Hơi tự ti về bằng cấp.

MOB

Trả mây về trời cho gió cuốn đi
.E học KTQD, khoa Kinh tế Đầu tư nhưng chỉ đc bằng TB-Khá (trên 65).Cảm thấy hơi thiếu tự tin khi thi vào bank mặc dù có nhiều ngân hàng k yêu cầu loại bằng gì.Bằng TB-Khá như e liệu có cơ hội làm việc ở bank?Hơi tự ti chút xíu..

Thêm nữa, e đọc rất nhiều yêu cầu của bank đều đòi hỏi ít nhất 1 năm kn làm ở các bank khác.kinh nghiệm ở chỗ khác thì có, nhưng bank thì không.Cũng hoang mang lắm.:-s

Theo các anh chị thì làm ở Quỹ tín dụng ở tỉnh có tốt bằng ở bank không?E đang có cơ xin đc vào đó.Nhưng em vẫn mún làm việc ở bank hơn :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
B này HD ah
Hỏi mấy a chị trong NH đều nói nam luôn đc ưu tiên hơn nữ mà. Trc đây điều kiện loại hs là nữ khá, nam tb khá trở lên. Gần đây mới thay đổi nam cũng phải khá. Tự tin thể hiện mình t nghĩ ổn thôi bạn ah. Hơn nữa bạn học KTQD thì lo gì, top 1 mà, wa loại hs rùi, thi viết thì ai xem bằng loại gì. Oka đi bạn
Trường top có thuận lợi là được chú ý hơn thôi, chứ chưa chắc chắn qua được vòng lọc hồ sơ đâu b ak;))
P/s: Mình nghĩ thường là top 3, top 4, ..., top 10... chứ k có ai nói top 1 cả:D

Trường nào rồi cũng như nhau thôi , nếu là COCC thì càng ko sợ. Với lại ra trường ai cũng thế, qtrong sau ra thì sẽ thế nào thôi :( ngta cũng ko chú trọng bằng cấp nhiều đâu ( chỉ 1 chút thôi) . Nên các bạn có học trg nào đi nữa thì cũng đừng tự ti làm j mà thay vào đó là cố gắng lên

:)>- Cờ bạc ăn nhau về sáng mà.

Trường top có thuận lợi là được chú ý hơn thôi, chứ chưa chắc chắn qua được vòng lọc hồ sơ đâu b ak;))
P/s: Mình nghĩ thường là top 3, top 4, ..., top 10... chứ k có ai nói top 1 cả:D
"Top 1" = "top đầu" bạn ah, giống as khi người ta nói "duy 1" ấy. Một người " hay chữ " as bạn mà lại cần m giải thik từ này ah? Phải chăng đây là 1 sự trả thù 4 vụ lúc sáng???????????????? Quên đi bạn ah, đau đầu vì việc có ích tốt hơn

a bằng KTQD còn tự ti. e bằng của KDCN thì k bít thế nào ...hx chỉ biết có gắng đúc rút kinh nghiêm và làm đẹp CV thui :\

Kinh tế đầu tư sao phải xoắn, 6.5 là được rồi. Vào ngân hàng là hơi trái ngành đấy bạn. Nếu bạn thấy chưa tự tin hoặckhông muốn làm chỗ "làng nhàng" thì bạn học luôn cao học đi. Nói chung quan điểm của mình thì bằng cấp của bạn đủ để qua vòng hồ sơ các ngân hàng cỡ vừa rồi.

em học đại học Mở tp hcm. tốt nghiệp chắc chỉ trung bình khá, hic, em đang rất chi là tự ti các bác ạ. em không biết số phận mình rồi sẽ tới đâu nữa, chắc không giám xin bank đâu, cũng chẳng có COCC gì hết. huuuu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,505
Thành viên mới nhất
Breaking Benjam
Back
Bên trên