: sổ tiết kiệm nào đc dùng để bảo đảm khản vay tại Ngân hàng
a- sổ tiết kiểm đang gửi tại chính ngân hàng đó
b- sổ tk đang gửi tại 1 NHTM khác
c- sổ tk đang đc dùng để bảo lãnh khoản vay tại chính NH đó

các anh chị cho em hỏi tí. tháng sau em mới tốt nghiệp, nên chưa có bằng, em có thể thay thế bằng bảng điểm và tờ giấy chứng nhận của trường là đã hoàn thành chương trình học có được k ah. Cảm ơn

các anh chị cho em hỏi tí. tháng sau em mới tốt nghiệp, nên chưa có bằng, em có thể thay thế bằng bảng điểm và tờ giấy chứng nhận của trường là đã hoàn thành chương trình học có được k ah. Cảm ơn

Có giấy chứng nhận là đc mà bạn :)

Có mấy cái notes khác nhưng mình pot bị lỗi k pot đc hết. Mạng nhà đang lag nên cũng chán. Ai có toàn bộ đề chẵn+ lẻ các kv thi năm ngoái pót lên đc hem. Mình tìm chưa ra.

Sơ yếu lý lịch có xác nhận của địa phương (theo Mẫu quy định) lấy ở đâu vậy mọi người?

cho mình hỏi thi tin học thường thi những phần gì vậy nói chung chung là tin học thì rộng quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,926
Thành viên mới nhất
mksportssbs1
Back
Bên trên