Hội những người không COCC .

thế giới này sinh ra không phải 100% người là COCC, và COCC không thể làm hết công việc của toàn thế giới. COCC là một thương hiệu mà chúng ta không nên lưu tâm, chúng ta bình đẳng với họ, nếu thực sự có một công ty, tập đoàn, hay nói thẳng ra là một ngân hàng nào tuyển dụng trên tiêu chí đó thì các bạn có muốn thành nhân viên của ngân hàng đó không? Tốt nhất là không. Một Tập thể mạnh là một tập thể cần sự đồng lòng hơn là sức mạnh của COCC... Nơi nào có ý chí, nơi đó có con đường. Chúng ta hạnh phúc hơn COCC vì chúng ta đạt được những gì chúng ta muốn bằng chính năng lực của mình...=D>

hôm nay em mới hỏi một chỗ để xin vào, nghe nói lương có hơn 5tr, có một ông phang ngay một câu làm em suýt té và chấn thương sọ não,150 triệu". Bằng từng đó em ăn chắc mấy năm quá...thế mới thấy COCC lợi thế;))

CHả hiẻu hội này lập ra làm gì nhỉ, lại vào than thân trách phận à!:-?

động viên nhau để tiến lên chứ bạn :))

có than thân trách phận thì cũng thay đổi được gì đâu, quan trọng là mình ko vì thế mà nản lòng thôi ^^.

chí lý. nếu là cocc thì con đường vào ngân hàng sẽ dễ hơn nhưng khi vào được rồi mà không đật được chỉ tiêu thì cũng sẽ out sớm thôi

Em là em thấy bác nói cũng có ý đúng. Nhưng COCC mà cứ NEU UEH FTU HVNH HVTC ra thật thì các bạn ấy cũng chả thắc mắc làm gì đâu ạ. Em thấy trong đám bạn em nhìu bạn em tự thi vào được, và cũng ko ít các bạn COCC học dân lập hay liên thông cũng vào làm ở các ngân hàng khác nhau. Tóm lại là nên học tập lời kêu gọi của Bác Hồ kính yêu "Ai có súng dùng súng. Ai có gươm dùng gươm, không có gươm thì dùng cuốc thuổng, gậy gộc". Các bạn có bố mẹ có tiền và địa vị thì tận dụng, chúng ta có năng lực thì dùng năng lực, tự tu dưỡng rèn luyện để sau này cho con cái chúng ta được hưởng chứ

Like cái đoạn này rồi đới :)). Ai có rì thì tận dụng đấy. Chúng ta ko có chứng chỉ COCC hay QBNV ( quen biết nhờ vả ) thì chúng ta phải cố phấn đấu cái chứng chỉ DIM ( Do it myself) thôi !!! Cái gì cũng có mặt nọ mặt kia. Thời buổi khó khăn, kiếm được việc cũng gian nan lắm chứ, tận dụng được cái gì chúng ta tận dụng tuốt, nhưng bản thân lúc nào cũng phải ko ngừng phấn đấu, học hỏi. Người xưa đã có câu "Tự cứu mình trước khi trời cứu" còn gì.

Con ông cháu cha thì cũng đầy đứa học giỏi, còn những đứa học dốt có cho vào phòng vốn hay kinh doanh ngoại hối thì chỉ tổ phá ngân hàng nên chả dại gì họ nhét vào những phòng đấy. Còn mấy vị trí QHKH hay GDV thì mình cũng nói thật, chả dùng đến mấy kiến thức trong trường mà cứ phải tự hào bằng giỏi với chả xuất sắc, chủ yếu bằng kỹ năng bán hàng với nhanh nhẹn là được. Những bạn giỏi lý thuyết mà không thích nghi nhanh thì trượt PV cũng không có gì là lạ. Mà cứ trượt là lại kêu COCC trong khi chưa xem xét bản thân mình đã thực sự giỏi hay chưa. Nếu các bạn giỏi thực sự thì không ngân hàng này thì ngân hàng khác cũng sẽ trọng dụng các bạn. Đôi lời chia sẻ cùng các bạn, có lẽ do hôm nay trời nóng nên mình hơi điên điên 1 chút. Mình chẳng quen biết ai, cũng chưa có bảng điểm mà vẫn qua và làm QHKH tại 1 NH lớn. Thế nên các bạn cứ cố gắng lên, chỉ cần may mắn và kiến thức là các bạn có thể làm việc tại NH rồi :)
Good luck to all!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back