Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Nói chung là, tiêu cực thì thời nào cũng có. :D
Nhưng năm nay lấy nhiều chỉ tiêu hơn. Hi vọng cao hơn :D

Tình hình là sáng ni đang nấu cơm thì có thư chuyển phát nhanh của SThần gởi cho cái biên nhận hồ sơ có đóng mộc. Vây chắc là đc đi thi rồi :)), chứ ko gởi chi cho tốn kém nhẩy! 8->

Nhưn dù sao có ds chính thức vẫn hơn :-w

nhiều bạn trên ub mình nhìn cs còn mầu hồng quá. :D. cho ít thông tin thực tế nè.
ở HN hiện có khoảng 10 chi nhánh đủ lương v1 v2. đa phần nhận 70% lương. 1 số cn báo chí đã đưa tin về kiện cáo ( rủi ro con người) như chi nhánh Hồng Hà thì ko đủ lương v1 nữa ( lương cơ bản đó)còn 2 chi nhánh ko đủ v1 nữa nhưng báo ko đưa nên mình cũng ko nói nữa. hiện ko có thu nhập 250tr/1 năm nữa đâu.
Vietin bank vừa giảm 40% lương. vcb lần đầu tiên giảm lương. Hiện mới thấy có chú MBB mới tăng lương. :D

Làm ngân hàng cực rủi ro ko như làm kế toán. Hầu hết trên ub này có 2 lựa chọn làm ở ngân hàng hoặc tài chính kế toán trong các dn. làm kế toán rủi ro cao nhất là về hóa đơn phạt hành chính 250tr ( theo thông tư mới) - mình nói ở đây ko phải là các hành vi cố tình làm trái pl nhé. còn làm tín dụng thì đi tù là chuyện bình thường. :D.
các bạn cứ hỏi người nhà làm là biết. lúc nào cũng lo nơm nớp thằng vay nó ko trả đc nợ vì nó có j trong tay đâu mà trả. nhưng vẫn phải cho nó vay.

Đã xác định vào ngân hàng thì phải chấp nhận điều đó, nghề nào cũng có rủi ro của nó mà, chúng ta chẳng qua mới chỉ nhìn thấy phần nổi, còn nhiều phần chìm nên chưa thể kết luận cái nào rủi ro hơn cái nào đâu.
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, làm cổ phần hay nhà nước thì cũng phải tùy chi nhánh, k chỉ ở Agri k thôi, tìm hiểu kỹ rùi hãy apply, tương lai phụ thuộc vào đó cả :)
Cảm ơn a MrGinger vì những thông tin bổ ích, mong anh sẽ tiếp tục chia sẽ thông tin từ TW :)
PS: Thêm thông tin cho a nè, ngoài MB còn có 1 NH khác đã tăng 10% lương ;))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thanh Hóa chưa có nhỉ :-s :-s. Ai coi Thanh Hóa thì chụp danh sách (nếu có) post lên nhé

Cũng không biết có nghiêm túc không nhưng thi vẫn cứ đặt mục tiêu cao nhất,chỉ có điều mình vừa nghe thằng bạn nói có người sinh năm 90 đã vào làm từ đầu tháng rồi 300 triệu nhá các bác,mỗi tỉnh mình có trường hợp đó là mình biết,còn nữa thì iem cũng chịu^#(^^#(^

Bạn ơi! bạn tỉnh nào thế :(
Thấy mấy đứa bạn mình ở Ninh Bình vào TD là gần 200tr + mối quan hệ là thân thiết đấy

Anh MrGinger và mọi người, có ai biết cách tính hệ số ANH VĂN, tin học và NGhiệp vụ hok...Để biết nên đầu tư cái nào ^^ (mặc dù chưa có danh sách,hok biết đc đi thi hok nữa =)) )
Mình cũng đang thắc mắc tin học vs tiếng anh có được tính điểm không, có Uber nào biết ko xin chỉ giáo:D

Bạn ơi! bạn tỉnh nào thế :(
Thấy mấy đứa bạn mình ở Ninh Bình vào TD là gần 200tr + mối quan hệ là thân thiết đấy
Hà tĩnh đó bạn, 300 đó chắc quan hệ bắc cầu... Nói chung thì giá xêm xêm nhau, tầm 300 , giảm dần theo mức độ thân thiết. Haida. No free lunch....

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,087
Tổng số thành viên
352,030
Thành viên mới nhất
inxsmerch
Back
Bên trên