Hỏi về 3 phòng ban tại Hội sở Vietcombank

Ngày mai, mình có lịch thi viết vào vị trí của 3 phòng ban tại Hội sở của Vietcombank. Mình cũng không hiểu 3 vị trí này sẽ thi đề chung hay tới đó rồi chọn đề nữa. Vì khi đăng tuyển, thấy Vietcombank gộp 3 vị trí này làm một. Bạn nào làm Vietcombank có thể cho mình xin ít thông tin về công việc của 3 vị trí này, cùng với mức lương và chế độ đãi ngộ được không? Tất nhiên là vào được phòng nào trong 3 phòng này cũng đều là tốt cả nhưng nếu được lựa chọn thì mình nên chọn phòng nào nhỉ?

1) Phòng kinh doanh vốn
2) Phòng quản lý tài sản nợ có
3) Phòng quản lý rủi ro thị trường

Cac ban cho minh hoi thi test ben Phong Quan ly Tai San No Co hoi gi vay ban? Minh khong apply vao VCB nhung apply vao Ngan hang khac nen dang muon xin it kinh nghiem :(

Em nghĩ ít nhất anh nên đọc quy định về dự trữ bắt buộc, về trạng thái ngoại hối hiện hành, đọc Thông tư 13/2010/TT-NHNN về tỉ lệ đảm bảo an toàn (Em thấy mô tả vị trí ALM của OCB là hằng ngày lập báo cáo gửi NHNN về các chỉ số này)
Nếu có thời gian thì đọc thêm giáo trình/luận văn về quản lý thanh khoản, quản lý rủi ro lãi suất, rủi ro tỉ giá trong ngân hàng.

Các bác trên này đi phỏng vấn về thấy thế nào? Mà bao giờ có kết quả nhỉ...

M cũng cảm giác sẽ tạch lắm :)) Bạn nào trên này đc gọi thì báo a e 1 tiếng cho đỡ khỏi mong ngóng nhé hihi ^^

Em vào nói đc hơn 5 phút là ra, mới ra trường nên mấy anh chỉ hỏi để xem tính cách, tác phong. Mất bao công ôn nghiệp vụ mà không hỏi tí nào.
Chắc tạch :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back